• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tạm biệt Nhím yêu của Bố Mẹ

kokokiukiu

Active Member
Buồn quá:(:(.Đọc bài mà rớt nước mắt.:(:)(:)((
Bạn đừng buồn nữa nhé, giờ này Nhím đang bình yên ở trên thiên đường rồi bạn ạ:praying::praying::praying:

cun0206

Member
Đọc bài mà thấy buồn quá chẳng biết nói gì nữa xin chưa buồn. Nhưng dù sao trước khi lên thiên đường Nhím cũng đã có 1 người chủ tốt

thuan81

Active Member
Hai em hãy cố gắng vượt qua!...cuộc sống gắn liền hai chữ: sinh ...tử,anh tin cuộc sống này có sự "luân hồi" và "duyên số"
Nhím đã có duyên sống với hai em và khi ra đi về thế giới khác cũng có hai em bên cạnh
Cuộc sống bằng tình thương vời vợi của của hai em cho Nhím như thế thì Nhím đã rất mãn nguyện kiếp làm mèo này!
Chữ "duyên" không bao giờ kết thúc được ...
Anh tin ngày nào đó Nhím với một hình dạng khác sẽ về với hai em!
Cầu cho Nhím sớm được siêu thoát.....!

Lynyeu

Member
Mình hiểu cảm giác khi ở bên bé lần cuối nhìn bé dần trút hơi thở. Đau lắm mà không biết làm thế nào để cứu bé cả, chỉ biết khóc thôi.
Chia sẻ cùng bạn, hãy nghĩ Nhím đã lên thiên đường và luôn dõi theo 2 bạn

vanle

Member
chẳng biết phải nói gì với 2 bạn nữa. Mong 2 bạn đừng quá buồn vì còn những bé khác vẫn cần sự chăm sóc của 2 bạn mà.

hathu08

Active Member
Hôm nay Thu mới vào vietpet, mới đọc bài mà Hà viết.
Nhím đi, Hà cũng giấu không cho Thu biết, nói con đã ổn rồi. Đêm ấy mẹ ngủ, cầu cho con qua được đêm ấy, vì qua đêm ấy con sẽ ổn, sáng hôm sau, bố Hà mới nói cho mẹ biết con đã đi từ lúc mẹ gọi tối qua. Chị Linh lúc ấy cũng không nói cho mẹ biết.
Từ lúc biết con mất, mẹ vẫn không khóc, thực sự mẹ vẫn chưa chấp nhận sự việc ấy. Lên Hà Nội, không có con, mẹ thấy hụt hẫng. Sáng dậy không nhìn thấy con, mẹ cứ ngẩn ra. ở nhà nhìn thấy ảnh con mà cứ thấy có một cảm giác gì đấy, biết là có thứ gì đó đã vĩnh viễn mất đi nhưng cứ tần ngần không muốn nhớ đến.
\
Anh Bẹp nhớ Nhím, bố bảo Bẹp cứ mò lên chỗ bố đặt xác Nhím ban đêm để tìm em.
Anh Tí nhớ Nhím nhiều nhất. Mấy ngày thấy nó cứ buồn, nó cứ tìm, rồi nó cứ nằm suốt vào chỗ Nhím hay nằm.
Không có con, nhà buồn lắm.

Còn mẹ thì cứ dằn vặt mình.
Con về, bị virus, bị tiêu chảy, bị viêm đường ruột, bị đau mắt
khỏi rồi, con bị đau chân.
Rồi con bị cảm, sốt
vừa rồi con bị viêm giác mạc, đến mức mắt tưởng nổ ra, chữa được rồi vẫn còn 2 vết lõm vào thủy tinh thể.

Con có bị ốm như thế nào mẹ cũng chữa được
Vậy mà tại sao mẹ lại không cứu được con lần này?
Tại sao mẹ không bên con lúc con ra đi.
Mẹ xin lỗi Nhím.

maihuongt91

Member
xin chia buồn với gia đình anh chị hathu nhe....chúc cho bé ở bên kia thế giới cũng có được niềm vui , hạnh phúc khi sống với bố mẹ hathu ...Mọi người ai cũng yêu và nhớ bé nhiều lắm

boi_lac

Member
hathu thân!

Lâu rồi chị không vào được vietpet tại trước giờ toàn để mặc định pass, hôm rồi may tính hỏng phải cài lại mất luôn nick không nhớ nổi pass mà vào. Giờ chj mới lập lại nick mới em nhé. Hôm nào rảnh xuống chị chơi cho đỡ buồn, chắc em cùng thi xong rồi chứ? chị dạo này cũng đang rầu ruột vì bố bắt giải tán hết mèo đi, chán lắm em ạ. Chẳng biết phải làm thế nào vì chị không có thời gian chăm tụi nó nữa hix hix

Chẳng biết nói gì chỉ muốn khóc,chia buồn với bạn nhé,đau đơn lắm,mình từng mất vật nuôi cảu mình,mottj chú mèo tam thể thôi,nhưng nó mất trên tay mình,mình hiểu cảm giác đó,......