• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tũn nhà em đã mất...Em buồn quá anh chị ơi :((

123namthuy

Mấy ngày nay rồi.Em buồn quá chẳng có ai tâm sự...Ôi tại sao em ấy lại bỏ em mà đi chứ.Tối hôm đó ngày 11/12/2011.1 ngày em ko thể quên được.trước khi đi chơi em đã xích Tũn cẩn thận rồi vì dạo này em ấy kêu đực nhiều quá.sợ thả ra lại đi mất :(( .Tũn đã đẻ 2 lứa rồi mà vẫn muốn đi.Ko ai ngờ khi về thấy Tũn đã tắt thở do bị vướng vào đường ống nước máy giặt và bị treo lên.Em ko thể tin được vào mắt mình...Đầu em như choáng váng cả đêm thức ôm em ấy mà khóc.Em thương em ấy nhất nhà mà ko ngờ em ấy lại bỏ em mà đi :(( ..Ai ngờ hôm ấy là bữa cá cuối cùng của Tũn.Em thấy tự trách mình suốt mấy ngày hôm nay.Giá như để Tũn đi theo tiếng gọi của tình yêu thì chắc em ấy đã ko chết 1 cách đau đớn như vậy.Cho đến nay là đã 6 ngày rồi em vẫn ko thể quên được hình ảnh của Tũn.1 em mèo trắng nhanh nhẹn và rất hiền lành nhút nhát,nhìn thấy người lạ là trốn đi liền.Tũn ơi về với chị chị nấu cá cho em ăn.Tũn của chị ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

zorba_meow

Active Member
Hic... không ngờ lại xảy ra chuyện đáng tiếc như vậy... Thương cho Tũn lắm... Nhưng dù sao bạn cũng đừng tự trách mình nữa, trời kêu ai nấy dạ thôi mà, đến số kiếp thì Tũn phải đi để hóa thành kiếp người chứ. Đừng buồn bạn nhé. Tũn nó có linh thiêng thì cũng không muốn cô chủ buồn đâu.

tdt1706

Member
xin chia buồn cùng bạn.e mèo của bạn cũng cùng tên với bé Tũn nhà mình...R.I.P

lovesky

Member
hjx thật sự chia buồn với bạn,mình đã quen sự có mặt của nó rồi,giờ tự dưng nó ko còn nữa cảm giác thật trống vắng như mất đi 1 người thân của mình hjx.

123namthuy

Bây giờ em chỉ biết nói 2 từ "giá như".2 từ đó ko bao giờ trở thành hiện thực bởi chúng ta ko thể quay ngược thời gian.Nếu như quay ngược lại được thời gian em thà thả Tũn ra để Tũn đi theo tiếng gọi của tình yêu - sống sót mà xa em còn hơn để Tũn bên em mà chết đau đớn như thế.Em cảm thấy mình thật ích kỉ khi giữ Tũn ở lại như thế...Bây giờ đây hồn lìa khỏi xác chắc em ấy tự do lắm phải ko các anh chị..........................Tâm hồn em ấy được tự do nhưng em thì luôn luôn bị trói chặt bởi sự hối hận,tự trách,và hơn nữa rất nhớ hình bóng của Tũn.....Em rất buồn

nguyenthuy

Member
Chia buồn cùng bạn. Mình cũng mới mất 2 đứa. Thật sự tâm trạng rất nặng nề. Nhưng hãy mau vui lại nhé. Mong rằng trên thiên đường, e ấy sẽ hạnh phúc...

lovesky

Member
Bây giờ em chỉ biết nói 2 từ "giá như".2 từ đó ko bao giờ trở thành hiện thực bởi chúng ta ko thể quay ngược thời gian.Nếu như quay ngược lại được thời gian em thà thả Tũn ra để Tũn đi theo tiếng gọi của tình yêu - sống sót mà xa em còn hơn để Tũn bên em mà chết đau đớn như thế.Em cảm thấy mình thật ích kỉ khi giữ Tũn ở lại như thế...Bây giờ đây hồn lìa khỏi xác chắc em ấy tự do lắm phải ko các anh chị..........................Tâm hồn em ấy được tự do nhưng em thì luôn luôn bị trói chặt bởi sự hối hận,tự trách,và hơn nữa rất nhớ hình bóng của Tũn.....Em rất buồn
:( thôi bạn à,dù sao việc ko may cũng đã đến cũng là cái số rồi,bạn hãy trú tâm vào làm 1 việc gì đó và đi chơi nhiều với bạn bè rồi sẽ ổn lại thôi.bạn phải vui lên thì ở trên thiên dg e ý mới có thể thoải mái để đầu thai sang 1 kiếp khác :Z

Linhmu_93

Active Member
mình không biết nói gì cả..... khóc rồi....... mình chưa từng xích hay nhốt mèo vào ***g, cũi cả.... vì mình thấy làm thế rất tội nghiệp, tù tùng..... nhưng nhiều khi có những lí do khiến cta k thể để cho chúng tự do, phải k?
Tũn muốn được tự do và em ấy đã có tự do, ở một thế giới khác..... bạn hãy cứ buồn hãy cứ khóc, cho lòng mình nhẹ bớt..... xong rồi hãy mạnh mẽ và can đảm lên........ Tũn cũng sẽ k muốn bạn buồn và tự trách mình, dằn vặt mình mãi vậy đâu! Cố gắng lên nhé!

đó là bạn muốn tốt cho Tũn nên mới làm vây, mọi người đều hiểu và thông cảm cho bạn...khóc và tự trách mình k giúp Tũn quay về được....bạn nuôi 1 em mèo khác, đặt tên Tũn...gọi Tũn..chơi với Tũn...chẳng bao h bạn xa em nó nữa...........:-h:-h

thanhcarter

Member
Chân thành chia buồn cùng bạn.............mình hiểu cảm giác này n ma mình may mắn hơn 1 chút là mình cứu e nó kịp thời...khuyến cáo với tất cả mọi người luôn là đừng bg dùng dây với mấy e miu miu nhé..nguy hiểm rình rập............

123namthuy

Cảm ơn tất cả anh chị đã chia sẻ với em nỗi buồn em đã để trong lòng suốt mấy ngày nay.Các anh chị trên này thật là tốt.Em rất vui vì đã đăng kí làm thành viên trên diễn đàn mình.được chia sẻ,học hỏi và được dốc bầu tâm sự.Trước kia em đã từng nuôi rất nhiều mèo và em luôn tự hào rằng những em mèo em nuôi chưa 1 ngày nào bị ốm hay bị làm sao cả.Thế mà 1 cú sốc cực kì lớn đã đến.Thôi cũng là do số phận.Em chỉ còn biết cầu phúc cho Tũn sớm được chạy nhảy ở 1 thế giới khác,thế giới ko bị tù túng như ở đây.1 lần nữa em xin cảm ơn các anh,chị,cô chú trên này rất nhiều ạ

leo_vh257

chia sẽ nỗi đau buồn với bạn. Mình cũng đã chứng kiến rất nhiều bé mèo của mình ra đi rồi, nên rất hiểu được nỗi lòng này. Hi vọng bạn sẽ vơi được phần nào và sớm tìm được những bè mèo xinh khác :)

meomeocool

Member
Chai bùn với bạn chúc bạn sớm lấy lại thăng bằng ..................................................................