• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tôma Bắc Hà

kieumailc

Active Member
Nhân dịp cuối tuần; cuối năm về quê Ngoại - có chụp được mấy tấm hình gửi các bác xem chơi

tuyluy

Member
1 em màu trắng
Cái em mầu trắng này giống em Xu nhà Tuyluy, nhưng Xu thì lại nguồn gốc ở Hà Giang

Xu nhà mình nay đã được khoảng 8 - 9 tháng, to lắm trông giống một em gấu trắng, rất lầm lì ít sủa, thân thiện với người. Nhưng em nó có vẻ rất bản lĩnh đã bắt đầu đánh lại các anh chó già nhà mình ( trước kia vẫn đành em nó) và các anh ngã lăn ra đất xin hàng. Túm lại là không bắt nạt được em. Mình nghĩ khi em Xu nhà mình được 2 tuổi thì chắc chắn sẽ rất hoành tráng và khôn.:) Chẳng hiểu em là loại chó gì - cứ gọi tạm là chó xồm của người Hmông.:)

manty

Member
E đuôi cộc hoành tráng mà bác Kiều chụp ở ngay đầu thị trấn Bắc Hà ấy, bác giới thiệu với anh em đi ạ.:D

kendyo

Member
Chó VN mình cũng đẹp phết . Niềm tự hào của VN mình
ơ , chó VIỆT NAM mình chiều giống đẹp và thâm chí là đặc biệt lắm mà bạn .
Mình cứ loanh quanh đọc bài trong VP này đã thấy có rất nhiều loài rồi . rất đa dạng , đẹp và nhiều đặc tính rất hay nữa :D

TaiVenh

Active Member
Nhân dịp cuối tuần; cuối năm về quê Ngoại - có chụp được mấy tấm hình gửi các bác xem chơi

Bác Kiều cho thêm ít thông tin về em này xem nào. Có vẻ là hàng khủng đấy, nhìn phê quá cơ :-bd

kieumailc

Active Member
Bác Kiều cho thêm ít thông tin về em này xem nào. Có vẻ là hàng khủng đấy, nhìn phê quá cơ :-bd
Bác Dương ơi ! khi em gặp em này thì em nó đang ở trong lồng rồi, vừa thương vừa thích nhưng em đi xe máy nên... nếu em đi ô tô thì OK rồi

TaiVenh

Active Member
Bác Dương ơi ! khi em gặp em này thì em nó đang ở trong lồng rồi, vừa thương vừa thích nhưng em đi xe máy nên... nếu em đi ô tô thì OK rồi
Bác ước lượng được em nó bao nhiêu cân không ạ? Nhìn hình khủng quá. Có vẻ như một dạng Ngao tạng VN :p

kieumailc

Active Member
Bác ước lượng được em nó bao nhiêu cân không ạ? Nhìn hình khủng quá. Có vẻ như một dạng Ngao tạng VN :p
trừ bộ lông ước còn 26kg Bác ạ; bác nói đến làm em buồn...bởi em này nhìn GẤU lắm, ông lái chó bảo "chú cứ trả bằng giá anh bán cho quán là anh để lại..." vâng ! lúc đó mình có TÂM mà không đủ TẦM bác ạ...
em này mà thả ra vườn anh em mình cứ đi uống rượu cả tháng vẫn OK (nhà còn;vợ không thấy đâu chỉ thấy hai đứa con đang ngồi ăn mèn mén...:)):)) )

TaiVenh

Active Member
trừ bộ lông ước còn 26kg Bác ạ; bác nói đến làm em buồn...bởi em này nhìn GẤU lắm, ông lái chó bảo "chú cứ trả bằng giá anh bán cho quán là anh để lại..." vâng ! lúc đó mình có TÂM mà không đủ TẦM bác ạ...
em này mà thả ra vườn anh em mình cứ đi uống rượu cả tháng vẫn OK (nhà còn;vợ không thấy đâu chỉ thấy hai đứa con đang ngồi ăn mèn mén...:)):)) )
Năm ngoái thì cái đoạn em bôi đen ở trên sẽ qui ra thóc như sau: 30k x 26 kg = 780k.
Giờ trượt giá rồi thì ông ấy hét bác bao nhiêu ạ?

Vụ thả vườn thì em sợ rằng sau khi bác thả ra, có khi bác cũng chả dám về vườn nữa ấy chứ :)):)):)). Chó bắt to như thế, nhỡ nó không quen chủ thì nó chả cho ai vào vườn sất =))

Shakhi Viet

Active Member
Năm ngoái thì cái đoạn em bôi đen ở trên sẽ qui ra thóc như sau: 30k x 26 kg = 780k.
Con chó hữu ích như vậy, dễ nuôi như vậy. Cứ cho trượt giá gấp đôi thì cũng đáng (thậm chí là quá thấp) cho một cảm giác yên tâm, về một mảnh vườn được đảm bảo yên ổn bởi con chó tin cậy, với nỗ lực chăm sóc chó tối thiểu, xấp xỉ zero.
Không dám nói là quá rẻ.

kieumailc

Active Member

Vụ thả vườn thì em sợ rằng sau khi bác thả ra, có khi bác cũng chả dám về vườn nữa ấy chứ :)):)):)). Chó bắt to như thế, nhỡ nó không quen chủ thì nó chả cho ai vào vườn sất =))
-giá cả em chưa hỏi bác ạ ,nhưng giá chắc chắn là không cao ;
-vụ chó to mới về thả ra vườn em không sợ bác ạ ,bí quyết của em là ra vườn ngủ với em nó mấy đêm là OK hết (khi nào vợ em CHỬI là em ra vườn ngủ ""nhất cử mấy tiện" vừa ó cchỗ ngủ ấm,vừa làm quen với cún,khách đến thăm thấy chủ nhà ngủ như vậy..lại được tiếng là yêu cún...:)):)):)) .)

em xin chào buổi sáng bằng em BH này

manty

Member
Thêm vài chú mữa ở Bắc Hà, mà Manty chụp được,nhân vụ bám càng bác KM trong chuyến vùa rồi: