• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tũn yêu xin chào các anh các chị!

biode

Member

Thử xem có up được ảnh lên không nào (lâu ngày không vào vietpet nên em gà quá)

biode

Member
Hừm hừm, hôm nay mạng nhà tớ bị lỗi rồi. up ảnh trong FB cũng không được.
Tớ up 1 video fighting của 2 đứa để khoe với mọi người vậy.
[YOUTUBE]http://youtu.be/3qtVKIC7LjA[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]<iframe width="480" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/3qtVKIC7LjA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>[/YOUTUBE]

biode

Member
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=3qtVKIC7LjA[/YOUTUBE]

zZĩnz

Member
2 vợ chồng nhí này thật là nghịch ngợm và xinh đẹp Hứa hẹn sẽ có 1 lũ nhóc lâu bâu kháu khỉnh:D

biode

Member
2 vợ chồng nhí này thật là nghịch ngợm và xinh đẹp Hứa hẹn sẽ có 1 lũ nhóc lâu bâu kháu khỉnh:D
Chẳng biết có phải con của bố Tũn không bạn ạh. Cứ chờ đẻ ra thì mới biết, haizzz

Bạn nào có kinh nghiệm chăm mèo bầu bí, xin chỉ cho tớ những điều cần thiết. Xin cám ơn!

hellion77

Member
Trông cu Tũn đẹp thế :x Màu lông đẹp ko thể cưỡng được :D Chúc mấy đứa nhỏ sắp chào đời với cả vợ cu Tũn khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông nhá >:D<

biode

Member
Đêm buồn, vắng chồng, vắng mèo con. Post ảnh cả chủ và tớ cho đỡ nhớ!

Jojo - con bố Tũn mẹ Moon

Đêm buồn, vắng chồng, vắng mèo con. Post ảnh cả chủ và tớ cho đỡ nhớ!

Jojo - con bố Tũn mẹ Moon
Oái, Moon mang bầu từ hồi mấy tháng mà con đã lớn thế này rồi hả chị???:-o. Em nhìn ảnh Moon ở mấy page trước thì đoán là Moon chắc bây giờ mới khoảng 1 tuổi thôi đúng không chị???

biode

Member
Oái, Moon mang bầu từ hồi mấy tháng mà con đã lớn thế này rồi hả chị???:-o. Em nhìn ảnh Moon ở mấy page trước thì đoán là Moon chắc bây giờ mới khoảng 1 tuổi thôi đúng không chị???
Đúng là em ấy mới có hơn 1 tuổi thôi, nhưng độ máu me thì không ai bằng, lại mắn quá, vỡ kế hoạch liên tục. Lứa 1 đẻ hồi tháng 10 em à.

Hic, và hum nay lại có lứa 2 :(((((

Đúng là em ấy mới có hơn 1 tuổi thôi, nhưng độ máu me thì không ai bằng, lại mắn quá, vỡ kế hoạch liên tục. Lứa 1 đẻ hồi tháng 10 em à.

Hic, và hum nay lại có lứa 2 :(((((
Chúc mừng chị nhé:). Chị up ảnh lũ nhóc lên đi:). Nhưng mà em nghĩ sau đợt này nên tách 2 đứa nó ra một thời gian chị ạ. Em sợ đẻ nhiều Moon yếu, không có sức chăm con với lại mèo con cũng không được khoẻ mạnh thì buồn lắm:(.

biode

Member
Chúc mừng chị nhé:). Chị up ảnh lũ nhóc lên đi:). Nhưng mà em nghĩ sau đợt này nên tách 2 đứa nó ra một thời gian chị ạ. Em sợ đẻ nhiều Moon yếu, không có sức chăm con với lại mèo con cũng không được khoẻ mạnh thì buồn lắm:(.
Nhất trí. Chị còn muốn cho cả 2 đứa thành công công luôn ấy. Đứa thì đẻ gầy người, đứa thì suốt ngày đi chơi gái gầy người. Kêu gào thảm thiết. NHưng vẫn thấy thương chúng nó...

biode

Member
Update nhà cho vợ chồng Moon và Tũn nào!
Hôm nay rảnh rỗi, tớ up ảnh các bé lứa 1 để "nhà" của các bé được liên tục. Yêu các bé nhiều lắm!

Mẹ Moon nằm ổ lứa đầu gồm 4 nhóc, 3 vằn mướp, 1 vàng. Đứa nào cũng bụ bẫm đáng yêu.

Chụp gì mà chụp. hì hì

Bố mẹ và con nè. Bố Tũn là hay khè con lắm, kiêu, không thèm chơi với mèo con.

em Vàng: gặm chân cũng ngon như bú tí mẹ

biode

Member
Bốn nhóc biết ăn cơm, măm măm

Kưng em Jojo nhất. giống bố Tũn như tạc

Hai nhóc được ở lại với mẹ sau cùng. Phởn phơ nhất, được chiều nhất.

Bonus: ảnh mẹ Moon hồi còn bé. Cái bản mặt cau có không bao giờ thay đổi!

biode

Member
Lứa 2 của Moon - Tũn

Bà mẹ trẻ Moon mắn con, cho ra đời 6 đứa nhóc tì ngày 26/2/2012.
Đợt này các bé con mang màu sắc tươi sáng hơn lứa đầu, với 4 bé trắng đầu trái đào, 1 bé xám xanh + hung, 1 bé vàng.

Hôm nay các bé được 3 tuần rồi. Xin trình làng để mọi người chia vui cùng gia đình Moon Tũn.

Đây là ảnh mèo con 3 ngày tuổi.

Mẹ Moon nằm ổ:

Em 3 tuần nè

Bố Tũn đẹp zai lại lườm lườm các con.

Mong các bé mau lớn, khỏe mạnh và xinh đẹp!

biode

Member
Chúc các bé mau ăn chóng lớn nha>:d<
Được cái Moon dở nhà này sữa tốt, chăm con khéo nên tớ không phải lo lắng nhiều. Đang chờ các nhóc được 4 tuần tuổi sẽ tập ăn dặm để cho Moon đỡ vất vả hơn.

Bà mẹ trẻ Moon mắn con, cho ra đời 6 đứa nhóc tì ngày 26/2/2012.
Đợt này các bé con mang màu sắc tươi sáng hơn lứa đầu, với 4 bé trắng đầu trái đào, 1 bé xám xanh + hung, 1 bé vàng.

Hôm nay các bé được 3 tuần rồi. Xin trình làng để mọi người chia vui cùng gia đình Moon Tũn.

Đây là ảnh mèo con 3 ngày tuổi.

Mẹ Moon nằm ổ:

Em 3 tuần nè

Bố Tũn đẹp zai lại lườm lườm các con.

Mong các bé mau lớn, khỏe mạnh và xinh đẹp!
Ơ, mấy nhóc này sinh cùng ngày với em đấy:). Chúc 6 công chúa hoàng tử con mẹ Moon bố Tũn hay ăn chóng lớn nhé. Đáng yêu quá cơ:).
P/s: mẹ biode định bao giờ tìm nhà mới cho các con vậy? Có gì cho em đặt gạch nhé ( hay là tặng em 1 đứa thì càng tốt:))).

biode

Member
P/s: mẹ biode định bao giờ tìm nhà mới cho các con vậy? Có gì cho em đặt gạch nhé ( hay là tặng em 1 đứa thì càng tốt:))).
Hị hị, các cô cứ khen làm các cháu phổng mũi. Từ hồi bụng Moon vừa mới nhú là các bé con đã được xí chỗ roài. Mà mèo nhà này con đực thì dê mà con cái thì vừa mắn vừa đanh đá, cô có chiều được không? :)))