• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tình cờ gặp 1 chú malinois khá đẹp

Hôm nay đi cafe tình cờ gặp 1 chú malinois khá đẹp, đầu thủ to, màu mảng đẹp tuyệt vời, đầu nó đen sì nhìn hao hao Kenton của bác Hoan. chủ nó bảo nặng 33kg hơn 1 tuổi. e hỏi nguồn gốc xuất xứ có phải của mấy a trên diễn đàn như a vãng lai, Hoan, hay nhà Tùng linh. thì chủ nó bảo không phải? nói hàng nhập, nhưng cũng ko nói nhập ở đâu, định rút máy ra chụp thì chủ nó gọi đi về nên ko chụp ảnh được. Khu vực là chân cầu vượt ngã tư sở, hy vọng hôm nào rình chụp được sẽ up lên cho anh e chiêm ngưỡng

Mit2011

Member
Hôm nay đi cafe tình cờ gặp 1 chú malinois khá đẹp, đầu thủ to, màu mảng đẹp tuyệt vời, đầu nó đen sì nhìn hao hao Kenton của bác Hoan. chủ nó bảo nặng 33kg hơn 1 tuổi. e hỏi nguồn gốc xuất xứ có phải của mấy a trên diễn đàn như a vãng lai, Hoan, hay nhà Tùng linh. thì chủ nó bảo không phải? nói hàng nhập, nhưng cũng ko nói nhập ở đâu, định rút máy ra chụp thì chủ nó gọi đi về nên ko chụp ảnh được. Khu vực là chân cầu vượt ngã tư sở, hy vọng hôm nào rình chụp được sẽ up lên cho anh e chiêm ngưỡng

Bạn có thể tả chú chó này kỹ hơn được không ạ?

.

e nhìn thích nhất quả đầu đen sì mắt sáng quắc. chắc nhà đâu đấy gần ngã tư sở, vì thấy chủ cho nó đi dạo mà ko cầm dây dắt

e tình cờ đi chơi thấy nó đi dạo với chủ ở chân cầu ngã tư sở lúc 9h tối nay, xem đc có 3 phút định chụp ảnh thì chủ nó gọi đi về. Chỉ mỗi đặc điểm nổi bật mà mình nhớ được là đầu đen sì như kenton nhà a Hoan, lông thì màu vàng cháy đặc trưng của malinois.hỏi nguồn gốc thì ông ấy bảo là nhập từ nước ngoài nhưng ko nói nhập ở đâu, hơn 1 tuổi nặng 33kg. còn chân to lông xoắn hay đốm ngực hay ko thì cũng ko để ý được vì gặp thời gian rất ngắn với lại mình chỉ biết về malinois chứ k hiểu sâu về các đặc điểm giống này nên không để ý

teen-2010

Member
Chú Malinois này nếu ko nhầm thì của nhà bán thuốc bắc ngay dưới chân cầu vượt Ngã Tư Sở, nhìn cao, đẹp nhưng hơi gầy. Mình cũng đã từng hỏi qua chủ nhà thì xuất xứ là hàng nhập từ Trung Quốc và mua ở ngõ Hồng Mai. Chú Malinois này theo cảm nhận thì được dạy dỗ và mình cũng đã mời tham gia club.

Ko phải đâu anh ơi .con đấy của nhà bán tạp hóa ở ngần nhà bán thuốc .Nhà đấy cũng nuôi nhiều loại cả bull thì phải .con đấy cũng đc dậy cơ bản rồi .