• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm thấy 1 em mèo xù trắng

nnlong5_4

Tối 12/3 trời mưa rả rích, mình trên đường đi học về thì thấy mấy kiot bán pet ở Trường Trinh vẫn còn mở cửa. Mình ghé vào xem với mục đích tìm 1 chú mèo để nuôi. Ở đấy bây giờ đa số là bán mèo con và là mèo ta ( lúc ấy tối rồi nên cũng chỉ còn vài cửa hàng mở cửa nên số lượng mèo rất ít). Thế nhưng mình tìm thấy một em mèo béo đẹp, xù, lông trắng nhưng đã hơi ngả màu, chắc phải hơn 1 năm tuổi, ngủ li bì (Mình không thể biết được mắt nó màu gì vì nó nhắm tịt mắt lại để ngủ rồi). Mình rất nghi đấy là mèo nhà bạn nào bị bắt mất rồi bị bán vào đấy. Vậy bạn nào bị mất 1 con mèo như trên thì ra Trường Trinh xem có phải mèo nhà mình không nhá.

P/S:Ở đấy còn có 1 em mèo xù bé tí xinh lắm, trắng tinh, giá ~ 2tr thì phải, mình muốn mua nhưng mắc quá :(( :(( không thể mua được

ttmy2407

Member
Tối 12/3 trời mưa rả rích, mình trên đường đi học về thì thấy mấy kiot bán pet ở Trường Trinh vẫn còn mở cửa. Mình ghé vào xem với mục đích tìm 1 chú mèo để nuôi. Ở đấy bây giờ đa số là bán mèo con và là mèo ta ( lúc ấy tối rồi nên cũng chỉ còn vài cửa hàng mở cửa nên số lượng mèo rất ít). Thế nhưng mình tìm thấy một em mèo béo đẹp, xù, lông trắng nhưng đã hơi ngả màu, chắc phải hơn 1 năm tuổi, ngủ li bì (Mình không thể biết được mắt nó màu gì vì nó nhắm tịt mắt lại để ngủ rồi). Mình rất nghi đấy là mèo nhà bạn nào bị bắt mất rồi bị bán vào đấy. Vậy bạn nào bị mất 1 con mèo như trên thì ra Trường Trinh xem có phải mèo nhà mình không nhá.

P/S:Ở đấy còn có 1 em mèo xù bé tí xinh lắm, trắng tinh, giá ~ 2tr thì phải, mình muốn mua nhưng mắc quá :(( :(( không thể mua được
Tớ cũng từng ra đấy rồi. Em mèo mà bạn nói hơn 2 triệu là mèo Anh lông ngắn, mày trắng. Em nó nghịch và khá xinh, nhưng hơi bị băn khoăn về giá cả vì hơi rẻ so với giá của mèo Anh :( Thêm nữa là em nó bị xa mẹ sớm lắm, trước đây có 2 em cơ, nhưng 1 em chắc tìm được chủ rồi.

Còn em mèo béo trắng xù mà ấy nói là mèo Ba Tư, tớ nghĩ nó hơn 1 tuổi rồi. Có vẻ đang ốm vì nhìn mệt mỏi, kém linh hoạt lắm. Khổ thân, lông trắng đẹp vậy mà nhìn em lem luốc quá trời!!Dog Eye

nnlong5_4

Àh, con mèo trắng xù mà tớ thấy không phải là mèo Ba Tư đâu. Con đấy là con khác. Con mèo Ba Tư đấy tớ cũng thấy rồi, nhưng con mèo trắng xù này thì khác, trông giống mèo Nga hơn. Khổ thân bọn nó, bị nhốt trong chuồng :(:)((, tớ ghét mèo bị nhốt trong chuồng...

hahahanoi1

hôm nọ mình nhìn qua thấy em xù trắng 34 nhưng chắc bán rồi :) tí ngớt mưa ra lại coi sao .

meo_3k

Member
Hehe mình cũng đã "giải cứu" một em bé bự ở Trường Chinh. Nhớ lại hồi đó nó trông cũng nhem nhuốc lắm, bị nhốt trong chuồng, nằm ngủ suốt. Đánh liều mang về, may mà bây giờ ăn uống tốt, không bệnh tật gì cả -_- Hồi đó mình mạo hiểm ghê vậy. Không biết kiểm tra mèo thế nào.

Mình thấy ở Trường Chinh hay nói giá trên trời lắm, các bạn cẩn thận bị lừa nhé -_- Đặc biệt là trong cơn mê mèo, dễ không kìm lòng nổi đó.

joliebi

Member

mình cũng bị mất 1 em mèo Nga lông xù trắng tinh. ko biết bjo em ý lưu lạc nơi đâu. tìm khắp nơi ko thấy. mỗi lần nhớ đến e ý là rớt nưpức mắt. ghét nhất bọn bắt trộm mèo :((

joliebi

Member

mình cũng bị mất 1 em mèo Nga lông xù trắng tinh. ko biết bjo em ý lưu lạc nơi đâu. tìm khắp nơi ko thấy. mỗi lần nhớ đến e ý là rớt nưpức mắt. ghét nhất bọn bắt trộm mèo :((

snowy87

Member
Bạn ơi chỗ nào ở Trường Trinh bán mèo? Mình ko biết có chỗ đấy.....
Nếu bạn đi từ Ngã Tư Vọng ( Giải Phóng ) thì cửa hàng đó ở bên tay phải, cách đầu Ngã Tư Vọng khoảng 300m.

Còn từ Ngã Tư Sở thì cách khoảng 1,7km, ở bên trái.

Mình đo = cảm tính, ko chính xác đến từng cm đâu nha, nhưng chăc phải + - 100m :-" :blusshing: