• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tất cả các loài ...chim đều đáng yêu

misha

Member
Hãy tưởng tượng rằng : Vào 1 **** sáng đẹp trời, bạn đi dạo cùng với chú chó thân thương trong công viên, nghe văng vẳng đâu đây tiếng chim hót líu lo trên các nhành cây, rồi bạn nhẹ nhàng ngồi xuống băng ghế đá, hờ hững rút nhẹ...tấm vé số, dò, và chợt thấy mình trúng....50 triệu đồng. Thế đấy, cuộc đời cũng không đến nỗi quá tệ ha.
Nhà mình có nuôi 2 con chích chòe, 1 con họa mi và 1 con Cu gáy ( còn có 1 con chim nữa mà mình không dám nói ra vì nó....dữ lắm - Đại bàng không ăn thua gì với nó đâu ). Buổi sáng thì nghe tiếng chó sủa, Chích chòe và Mi hót, trưa chiều thì nghe tiếng Cu rù rù thật là yên tĩnh. Mặc dù dò vé số nhiều lần mà chưa trúng, nhưng đối với mình như thế cũng là tạm đủ. Ngọai trừ vào lúc cuối tháng nghe tiếng chủ nợ réo gọi, còn lại thì các âm thanh khác đều làm mình thích thú.
ông Bác mình lúc ghé nhà chơi, khi nghe đủ các âm thanh ấy thì Ổng bảo : Cháu nên nuôi 1 ....con khỉ ( ? ). Vì người xưa hay nói ...Chim kêu vượn hú mà. Nghe mà mình muốn nổi điên lên luôn, Chắc là ổng tưỡng mình muốn là...Taczan.

Cuộc đời này có nhiều cái thật là bon chen và bực bội trong cuộc sống. Thế nhưng khi về nhà, nghe thấy âm thanh của các con vật yêu quý ( trừ cái con chim kia ra ) thì mình cãm thấy cuộc đời này cũng đáng yêu đấy chứ.

triet88

Member
bạn có cùng sở thích giống mình là thích những cái đẹp , cảm nhận cái đẹp từ tự nhiên. nhưng mà con chim dữ của bạn là chim gì vậy.

misha

Member
Nó có đôi cánh giống Đại bàng vì lúc nào cũng vuơn xa và hay lục lọi, nó có cái mỏ to kinh khủng như Bồ Nông vì cứ hay kêu la suốt cà ngày lẫn đêm, nhất là những lúc mình đi nhậu về, nó có cặp chân to khỏe như Đả điểu vì suốt ngày cứ hay lê la nơi siêu thị, nó có bộ lông sặc sỡ nhiều màu và cũng thường hay thay đổi màu sắc giống như Vẹt, Âm thanh của nó chói tai giống như tiếng chim Cưỡng nhưng bộ dạng thì trông giống Ó biển hơn,nhất là ở cặp mắt. Đi nhậu về mà nhìn vào mắt nó thì bia bọt có bao nhiêu là trào ra hết cả. Mình bán mà không ai mua, cho không ai lấy, thả thì nó...không chịu bay. Chắc có lẽ nó thuộc dạng chim....cổ

triet88

Member
haha mình biết chim bạn là chim gì rùi. công nhận chim này ko chim nào sánh bằng. :D

CENTIMET

Member
Nó có đôi cánh giống Đại bàng vì lúc nào cũng vuơn xa và hay lục lọi, nó có cái mỏ to kinh khủng như Bồ Nông vì cứ hay kêu la suốt cà ngày lẫn đêm, nhất là những lúc mình đi nhậu về, nó có cặp chân to khỏe như Đả điểu vì suốt ngày cứ hay lê la nơi siêu thị, nó có bộ lông sặc sỡ nhiều màu và cũng thường hay thay đổi màu sắc giống như Vẹt, Âm thanh của nó chói tai giống như tiếng chim Cưỡng nhưng bộ dạng thì trông giống Ó biển hơn,nhất là ở cặp mắt. Đi nhậu về mà nhìn vào mắt nó thì bia bọt có bao nhiêu là trào ra hết cả. Mình bán mà không ai mua, cho không ai lấy, thả thì nó...không chịu bay. Chắc có lẽ nó thuộc dạng chim....cổ
:beer.ôi...chim cổ.........................................................................................................