• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm mèo lạc, hà nội

lulutran

Mèo của em/mình mất tích từ đêm chủ nhật 24/7/2011, có thể trong phạm vi Hoàng Cầu hoặc cả Đống Đa - Thanh Xuân và lân cận. Mọi người nếu thấy ở đâu làm ơn giữ lại giùm hoặc/và báo tới 0985.064.158 và cũng có thể trợ giúp bằng cách chia sẻ thông tin (ảnh, link) trên facebook, twitter... Mình xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.

Em mèo (gốc Nga) 10 tuổi của mình tên là Đen, gọi là A Đen hay Bé Đen đều được hết. Mèo trắng đốm đen trên đỉnh đầu, ở đùi trái chân sau và chân trái trước, đuôi màu đen. Kích thước từ đỉnh đầu đến chóp đuôi gần 1 mét, nặng tầm 6 - 7kg.

Mình rất mong tìm lại được Đen, mình nhớ em ý lắm rồi :(

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=2176677412527&set=a.1151602666299.2024249.1114601083&type=1&ref=notif&notif_t=photo_comment&theater

milkygirl6390

Active Member
bé đang chửa hay sao hả bạn... thấy bụng bé to y như con mèo nhà mình... up lên cho bé mau tìm được đường về nhà...

lulutran

Cảm ơn mọi người :)
@milkygirl6390: em Đen k phải mèo cái bạn ah, chỉ là lông em ý xù xù nên mới thế

up cho bé sớm về nhà, trông em í màu lông lạ, lại xinh và to thế nữa nếu nhìn thấy sẽ nhận ra ngay thôi

CHIP&PI

Member
Bạn nên tìm ở quanh kv nhà bạn ở vi mèo nhà nuôi ko đi chơi xa đâu chỉ sợ ai đó ẵm nhầm mang đi xa thôi

Mèo & Chó

Ôi khổ thân! Gặp ai tốt người ta còn đem về chăm sóc chứ mình chỉ lo rơi vào tay mấy đứa ác ôn thì nguy mất. Up cho mau về với chủ nhé!
p/s: Mèo của bạn xinh quá đi mât! Béo ị kìa :x:x:x

Obabo

Member
Up cho bạn tìm đc mèo nhá.
Bạn thử tìm lại gần kv ở nhà mình ở xem
Bạn có thể ra mấy khu chợ bán cho mèo ý, có thể bọn nó ăn trộm rồi bán mèo nhà bạn
Bạn yên tâm là mèo Nga ng ta thường k bán lấy thịt đâu, ng ta sẽ bán lại để ng khác nuôi
Bạn có thể ra chỗ Hoàng Hoa Thám ý, vào mấy cái cửa hàng bán thú cưng. Bạn có thể đưa ảnh mèo nhà bạn cho người ta xem
Hoặc bạn đến vào các ngày 4,14,24,9,19,29 âm lịch hàng tuần ý, vào chỗ chợ phiên để tìm nhé
CHúc bé về với bạn :D

bobogoi

Member
Nhìn qua thì có vẻ bé nhà bạn khá to con béo tốt , cũng đã 10 tuổi rồi
mình nghĩ như vậy thì chắc bé chưa đi được xa đâu , bạn thử tìm khu vực gần nhà xem

bạn cùng lớp mình cũng nuôi một bé Nga 9 tuổi , một đợt tưởng mất , hóa ra nó ở bên nhà hàng xóm ko về được đấy
Chúc bạn may mắn :)

lulutran

Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm và nhiệt tình up phụ topic của mình :x
Thực sự là em Đen không quay trở lại nữa, mình cũng buồn một thời gian dài rồi mới quyết định sẽ dành tình yêu mèo cho các em mèo khác :) Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ :x