• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập đoàn 5 mèo nhà mình đây!

chjpbong

Member
nhìn bé bé như thế chắc là yêu lắm nhỉ....nhưng nhà anh đi vào đường nào thế?

joliebi

Member
ơ kìa, em mèo cuối, em mèo cuối cứ như đẻ cùng đàn với em bư nhà mình này! em này 2 tháng đúng ko nào, mèo cái nhé, em mèo bố của em này rất to - 7kg cơ mà. em mèo mẹ 4 tuổi - khoảng hơn 4kg. hôm nào fải cho giao lưu mới được! ^^

Bully

Member
Em Titi bây giờ được 6 tháng tuổi rồi, mình mua ở nhà môt em trên hoàng hoa thám. Mèo nhà đẻ, bố là 34, me là mèo nga. Con bố rất đẹp, màu vàng, mặt to đùng với 2 cục thịt ở má, nhìn như con Gaifield trong phim hoạt hình. Mình mới cho Titi cho một người bạn rồi, bây giờ nhà mình chỉ còn 4 em thôi

Anh Bully cập nhật hình ảnh lũ mèo con đi, có 1 cái ảnh nhỏ quá em nhìn không rõ mặt mũi bọn nó như nào, thx anh nhé, cả em 34 Gray nữa

Bully

Member
Anh Bully cập nhật hình ảnh lũ mèo con đi, có 1 cái ảnh nhỏ quá em nhìn không rõ mặt mũi bọn nó như nào, thx anh nhé, cả em 34 Gray nữa
Bạn chịu khó đợi vài hôm nhé, khi nào mấy em ý mở mắt rồi mình sẽ up pics cho mọi người cùng xem. Còn Grace thì mình chụp bằng dt nên không đep lắm, có gì bạn xem tạm nhé. Nếu rảnh thì hôm nào qua rồi mình cho xem mèo.

snowy87

Member
bé Grace nhà anh giống bé Bibi nhà em thế :x

nhưng BB nhà em màu sôcôla cơ, cũng iu lắm

chu choa, mèo của bạn đẹp quá, em nào cũng dễ thương hết :p em Titi ấy, chắc là bé út nên cái mặt là đáng yêu nhất :x :x :x vì em Titi có bộ mặt đáng yêu nhất nên mình cũng yêu em Titi nhất, hì hì ... nhìn lũ miu của bạn mà mê li luôn, chắc mình cũng phải kiếm 1 em mèo cái, cho nó "sản xuất" ra 1 đàn mèo như thế mới được, hĩ hĩ ... ghen với bạn quá đi ^^~

Bully

Member
Báo tin mừng với tất cả các bạn nhé. Mấy em đã mở mắt rồi và đều là mèo lông dài giống mẹ. Mình đã hứa cho 2 bạn của mình 2 em, nên còn 3 em cho những ai yêu quí mèo. Mình không biết sẽ cho ai đâu, ai đến nhà mình chọn trước mình sẽ tặng người đấy thôi. Thứ 6 ngày 13 và chjpbong nếu lúc nào rảnh cứ qua xem mèo rồi đăng ký sớm nhé kẻo hết. Mấy camera bị hỏng, nên mình chưa up hình được mọi người thông cảm nhé, nhưng an tâm là không giống mèo ta đâu, mặt ngắn hơn nhiều hêhê, may là gen con mẹ tốt nên mấy em nhìn cũng xinh xắn

cunyeumeo

Bạn ơi thế khi nào thì qua nhà bạn để thăm các em ý được nhỉ. Va nếu được thì nhớ phần cho tớ 1 em nhé. Cảm ơn bạn.

Tran Thanh Ha

Bully ơi, lúc nào em Buma 34 sinh, để cho mình một con nhé, Con mèo nhà mình vừa mất, cháu nó khóc quá. Cảm ơn Bully nhiều!
Hà 0904346299

Sakura - chan

Nhà tui cũng có 6 bé mèo như bé mèo thứ 5 nhà bạn ý. Tui tưởng nó là giống mèo ba tư. Khi tui mua về người chủ của nó bảo là giống ba tư. Mặt ngắn, lông vàng, có 4 bàn chân với cái chỗ lông ở ngực màu trắng, trông như đi tất với cả đeo yếm trắng ý. Iêu cực. Ko hiểu đó là giống ba tư hay Nga?

Bully

Member
Nhà tui cũng có 6 bé mèo như bé mèo thứ 5 nhà bạn ý. Tui tưởng nó là giống mèo ba tư. Khi tui mua về người chủ của nó bảo là giống ba tư. Mặt ngắn, lông vàng, có 4 bàn chân với cái chỗ lông ở ngực màu trắng, trông như đi tất với cả đeo yếm trắng ý. Iêu cực. Ko hiểu đó là giống ba tư hay Nga?
Mèo 34 bạn nhìn sẽ nhận ra ngay ở chỗ là mặt tịt, nhưng có nhiều con tịt vừa hay tịt ít, để rõ nhất là sờ vào trán nó thấy bẹp ngĩa là mèo 34 mặt tịt rồi, mèo 34 có cấu tạo xuơng đầu đặc biệt nên bạn không nhầm được đâu. Còn mèo của bạn thì mình cũng không rõ. Em Titi của mình là Nga Lai 34, mặt của em ý sẽ ngắn hơn và tròn hơn.

Bully

Member
Hôm nay Thứ 6 ngày 13 đến nhà mình, em ý đi cùng em gái, nhà ở dưới tít cầu giấy mà 2 ae đạp xe đạp xuống tận Tăng Bạt Hổ. Mình chỉ thích tặng những em nhỏ, ít điều kiện, hoặc chưa có mèo thôi. Mình thấy nhiều bạn thấy tặng mèo lông xù là cứ hỏi thăm liên tục. Thôi thì thứ 6 ngày 13 đã nhiệt tình đến xem mèo trước thig minhg sẽ để lại cho em ý.

Le Quang Khang

Mèo nhà bạn đẹp quá, mình rất thích mèo 34, khi nào bạn có mèo con bạn bán cho mình một bé nhé

Bully

Member
Nếu lần sau có đẻ thì mình sẽ thông báo, nhưng mình nghĩ chắc sẽ lâu lắm đấy. Vì mình phải bỏ qua đợt salơ đầu, chứ không ảnh hưởng hết sức khoẻ của mèo mẹ.

chjpbong

Member
anh ơi chiều hôm nào anh ở nhà thì báo em để em sang xem nhé...nhà em hơi xa nên hơi khó đi

chjpbong

Member
xinh quá anh ơi....em muốn sang xem quá.....baâ giờ thì còn những em màu gì hả anh?

Bully

Member
Vẫn còn nguyên em ah, tại anh chưa hứa với ai là cho con nào cả, anh muôn để tụi nó lớn thêm một tý đã, rồi lúc đấy quyết đinh sau