• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm chủ tốt cho mèo cưng

HChuong

Member
Các bạn thân mến,

Mình có chú mèo cưng nuôi được hơn 3 năm rồi, mình thương nó lắm. Nhưng con trai của mình và cả mình bị dị ứng lông mèo nên mình muốn tìm chủ tốt để gửi mèo. Điều kiện của mình là nhà của bạn phải có thiết kế sao cho mèo không thể thoát ra ngoài. Bạn phải yêu thương mèo thực sự, không bỏ đói, bạc đãi, đánh đập mèo. Khi nào không thể nuôi tiếp thì trả lại cho mình chứ đừng cho người khác.

Mình đau lòng khi phải viết lên những dòng này lắm.
Cám ơn các bạn đã đọc bài của mình.

Hình của bé đây!
Chương

knoor

Member
Ui, bé này ở xa quá không thì cũng đón bé chơi với Tim và shu nhà mình. Chúc bé sớm tìm được gia đình mới nhé!

Được một em lớn hẳn rồi nuôi nhàn lắm, chỉ mất công thuần chừng vài tuần, nhiều nhất là 1 tháng thôi. Em nào tình cảm thì chỉ cần 1 tuần là ok.

Vẫn chưa có ai ở TP HCM nhận em ấy à bác chủ top?

Mình để ý dân HN thích mèo, hễ có ai rao tìm chủ cho mèo phát là chỉ trong ngày có người nhận nuôi ngay. Nghe đâu trong đó còn có cả mấy nhà cat nursery của cụ Quyền và chị gì nữa cơ, nhiều mèo lớn lắm mà không ai nhận nuôi hết. Hay trong SG sạch, ít chuột, ít người có nhu cầu nuôi mèo, nhỉ?

ngudaymuon

Active Member
Các bạn thân mến,

Mình có chú mèo cưng nuôi được hơn 3 năm rồi, mình thương nó lắm. Nhưng con trai của mình và cả mình bị dị ứng lông mèo nên mình muốn tìm chủ tốt để gửi mèo. Điều kiện của mình là nhà của bạn phải có thiết kế sao cho mèo không thể thoát ra ngoài. Bạn phải yêu thương mèo thực sự, không bỏ đói, bạc đãi, đánh đập mèo. Khi nào không thể nuôi tiếp thì trả lại cho mình chứ đừng cho người khác.

Mình đau lòng khi phải viết lên những dòng này lắm.
Cám ơn các bạn đã đọc bài của mình.

Hình của bé đây!
Chương

Đọc bài của Hchuong mà buồn cứ như phải cho lũ nhỏ nhà mình đi vậy. Mình đã từng đọc rất nhiều tâm sự của bạn dành cho Bí ( nếu mình nhớ không nhầm tên :(), và rồi vẫn phải để cho Bí đi. :(
Mong rằng sẽ có một người chủ yêu thương bé như bạn, mong...:(

HChuong

Member
Bạn ngudaymuon oi, mình đang đau lòng lắm! Mình nuôi cu Bí từ lúc bé tẹo tèo teo, thương muốn đứt ruột... Nhưng ở đời sao có nhiều chuyện éo le, con mình dạo sau này bệnh quá, yếu đi nhiều nên mình mới phải gửi Bí đi, bởi vì nhà mình bé tẹo (chung cư mà) nên em bé bị ảnh hưởng bởi lông mèo nhiều quá. Sang năm nếu có nhà cửa khang trang mình sẽ đón cục cưng của mình về và sẽ không bao giờ để Bí xa mình nữa. Lúc đó em bé lớn hơn chút mình cho đi học nhà trẻ thì cũng sẽ đỡ tiếp xúc lông mèo hơn.

Bí yêu, hãy hiểu cho mẹ và tha lỗi cho mẹ!

knoor

Member
Hix, thương cho cHuong với Bí quá, phải tạm xa người mình yêu thương. Mình thì cảm thấy không thể xa cún cưng được, cuộc sống mà không có những người bạn nhỏ thì cũng thiếu ý nghĩa. Bí sớm về nhà mới nhé!

tranquynhbc

Anh ơi, em là Khánh Quỳnh, hiện đang sống tại Q. Bình Thạnh, TP.HCM. Em đang tìm một chú mèo dễ thương, tròn trịa để chăm sóc. E rất mến bé mèo của anh. Không biết a có thể vui lòng cho em xin số đt để liên lạc đến đón bé về không ạ? hoặc là anh gọi cho em nhé : 0908530092

HChuong

Member
Ông ngoại đã đến đón bé về rồi. Mình cảm thấy trống trải quá! Buồn quá các bạn ơi!

bizonzon

Active Member
Ông ngoại đã đến đón bé về rồi. Mình cảm thấy trống trải quá! Buồn quá các bạn ơi!
Chị HChuong lạc quan lên nào :). Bí hiểu chị mà. Trước đây có lần chị suýt phải để bé đi em cũng biết, đọc mà thương chị với Bí quá. Bây giờ phải tập trung cho bé khỏi bệnh đã chị ạ, Bí đành gửi tạm rồi sẽ đón về mà. Khi nào bé lớn một chút sẽ đón Bí về.

beheoxinhxan

Active Member
Đọc topic này thấy lo lắng quá. Hiện con trai mình không di ứng lông mèo nhưng đang định sinh đứa nữa, nhỡ mà nó dị ứng thì làm thế nào :((

HChuong

Member
Chị HChuong lạc quan lên nào :). Bí hiểu chị mà. Trước đây có lần chị suýt phải để bé đi em cũng biết, đọc mà thương chị với Bí quá. Bây giờ phải tập trung cho bé khỏi bệnh đã chị ạ, Bí đành gửi tạm rồi sẽ đón về mà. Khi nào bé lớn một chút sẽ đón Bí về.
Cám ơn em, chi chỉ lo là Bí không quen nhà và tìm cách trốn đi thôi. Nó khờ lắm em à, chả biết gì về thế giới xugn quanh hết. Nó ở với chị được cưng như trứng mà. Nó mà có bề gì thì chị làm sao sống yên ổn suốt quãng đời còn lại đây.

___Bery___

Cám ơn em, chi chỉ lo là Bí không quen nhà và tìm cách trốn đi thôi. Nó khờ lắm em à, chả biết gì về thế giới xugn quanh hết. Nó ở với chị được cưng như trứng mà. Nó mà có bề gì thì chị làm sao sống yên ổn suốt quãng đời còn lại đây.
HChuong yên tâm đi nè. Nhóc Bí nhà bạn sẽ dần quen cuộc sống mới thôi. Bạn buồn chỉ càng khiến nó nhớ đến bạn và tìm cách đi về với bạn đó...:D

Thời gian sẽ giúp bạn bớt buồn nè. Thân!

huyenvy

Member
tết con mèo mà.. em nó sang nhà mới sẽ mang lại niềm vui người nuôi em nó thôi ... chúc bé đón 1 cái tết vui vẻ. chúc chủ toppic 1 cái tết vui vẻ bên ngườ thân và gia đình :D