• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tôi đã rung động khi thấy hình ảnh của em

son12368

Member
góp ý chủ topic cùng vài vị khác...

thứ nhất chủ topic hãy đặt trường hợp mình là người bạn trai của cô bé trên hình..... (quen nhau thời gian cũng tương đối như có 1 vài người nói)

bắt đầu phân tích:

thứ 1:mình sẽ nghĩ như thế nào về những người con trai cứ gọi làm quen cho bạn gái mình hòai,trong khi mình là người yêu cô ấy...mặc dầu đã biết cô ây có bạn trai và quen nhau cũng 1 thời gian tương đối...( vậy mình có ghét cái mấy người đó không nhỉ?...)

thứ 2: mình sẽ nghĩ như thế nào về 1 cái diễn đàng yêu thú cưng mà có hình bạn gái mình ở trển để rốt cuộc là có kẻ thứ 3,thứ 4 và vài thứ khác..... có phải mình sẽ ghen tuông..và cũng có thể mình đâm ra ghét cái diễn đàng ấy...và rồi những buổi offline sẽ có những hờn giỗi không có mặt 2 đứa....

thứ 3: nếu cô ấy đọc được những bài viết như thế này,có lẽ cô ấy cũng vui và thích thú,nhưng cô ấy có nghĩ về người bạn trai mình hay không?

còn về mấy bác đã có gia đình :

có lẽ mấy bác đã khích lệ chủ topic hơi nhiều...sao mấy bác không đặt trường hợp vợ mình mà có thằng nào cứ suốt ngày gọi,nhắn tin điện thọai trêu ghẹo hòai mấy bác có tức không? có ghen không?(không ghen vậy yêu rồi cưới làm gì nhỉ?)

hãy từ bõ cái ý định của mình đi,và trước khi làm điều gì,hãy đặt hòan cảnh mình vào,rồi suy nghĩ phân tích,thấy như vậy có đúng không,rồi nên làm,đừng vì 1 phút bồng bột...để rồi ôm nỗi buồn.....

bạn chủ topic chắc tình yêu đơn phương rồi :D hãy để cô ấy bình yên và hanh phúc bên cạnh người yêu của cô ấy bạn nhé....
nghe bạn này nói cứ như đang trách móc ấy!Bạn bảo nghĩa đặt mình vào địa vị người khác vậy bạn đặt mình vào nghĩa coi sao!

son12368

Member
À quên nghĩa ơi quê mình cũng ở ND lúc nào mình có dịp về ND cậu căt tóc với nhuộn free tớ nhé!tớ 1v 1c rồi mà đc cái gầy còn lên trẻ giai lắm muốn kiếm vợ bé!:wall::wall::wall::wall:

phamhuyhoang

Active Member

thứ nhất chủ topic hãy đặt trường hợp mình là người bạn trai của cô bé trên hình..... (quen nhau thời gian cũng tương đối như có 1 vài người nói)

bắt đầu phân tích:

thứ 1:mình sẽ nghĩ như thế nào về những người con trai cứ gọi làm quen cho bạn gái mình hòai,trong khi mình là người yêu cô ấy...mặc dầu đã biết cô ây có bạn trai và quen nhau cũng 1 thời gian tương đối...( vậy mình có ghét cái mấy người đó không nhỉ?...)

thứ 2: mình sẽ nghĩ như thế nào về 1 cái diễn đàng yêu thú cưng mà có hình bạn gái mình ở trển để rốt cuộc là có kẻ thứ 3,thứ 4 và vài thứ khác..... có phải mình sẽ ghen tuông..và cũng có thể mình đâm ra ghét cái diễn đàng ấy...và rồi những buổi offline sẽ có những hờn giỗi không có mặt 2 đứa....

thứ 3: nếu cô ấy đọc được những bài viết như thế này,có lẽ cô ấy cũng vui và thích thú,nhưng cô ấy có nghĩ về người bạn trai mình hay không?

có lẽ mấy bác đã khích lệ chủ topic hơi nhiều...sao mấy bác không đặt trường hợp vợ mình mà có thằng nào cứ suốt ngày gọi,nhắn tin điện thọai trêu ghẹo hòai mấy bác có tức không? có ghen không?(không ghen vậy yêu rồi cưới làm gì nhỉ?)

hãy từ bõ cái ý định của mình đi,và trước khi làm điều gì,hãy đặt hòan cảnh mình vào,rồi suy nghĩ phân tích,thấy như vậy có đúng không,rồi nên làm,đừng vì 1 phút bồng bột...để rồi ôm nỗi buồn.....

bạn chủ topic chắc tình yêu đơn phương rồi :D hãy để cô ấy bình yên và hanh phúc bên cạnh người yêu của cô ấy bạn nhé....
bạn Thuanngoc85: theo suy nghĩ cá nhân thì mình thấy bạn nói cũng rất đúng nhưng đó chỉ là trên phương diện của người bạn trai Lysun mà thôi ^_^ còn đối với Lysun hoặc bạn Nghĩa thì đương nhiên là có thể xảy ra (không có luật lệ nào cấm tương tư cả ,tình cảm thì khó nói lắm ,hữu duyên thiên lý
năng tương ngộ-vô duyên đối diện bất tương phùng)(cơm cháy nhà ta là đặc sản của thằng hàng xóm)
bạn Lysun tuy không phải là người mẫu ảnh hay là hoa hậu nhưng bạn đó có vẻ đẹp thuần khiết của cô gái á đông nên rất rất nhiều thanh niên tuổi mộng mơ (con trai 20 tuổi thì như con gái 16) đều có thể tương tư mà thôi ^_^ mà khi yêu thì thường người ta mù quáng theo đuổi hình bắt bóng...
chính nhờ những người đó mà chúng ta bao đời nay có được những bài hát buồn và thơ hay ...
chính vì vậy các bạn cứ yên tâm là chuyện tình nào cũng có hồi kết của nó ...và nó chỉ đẹp khi còn dang dở mà thôi ^_^ mọi thứ có thể sụp đổ nhưng...cũng có thể là kỉ niệm...đẹp và cũng có thể bạn Lysun là mẫu người mà bạn Nghĩa sẽ đặt ra làm tiêu chuẩn sau này ^_^ chúc bạn Nghĩa luôn giữ được hình ảnh đẹp về lysun suốt mãi trong trái tim bạn ^_^ khi yêu có thể làm tất cả nhưng ...cũng không nên làm gì để người tình trong mộng của bạn phải gặp chuyện buồn gì mà do bạn gây ra ^_^
một toà thành kiên cố và có tướng giỏi thông minh khéo léo thì dù có trăm vạn binh mã tấn công thì cũng chỉ là vô vọng thôi ^_^

^_^ tư dưng hôm nay mình lại post bài kiểu này nhỉ ???

ngudaymuon

Active Member

bắt đầu phân tích:

Mình thấy bình thường mà, có sao đâu?
Lysun là cô bé dễ thương, xinh xắn thế thì không chỉ có bạn Nghĩa VP mà có thể ở ngoài đời có rất nhiều chàng trai rung động, Bạn trai cô bé sẽ rất tự hào chứ. Bạn gái mình xinh xắn giỏi giang, có rất nhiều người theo đuổi mà hai người vẫn ở bên nhau trong thời gian khá dài, vậy nghĩa là tình yêu của họ đã được thử thách qua thời gian.
Còn về phái Nghĩa, mình cho rằng đó là thứ tình cảm gần như là cảm tình thôi, chứ yêu thì không phải. Khi người ta trẻ, người ta có quyền mơ mộng và ao ước, nhưng cảm tình và ngưỡng mộ là một chuyện, còn yêu nhau là chuyện hoàn toàn khác, và đến khi cưới nhau, là một gia đình thì sự thất vọng nó còn tăng lên gấp mấy lần :)). Nên đúng là tình cảm chỉ đẹp khi nó là kỉ niệm, là cái để mình gợi nhớ thôi. Giống Bizonzon nói ý, bây giờ cô ấy đẹp, cô ấy dễ thương, chẳng may bạn đến gần vô tình thấy cô ấy ngoáu mũi một cái, vô tình thấy cô ây nói bậy một câu (xin lỗi Lysun_chị chỉ ví dụ thế :D) Thì tượng đài nó sẽ sụp đổ:D
Hơn nữa nếu mình là Lysun, mình có bao giờ để một cú điện thoại làm quen (mà chắc chắn cô bé đã nhận được vô số cú đt như thế rôi) ảnh hưởng đến chuyện tình cảm đã khá lâu của mình? Và nếu cô bé ấy dễ dãi đến mưc cậu Nghĩa kia chỉ gọi điện hỏi thăm, đến tìm mà đã siêu lòng thì làm sao cô ấy có thể có chuyện tình cảm lâu như thế được?
Chuyện của Nghãi chỉ là để mọi người tham khảo và thấy rằng Vp ngoài là nơi yêu thú cưng ra thì còn là nơi để các thành viên làm quen, có một tình bạn đúng nghĩa cả trên diễn đàn và ngoài cuộc sống mà thôi.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Yêu là nhớ ít, tưởng nhiều,

Yêu là nhớ ít, tưởng nhiều.

Nhân đây xin trích vài câu thơ về Yêu của Bác Nguyễn Bảo Sinh- Thành viên Danh dự Vietpet:

Yêu là mơ mộng, huyền ảo, hư hư, thực thực:

Yêu là nhớ ít, tưởng nhiều,
Yêu là chẳng biết mình yêu cái gì.

Mỗi người có kiểu cách yêu riêng của mình, yêu không thể đọc sách, lên lớp hoặc truyền trao kinh nghiệm mà có được:

Núi yêu kiểu núi đứng im,
Gió yêu kiểu gió cánh chim giang hồ,

Tình yêu như một bài thơ,
Ngàn năm chẳng có bao giờ giống nhau
.

Khi yêu ai ai cũng có lúc trở thành hâm dở, căn bệnh của ái tình: bệnh hâm thật khó chữa trị, khó chẩn đoán mà ai cũng có thể mắc phải:

Bệnh viện xét nghiệm toàn thân,
Không siêu âm nổi bệnh hâm ở người,

Thiên hạ hâm hết cả rồi,
Chỉ cách dở chứng mỗi người khác nhau!

Chúng ta trân trọng cái hâm của tất cả những người đang yêu. Đó mới là con người, nhân bản. Cái hâm trong lúc yêu đẹp lắm, tình cảm của chủ topic này trong sáng, tự nhiên làm chúng ta súc động. Vì thế mà ai đọc topic này cũng muốn comments và vẫn chưa thể có hồi kết như ái tình là muôn thuở.

Bác Nguyễn Bảo Sinh - Ban Giám Khảo cuộc thi Pet Icon 2010.

Hung.tinhyeu

Active Member
Mưa nắng là việc của ông trời.................Tương tư là việc của tôi với nàng ( Nghĩa với Lysun ).

Tony_Nghia

Member
Lại thêm 1 ngày nữa trôi qua em vãn tiếp tục nhận được sư quan tâm của mọi người. Có ý kiến khuyên em nên thôi cũng có người cổ động tinh thần em. Dù là ý kiến gì đi nữa thì em cũng chân thành cảm ơn mọi người rât rất nhiều vì đã bỏ chút thời gian quan tâm đến em.

Trái tim em đã loạn nhịp vì 1 người con gái em chưa hề gặp ngoài đời nhưng ngay chính bản thân em cũng không biết đó có phải tình yêu không. Em chỉ biết rằng lúc nào em cũng nhớ đến khuôn mặt ấy. Có lẽ nào em mải mê tương tư về 1 người ở quá xa tầm tay của em mà em lại bỏ quên đi những điều tốt đẹp hằng ngày ở bên cạnh em không ??? Em luôn băn khoăn không biết phải làm sao nữa. Liệu rằng con người ta nên sống theo thực tế hay nên sống theo cảm xúc của con tim đây.

Em đã suy nghĩ nhiều rồi, em đã định sẽ gặp người đó...Nhưng gặp rồi sao ? Biết đâu mình lại trực tiếp làm ảnh hưởng xấu đến c/s của người ta thì sao nào? rồi liệu khi mình ra về mình có giữ được những cảm xúc ngộ nghĩnh như bây giờ không ? Cũng có thể mình sẽ trở thành 1 cái ĐŨA MỐC CHÒI MÂM SON. Mình hiểu vị trị bản thân của mình chứ. Em có thể là 1 kẻ si tình nhưng quyết không thể làm những việc thiếu suy nghĩ được. Đâu phải muốn làm gì thì làm rồi cứ đổ lỗi cho tình yêu được.

Không cần biết mọi chuyện sẽ đi đến đâu nhưng qua đây em đã nhận được nhiều điều giá trị trong đó điều làm em hạnh phúc nhất chính là SỰ QUAN TÂM CỦA MỌI NGƯỜI giúp em hiểu rằng trong 4rum Vietpet em không cô độc. Như vậy là cuộc sống quá ưu ái em rồi

AnhQuynh

Tớ cũng có một vài thông tin cho bạn, bạn có thể lên Google và seach facebook Phạm Việt Dũng thì tha hồ mà ngắm em Lysun ý, xinh lắm ý!

mitsuhide

Member

bắt đầu phân tích:

Nói rất hay :-bd
Tốt nhất chủ topic cứ hỏi thẳng bạn ấy có bạn trai chưa như thế sẽ hay hơn :D

marky

Member
trời, ai mà sỗ sàng thế hả bạn, từ từ nó mới nhừ, mà nó không nhừ mình nhừ .. :))

yeudogfrv

Trai Vietpet đa tình , đa cảm quá cơ! Chỉ coi videoclip mà đã mê mẩn rồi ! Chiều anh em nhé, cứ xem lại cho kỹ video clip này rồi chịu khó nhấn nút Thanks, tôi sẽ PM cho bạn thông tin về người trong video.

Đây là hai chị em ruột, lớp 12 và SV năm thứ 2 Đại học. Đố biết ai là chị ai là em?

Mời bạn coi lại ở đây!
ai chị ai e cũng đc bác à,xinh quá cơ.bác cho e ít thông tin và vài tấm ảnh giống như bác Nghĩa thì e thanks bác mỗi ngày.e mắc bệnh tương tư mỗi khi gặp người trog mộng bác ơi :D

KimCuong

Active Member
điều làm em hạnh phúc nhất chính là SỰ QUAN TÂM CỦA MỌI NGƯỜI giúp em hiểu rằng trong 4rum Vietpet em không cô độc. Như vậy là cuộc sống quá ưu ái em rồi
Đây chính là thông điệp của Topic này! Ở Vietpet, anh chị em chúng ta không bao giờ cô độc. >:D<

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Chúng ta chúc mừng hạnh phúc cho đôi bạn trẻ Phạm Việt Dũng và Ly Sun. Các bạn đã làm đẹp cho Vietpet. Không chỉ có Nghĩa, mà tất cả chúng tôi yêu mến các bạn.

" Khi người ấy không yêu bạn ...

Khi người ấy không yêu bạn, đừng bao giờ gọi điện thoại cho người ấy nữa. Xin bạn đừng chờ đợi, đừng bao giờ lừa dối chính mình.

Khi người ấy không yêu bạn, xin bạn ở trước mặt người ấy đừng bao giờ rơi nước mắt, khi đau ốm đừng bao giờ nói cho người ấy nghe. Chỉ là cần phải nhớ, chỉ có người yêu mình, mới thực sự có thể tiếc thương cho bạn. Mà không phải là sự đồng tình một cách thờ ơ, thương hại.

Khi người ấy không yêu bạn, tình yêu của bạn trở thành trách nhiệm của người ấy. Xin bạn đừng bao giờ tính toán rằng mình sẽ được gì, đừng bao giờ hy vọng có bất kỳ sự báo đáp nào.

Đang yêu người không yêu mình, thì bản thân không thể có báo đáp. Đừng so đo đúng hay sai. Như thế sẽ vui vẻ. Cần phải nhớ, tình yêu giữa bạn và người ấy là đơn phương, bạn có lòng, nhưng người ấy vô tâm. Cho nên cũng không thể trách người ấy. Là vì có lẽ ấy cũng muốn làm điều đó tốt hơn một chút, không cần phải hờ hững với bạn như thế kia. Chỉ là yêu một người, đối tốt với một người. Vốn dĩ chính là một thứ bản năng. Xin lỗi, người ấy không có thứ bản năng đó.

Khi người ấy không yêu bạn, mong bạn đừng mất đi sự tự tin của bản thân. Bởi vì yêu một người, không phải người ấy giỏi giang, mà đó chỉ là một thứ cảm giác. Người ấy khiến bạn có cảm giác đó, vì bạn yêu người ấy. Giống như vậy, người ấy không yêu bạn, cũng không phải là do bạn không giỏi giang. Giỏi giang, không phải là lý do để yêu.

Khi người ấy không yêu bạn, nhất định cần phải cầu chúc cho người ấy được hạnh phúc. Có yêu rồi không nên có hận. Cũng đừng cảm thấy bất bình. Ra đi. Người ấy mất đi một người yêu người ấy, còn bạn mất đi một người không yêu mình, nhưng thứ đạt được là một cuộc sống mới, một cơ hội yêu mới.

Xin bạn đừng nghĩ đến "vĩnh viễn". Yêu không có vĩnh viễn, nay bạn yêu người ấy sâu đậm, nhưng sẽ có một ngày bạn không còn yêu người ấy nữa.

Khi người ấy không yêu bạn nữa, xin bạn hãy thở thật sâu, trên đường đời, trải đầy những nụ hoa yêu, luôn có một nụ hoa nào đó thuộc về bạn, đó không phải là an ủi. Mà là, đời này kiếp này sớm đã an bài như thế rồi.

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Chúng ta chúc mừng hạnh phúc cho đôi bạn trẻ Phạm Việt Dũng và Ly Sun. Các bạn đã làm đẹp cho Vietpet. Không chỉ có Nghĩa, mà tất cả chúng tôi yêu mến các bạn.

Đau buồn trước cảnh tình tan vỡ
Bao nhiêu mộng ước với mong chờ
Tan rồi mất hết còn đâu nữa
Chế Linh ơi ! Ta cũng tình bơ vơ
Với kinh nghiệm sống của bản thân của kycaugo thì chỉ biết khuyên chú Nghĩa ở hoàn cảnh này nên tự an ủi mình một câu:
Được cũng chẳng nên mừng ,và mất cũng chẳng nên lo:thingking:

Tony_Nghia

Member
Khi nhìn mấy tấm hình Lysun với bạn trai em thấy họ cỏ vẻ yêu nhau quá, như kiểu film Hàn quốc ấy. Em đã mỉm cười khi nhìn những điều đó. Em nói thật lòng đó chứ không phải giả vờ đâu.
Không có gì đáng buồn và tiếc nuối khi mình không thể sở hữu 1 bông hoa vốn đã có chủ còn mình chỉ là khách vãng lai thấy hoa đẹp thì đem lòng yêu mến thôi.
Qua chuyện này em thấy mình đã hiểu thêm được nhiều điều, dúng là phải va vấp mới trưởng thành được.

1 trải niệm rất hay trong cuộc sống các anh chị nhỉ ...và rồi mình biết mình được Yêu.

Ánh trăng mệt mỏi nấp sau mây...

Em phải có 1 khoảng lặng cho tâm hồn nên xin phép vào Ngự thư phòng đọc sách tĩnh tâm:sleepy:

marky

Member
rồi, close topic, buồn quá !! :( . thôi bác nào vô tìm bạn nữa đi cho có chuyện theo dõi tiếp, đang hot hot thế này mà.
bạn nghĩa cố lên nhé, thua keo này ta bày keo khác !!

" Khi người ấy không yêu bạn ...

Khi người ấy không yêu bạn, đừng bao giờ gọi điện thoại cho người ấy nữa. Xin bạn đừng chờ đợi, đừng bao giờ lừa dối chính mình.

Khi người ấy không yêu bạn, xin bạn ở trước mặt người ấy đừng bao giờ rơi nước mắt, khi đau ốm đừng bao giờ nói cho người ấy nghe. Chỉ là cần phải nhớ, chỉ có người yêu mình, mới thực sự có thể tiếc thương cho bạn. Mà không phải là sự đồng tình một cách thờ ơ, thương hại.

Khi người ấy không yêu bạn, tình yêu của bạn trở thành trách nhiệm của người ấy. Xin bạn đừng bao giờ tính toán rằng mình sẽ được gì, đừng bao giờ hy vọng có bất kỳ sự báo đáp nào.

Đang yêu người không yêu mình, thì bản thân không thể có báo đáp. Đừng so đo đúng hay sai. Như thế sẽ vui vẻ. Cần phải nhớ, tình yêu giữa bạn và người ấy là đơn phương, bạn có lòng, nhưng người ấy vô tâm. Cho nên cũng không thể trách người ấy. Là vì có lẽ ấy cũng muốn làm điều đó tốt hơn một chút, không cần phải hờ hững với bạn như thế kia. Chỉ là yêu một người, đối tốt với một người. Vốn dĩ chính là một thứ bản năng. Xin lỗi, người ấy không có thứ bản năng đó.

Khi người ấy không yêu bạn, mong bạn đừng mất đi sự tự tin của bản thân. Bởi vì yêu một người, không phải người ấy giỏi giang, mà đó chỉ là một thứ cảm giác. Người ấy khiến bạn có cảm giác đó, vì bạn yêu người ấy. Giống như vậy, người ấy không yêu bạn, cũng không phải là do bạn không giỏi giang. Giỏi giang, không phải là lý do để yêu.

Khi người ấy không yêu bạn, nhất định cần phải cầu chúc cho người ấy được hạnh phúc. Có yêu rồi không nên có hận. Cũng đừng cảm thấy bất bình. Ra đi. Người ấy mất đi một người yêu người ấy, còn bạn mất đi một người không yêu mình, nhưng thứ đạt được là một cuộc sống mới, một cơ hội yêu mới.

Xin bạn đừng nghĩ đến "vĩnh viễn". Yêu không có vĩnh viễn, nay bạn yêu người ấy sâu đậm, nhưng sẽ có một ngày bạn không còn yêu người ấy nữa.

Khi người ấy không yêu bạn nữa, xin bạn hãy thở thật sâu, trên đường đời, trải đầy những nụ hoa yêu, luôn có một nụ hoa nào đó thuộc về bạn, đó không phải là an ủi. Mà là, đời này kiếp này sớm đã an bài như thế rồi.
phải đọc còn học tập và rút kinh nghiệm mới được.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
ai chị ai e cũng đc bác à,xinh quá cơ.bác cho e ít thông tin và vài tấm ảnh giống như bác Nghĩa thì e thanks bác mỗi ngày.e mắc bệnh tương tư mỗi khi gặp người trog mộng bác ơi :D
Ảnh thì BSGV không có. Hai chi em tên là Chi và Trang, thỉnh thoảng hay đến chơi với chó La và Zin của nhà tôi rất tự nhiên. Lần gặp tới tôi sẽ xin địa chỉ và số điện thoại để các bạn tiện liên lạc nhé.

Xem lại videoclip ở đây!

Thanks