• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tìm Malinois đực giống!

minhcuong

Active Member
[animal RESCUE];622292 nói:
mời các anh các chú đánh giá các cá thể mali này so với đàn mali hội :)

http://www.huanluyenchopds.com/cat/0801/Anh-cho-PDS-ban-cho-khach-hang.html
Cháu nên đến PDS, quay phim chi tiết năng lực, thể lực (sức bật cao, tốc độ chạy) của con tốt nhất. Kiểm tra khả năng cắn full bite của nó, khả năng bình tĩnh khi bị khiêu khích cao độ.

Tiêu chuẩn phối giống của hội Malinois ở năm 2012 cần ngày phải được nâng cao để đảm bảo uy tín của hội cũng như của các breeder. Nhân giống là một công việc nghiêm túc, tỷ mỉ chứ không hẳn tự nhiên đến kỳ sa lơ là phối đâu.

mình cũng mới chơi malinois vài năm, nhưng mình được biết, tìm được mali giống là rất khó. vì bây giờ không nói riêng gi malinois mà cả các giống chó khác rất ít chó giống tốt. bị lai tạp nhiều, xuất xứ không rõ ràng. nói chung la chó lởm. đồng ý với bac MC là khi đã có mali giống tốt rồi con phải phối và chế độ cho con đực trước khi phối ntn nữa còn phải chăm sóc trước và sau khi sinh ra sao đối với mali cái và đàn con của chúng.( malinois trung quốc trông thì đẹp lắm...........còn......)

tran van hoan

Active Member
Mọi điều sẽ không nói trước được điều gì vì nói trước không bước được qua . Nhưng sang năm 2012 thì hội ta chắc chắn sẽ có 1 con đực trưởng thành phả đỉnh dòng dõi cao thuộc dòng cảnh khuyển ở pháp chuyển về . Mọi chuyện như thế nào và ra sao anh em chúng ta hãy cứ bìn tĩn nhé ..............

minhcuong

Active Member
Mọi điều sẽ không nói trước được điều gì vì nói trước không bước được qua . Nhưng sang năm 2012 thì hội ta chắc chắn sẽ có 1 con đực trưởng thành phả đỉnh dòng dõi cao thuộc dòng cảnh khuyển ở pháp chuyển về . Mọi chuyện như thế nào và ra sao anh em chúng ta hãy cứ bìn tĩn nhé ..............
Anh Hoan lưu ý anh em nào nhập phải kiểm tra kỹ gia phả, LOF number, giấy FCI Export Pedigree theo nhiều nguồn, và kiểm chứng qua cả video thi đấu nhé. Nếu cần em giúp thì nhắn email riêng.

Càng chơi Malinois nhiều, kinh nghiệm càng phải dày dạn để tạo một nền tảng phát triển vững chắc cho clb.

Mit2011

Member
Linh ơi, chờ đi....
Đây cũng là việc cần bàn hôm họp tới... sao cho đàn nào do Hội chúng ta giới thiệu đều phải là ĐỈNH cả nhé

anh hoan hôm nay rảnh lên mạng cơ đấy, không lo trông nhà đang xây đi, mê chó quá không ngồi yên đuợc ah? ủng hộ các bác nhập malinois, càng nhiều càng nhiều nguồn gien.

anh hoan hôm nay rảnh lên mạng cơ đấy, không lo trông nhà đang xây đi, mê chó quá không ngồi yên đuợc ah? ủng hộ các bác nhập malinois, càng nhiều càng nhiều nguồn gien.

các chú nói quá đúng ạ...không thể cứ đến lúc mà đã là được !

cháu cám ơn...suýt nữa nóng vội ^^!

Anh Tùng ơi...Aid chờ để cùng Rika nhé ^^