• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm nhà mới cho 3 em mèo bé !!! Có cả ảnh của cả 3 em!!!

MeoNeko

Nhà mình hiện tại đang có 3 em mèo bé, 2 em trắng pha vàng giống mèo mẹ và 1 em vàng giống mèo bố.

Các em rất ngoan, sạch sẽ và dễ ăn dễ uống. Còn một điều nữa là cả 3 em đã bắt đầu biết đi vệ sinh vào khay đựng xỉ rồi (tớ đang luyện thói quen này cho các em). Vì hòa cảnh hiện tại bố mẹ tớ đi công tác suốt, em tớ đi tình nguyện, tớ vừa đi làm vừa đi học nên không có thời gian chăm sóc các em.

Hy vọng các em sẽ sớm tìm được nhà mới, cảm ơn mọi người rất nhiều!!!

Tớ tên Vân, contact number 0912100232, nhà tớ ở gần triển lãm Giảng Võ ạ!!!

KuBjn_lovepet

xinh quá, nhưng em ở tận tp.hcm rồi, ...nếu chị muốn thì em có thể chăm sóc chúng chủ đáo vs đủ tiện nghi, chỉ xin chị gửi vào tp.hcm cho em ạ! Em rất - rất - rất muốn nhận! địa chỉ nhà em: 112/36/23A Nguyễn Thái Sơn, P.3, Q.Gò Vấp, Tp.HCM, đt: 0904581608

tina90

Member
Nếu được tớ sẽ tìm chủ hộ bạn nhưng mấy em này xinh xắn chắc không lo đâu khôi người nhận nuôi mèo hộ bây giờ họ toàn chọn mèo đẹp thôi

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Ôi xinh quá, giờ tớ mới đọc được topic này nhưng vì hoàn cảnh gia đình nên cũng không giúp được gì:(. Khổ thân các em ý, thôi có mèo mẹ lo đỡ rùi, hay bạn cứ chăm bẵm các em đi, chỉ phải cho bé ăn và thay cát vs thôi mà, để mẹ mèo lo hết là được rồi. Bạn đi làm đi học về mệt, đến nhà lại thấy lũ thiên thần này lân la cả mẹ cả con ra bám lấy thì bao mêt mỏi bỗng qua đi thôi:), đừng lo lắng quá, mèo có thể tự chăm sóc rất nhiều mà.
P.S: Bạn cũng cùng Nick là Neko với tớ, hí hí:p.

ashita

Dịch giả Vietpet
alo pà con nhận mèo chưa để mình xin nào ................................

Ôi xinh quá, giờ tớ mới đọc được topic này nhưng vì hoàn cảnh gia đình nên cũng không giúp được gì:(. Khổ thân các em ý, thôi có mèo mẹ lo đỡ rùi, hay bạn cứ chăm bẵm các em đi, chỉ phải cho bé ăn và thay cát vs thôi mà, để mẹ mèo lo hết là được rồi. Bạn đi làm đi học về mệt, đến nhà lại thấy lũ thiên thần này lân la cả mẹ cả con ra bám lấy thì bao mêt mỏi bỗng qua đi thôi:), đừng lo lắng quá, mèo có thể tự chăm sóc rất nhiều mà.
P.S: Bạn cũng cùng Nick là Neko với tớ, hí hí:p.
Mình đồng tình với ý kiến của Neko. Mèo con xa mẹ thì chắc sẽ buồn lắm. Mình cũng mới cứu được 1 bé mèo bị bỏ rơi (bị lũ kiến cắn rách da, gần chết), ban đầu cũng ngại khó khăn, vì trước giờ mình chưa bao giờ nuôi mèo nhưng thấy tội quá... nuôi luôn.:p
đó chỉ là suy nghĩ của mình, còn quyền quyết định vẫn là của bạn, vì khó khăn, vì gia đình, vì... mà không chăm sóc tốt cho bé được thì.... :worried: cũng nên trao cho người nào có lòng vậy...
chúc bạn có 1 quyết định tốt nhất. :party:
Mà các bé xinh thật đó bạn, cả mẹ lẫn baby đều đẹp. tiếc là tớ ở HCM.

chilan95

Member
Ôi xinh quá ! Mình mới nuôi 1 em mèo thôi ,muốn nuôi thêm lắm nhưng để mình xin ba mẹ đã ,có gì mình sẽ liên lạc sau.

xinh nhỉ...mỗi tội tớ không nuôi thêm được...nhà sắp có mèo mới rồi.....
nếu có điều kiện cho tớ qua nhà ấy thăm các bé mèo nhé!
cho tớ xin cái địa chỉ mấy em mèo nào?

tyona

Member
sr nhá . mình có 1 em rồi không thể nuôi thêm được nữa
bạn nào có điều kiện thì nên nhận cả 3 con luôn đi chứ tách mèo con ra khỏi mèo mẹ thì tội nghiệp chúng nó lắm .