• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tìm chủ mới cho e mình

Mrs_Kwon

Nhà mình có 2 em miu, nhug mẹ mình bắt mang 1 em đi. Em mình nuôi 5 năm rồi, em rất xinh và ú. Mình đang tìm xem ai nuôi mèo thì mình cho em, chứ ko bán.:(:)(:)((

sis_luli

Member
Bạn ơi cho mình địa chỉ + SĐT đi
nếu đc bữa nào mình qua mang e ý về luôn
(fải chờ ý kiến phụ huynh đã, ko lại cả mèo cả chủ ra đường thì khổ)
P/s : lí do là vì mình mới tha con mèo hoang về :)):))

bizonzon

Active Member
Trước đây mình cũng nghĩ là mèo lớn mang về thì khó nuôi. Nhưng với kinh nghiệm của mình, mình thấy là: mèo lớn nếu chủ cũ thả tự do, không bị gò bó trong nhà, thì thực sự chuyển nhà mới rất khó, về nó sẽ bỏ đi, nhưng nếu mèo chỉ nuôi trong nhà, trong sân vườn, ít tiếp xúc bên ngoài, được chủ yêu thương vuốt ve thường xuyên, thì chỉ cần chủ mới cũng được như thế, sẽ không có vấn đề gì, vì những con mèo thế này sống rất phụ thuộc vào con người. Mong bạn sớm tìm được chủ tốt cho bé :)
PS: Bạn chủ topic cho ảnh mèo lên đi, sẽ nhanh tìm được chủ cho em ấy hơn :)

ruồi bẹp

Active Member
triệt để đóng sạch cửa nẻo, không cho ra ngoài mãi cũng phải quen nhà mới thôi
mình nghĩ là không quá khó đâu nếu bạn nhận nuôi kiên trì với em ấy 1 chút.

bizonzon

Active Member
triệt để đóng sạch cửa nẻo, không cho ra ngoài mãi cũng phải quen nhà mới thôi
mình nghĩ là không quá khó đâu nếu bạn nhận nuôi kiên trì với em ấy 1 chút.
Cái đó khó nói lắm Ruồi Bẹp ạ. Trước đây chị cũng được cho một đứa mèo lớn, nó được tự do quen rồi, chị nhốt nó trong nhà gần tháng trời, dỗ dành đủ kiểu, nhưng nó ăn rất ít, gần như chỉ để đủ sống, sau 1 tháng nó gầy xọp đi, chị đành thả ra, và nó đi mất :(

ruồi bẹp

Active Member
Cái đó khó nói lắm Ruồi Bẹp ạ. Trước đây chị cũng được cho một đứa mèo lớn, nó được tự do quen rồi, chị nhốt nó trong nhà gần tháng trời, dỗ dành đủ kiểu, nhưng nó ăn rất ít, gần như chỉ để đủ sống, sau 1 tháng nó gầy xọp đi, chị đành thả ra, và nó đi mất :(
đúng là mèo thường sống theo thói quen, có những đứa chỉ chấp nhận chủ nhân đầu tiên. Nhưng mà biết đâu em của bạn ấy không thế và hi vọng em ấy tìm được chủ mới chăm sóc em ấy để em ấy có một cơ hội tốt.

sis_luli

Member
đúng là mèo thường sống theo thói quen, có những đứa chỉ chấp nhận chủ nhân đầu tiên. Nhưng mà biết đâu em của bạn ấy không thế và hi vọng em ấy tìm được chủ mới chăm sóc em ấy để em ấy có một cơ hội tốt.
Đúng đấy chị ạ, chúng nó toàn sống theo thói quen =.=
con mèo hoang e tha lôi về bây h e là chủ nó, nó sống ở nhà e, ăn cơm của e, thế mà nó cũng chẳng khác gì nhiều so với cái lúc nó sống hoang
Nó đi bỏ nhà đi chơi thường xuyên, đến bữa cơm mới thèm về, cả tuần chắc nó ở nhà chơi với e đc 2-3 ngày là nhiều :(:)((

nikita24480

Member
Nhà tớ cách đây 1,5 tháng có cho cả mèo mẹ lẫn mèo con đi vì không muốn tách mẹ ra khỏi con. Lý do cho là vì nhà mới chuyển tới chật quá không nuôi nổi em ý. Tớ thấy cũng tùy người, vì bạn nhận nuôi mèo của tớ có vẻ là người tốt.

Éo le thế chứ lị, nhà bà ngoại tớ lại bị mất mèo. Em mèo nhà bà ngoại tớ cũng ú lắm. Và khi xin về cũng đã to tướng rồi. Chị chủ cũ cũng ko có điều kiền nuôi nên gửi em ấy sang nhà mình. Em ấy ngoan và chả đi đâu cả. Bị câu mấy lần mà lần nào cũng thoát trở về. Đợt vừa rồi, nhà bà ngoại sửa nhà, ko để ý tới em ấy được, nên 1 ngày đẹp giời em ấy đi đâu mất luôn....suốt mấy ngày để cơm ở cửa mà em ấy ko về....thế là mất.

Giờ nhà tớ ko có mèo nữa, chuột được dịp tung hoành. Khổ quá đi mất. vừa nhắn tin mượn tạm mèo cũ đã cho bạn lần trước. Bạn ý lại bảo nhà bạn ý quý mèo lắm.....em bạn ý ko ngủ được nếu ko có mèo....

Bạn nếu chưa cho mèo thì cho tớ...tớ cám ơn