• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm chủ cho mèo trắng đang có thai

3conmeo6conmeo

Chào cả nhà
Mình ở SG. trong hẻm nhà mình có 1 con mèo trắng chấm đen đang có thai. chắc là sắp đẻ rồi vì thấy bụng nặng nề lắm rồi.
Mèo hoang nên không biết mùa mưa bão này bà mẹ mèo sẽ đẻ và chăm con thế nào.
Mình cho ăn vào buổi tối và sáng sớm, vài nhà trong xóm cho ăn buổi trưa. Mình muốn nuôi nhưng không thể thêm vì nhà mình đã có tới 3 con.
Mấy nhà hàng xóm cũng vừa chó vừa mèo nên không ai nhận thêm được
mấy hôm nay thấy bọn bắt mèo cứ lảng vảng (Chúng đã tóm hết lượt mèo hoang đông đúc khu nhà mình). Mình sợ chúng lại bắt mất.
Ai có nhu cầu nuôi không, mình bắt cho. Ngày nào mình về cô nàng cũng nhảy tung tăng từ trong bụi cây ra đòi ăn. Nhìn thương lắm
(Mình muốn đem về quê cho bố mẹ nhưng xe đò không chịu chở)
Cảm ơn cả nhà yêu mèo nha

Link Map

Member
Chào cả nhà
Mình ở SG. trong hẻm nhà mình có 1 con mèo trắng chấm đen đang có thai. chắc là sắp đẻ rồi vì thấy bụng nặng nề lắm rồi.
Mèo hoang nên không biết mùa mưa bão này bà mẹ mèo sẽ đẻ và chăm con thế nào.
Mình cho ăn vào buổi tối và sáng sớm, vài nhà trong xóm cho ăn buổi trưa. Mình muốn nuôi nhưng không thể thêm vì nhà mình đã có tới 3 con.
Mấy nhà hàng xóm cũng vừa chó vừa mèo nên không ai nhận thêm được
mấy hôm nay thấy bọn bắt mèo cứ lảng vảng (Chúng đã tóm hết lượt mèo hoang đông đúc khu nhà mình). Mình sợ chúng lại bắt mất.
Ai có nhu cầu nuôi không, mình bắt cho. Ngày nào mình về cô nàng cũng nhảy tung tăng từ trong bụi cây ra đòi ăn. Nhìn thương lắm
(Mình muốn đem về quê cho bố mẹ nhưng xe đò không chịu chở)
Cảm ơn cả nhà yêu mèo nha
up cho bé.Mình thấy giờ trong Nam, đội ngũ bắt mèo đông lắm.Em í lại đang mang thai nữa, nhỡ mà rơi vào tay kẻ ác thì tội cả mẹ lẫn đàn con trong bụng. Bạn giữ bé ở nhà bạn vài hôm rồi tìm nhà cho bé dần dần vậy

phenmaleat

Active Member
thương quá ,mọi người ơi có ai đón bụng mạng ạ chửa ầy về không ?mau tìm về chủ mới nha

3conmeo6conmeo

Tối hôm qua mình đi làm về trễ, kêu hoài chẳng thấy bé đâu.sáng nay ra cổng chờ cũng không thấy.
Không lẽ bọn bắt mèo đến xóm mình ban ngày.
Hy vọng là bé được nhà nào cho ăn no nên trốn đi ngủ thôi
Chiều nay về hỏi thăm hàng xóm xem thế nào. Má sao xe cộ lại kiêng cữ không cho đem mèo lên xe vậy trời? Mình muốn đem bé về Dalat quá. Bé mà về đó là thành công chúa ngay, không phải là kẻ lang thang khiến mình thót tim vì sợ bị thiên hạ ăn thịt.
Mà không lẽ mèo đang mang thang mà chúng nó cũng không tha sao? man rợ ghê
Còn lý do mình không thể đem bé vô nhà: nhà mình có 3 em rồi. mà 3 em này dường như đã bị mấy tên thợ xây nhà hàng xóm ném đá, 1 em bị gãy xương đùi phải đi bó bột gần 2 tháng. Từ đó 3 em nghe tiếng động là sợ, trốn mất tăm, thà nhịn đói, nhịn khát chứ không mò ra.Mình không biết chắc vì mấy em đâu biết nói, nhưng lần đó mình đi làm về, thấy mấy em từ 3 đứa hiếu động trở nên nhát gan vô cùng, 1 em thì bị gãy ngang xương đùi (chỗ đó thì dù có té cỡ nào cũng không gãy được) chỉ cần nghe chuông cửa hoặc tiếng người lạ là trốn chui trốn nhủi.
Mình thử rồi nhưng ba em nó thấy mèo lạ vô nhà, cả ngày trốn sau hóc tủ, nhất quyết nhịn toalet, nhịn đói...

3conmeo6conmeo

Tối hôm qua mình đi làm về trễ, kêu hoài chẳng thấy bé đâu.sáng nay ra cổng chờ cũng không thấy.
Không lẽ bọn bắt mèo đến xóm mình ban ngày.
Hy vọng là bé được nhà nào cho ăn no nên trốn đi ngủ thôi
Chiều nay về hỏi thăm hàng xóm xem thế nào. Má sao xe cộ lại kiêng cữ không cho đem mèo lên xe vậy trời? Mình muốn đem bé về Dalat quá. Bé mà về đó là thành công chúa ngay, không phải là kẻ lang thang khiến mình thót tim vì sợ bị thiên hạ ăn thịt.
Mà không lẽ mèo đang mang thai mà chúng nó cũng không tha sao? man rợ ghê
Còn lý do mình không thể đem bé vô nhà: nhà mình có 3 em rồi. mà 3 em này dường như đã bị mấy tên thợ xây nhà hàng xóm ném đá, 1 em bị gãy xương đùi phải đi bó bột gần 2 tháng. Từ đó 3 em nghe tiếng động là sợ, trốn mất tăm, thà nhịn đói, nhịn khát chứ không mò ra.Mình không biết chắc vì mấy em đâu biết nói, nhưng lần đó mình đi làm về, thấy mấy em từ 3 đứa hiếu động trở nên nhát gan vô cùng, 1 em thì bị gãy ngang xương đùi (chỗ đó thì dù có té cỡ nào cũng không gãy được) chỉ cần nghe chuông cửa hoặc tiếng người lạ là trốn chui trốn nhủi.
Mình thử rồi nhưng ba em nó thấy mèo lạ vô nhà, cả ngày trốn sau hóc tủ, nhất quyết nhịn toalet, nhịn đói...

meo ngocxjt

Member
nghe mà thương wa, mình ở HN, lại đang tìm mèo cảnh để nuôi nhưng nêú em ấy mà ở HN thì mình nhất định nuôi em ấy.cảm ơn bạn 3conmeo6conmeo và chúc bạn cùng tất cả em mèo bên cạnh bạn mạnh khoẻ,bình an^^

3conmeo6conmeo

Bé mèo sao rồi bạn?Mong là bé không rơi vào tay bon trộm chó mèo.
Cảm ơn bạn nha
Mình thấy cô nàng tung tăng tối hôm 6, hôm qua lại không thấy
Hình như mèo đang có thai nên mọi người không thích. Mình điện thoại về quê,mọi người chỉ thích mèo con chứ không nuôi mèo cái. Mẹ mình bảo đem về, cho đẻ xong thì chích thuốc ngừa cho cô nàng, mẹ mình sẽ nuôi tiếp (Nhà mình ở Dalat đã có 6 con mèo và 6 con chó rồi).
Chích thuốc thì hơi tội bé.
Với lại mèo đang sắp đẻ, không biết đi xa vậy có sao không nữa?

winball

Cảm ơn bạn nha
Mình thấy cô nàng tung tăng tối hôm 6, hôm qua lại không thấy
Hình như mèo đang có thai nên mọi người không thích. Mình điện thoại về quê,mọi người chỉ thích mèo con chứ không nuôi mèo cái. Mẹ mình bảo đem về, cho đẻ xong thì chích thuốc ngừa cho cô nàng, mẹ mình sẽ nuôi tiếp (Nhà mình ở Dalat đã có 6 con mèo và 6 con chó rồi).
Chích thuốc thì hơi tội bé.
Với lại mèo đang sắp đẻ, không biết đi xa vậy có sao không nữa?
Vậy là có tương lai cho bé rồi, làm ngay thôi còn chần chờ gì nữa. Mình ở Hn chứ nếu k cũng xin bạn đị chỉ. Mong có một tương lai tốt đẹp cho các bé.
Hôm qua có mấy chú bắt mèo trộm, bị mình bắt quả tang hô mấy anh em tẩn cho một trận, kết quả 4 bé đã được hồi hương, khổ nhất 1 bé bị rách mép mất mmotj miếng môi tội nghiệp.

3conmeo6conmeo

mấy hôm nay mình chờ để cho mèo trắng vào nhà mình ở tạm. Cuối tuần đem về quê. Nhưng mà chờ hoài không thấy.
Tối thứ 6 thì có nhưng từ sáng thứ Bảy thì không còn.
Không lẽ bé xui đến vậy sao? sáng nay mình ra cổng gọi om sòm mà chẳng thấy. Mấy bữa vắng gì cũng chỉ 1 ngày thôi
Hôm thứ 7 và CN mình hy vọng bé đi chơi, giờ thì thấy lo quá...
Sao mà mèo có thai thiên hạ vẫn ăn được hả? Chứ bọn bắt trộm thì đâu có nuôi, mà bé là mèo ta bán cho ai được

3conmeo6conmeo

Mất bé rồi. Hôm qua mình về vẫn không thấy. Đi tìm lòng vòng quanh xóm, hàng xóm bảo từ sáng thứ 7 đã không thấy bé ra đòi ăn nữa. Vậy là chỉ qua một đêm thứ 6 mà tụi bắt trộm mèo đã bắt mất bé.
sao mà xui vậy không biết, chỉ còn mấy ngày nữa là bé được về quê rồi. Mình hối hận vì không đưa bé vào nhà sớm hơn
Thật là đáng ghét cái lũ trộm mèo

stylishboy

Chào bạn,

Thật tiếc là mình xem topic của bạn quá trễ nên không thể giúp bạn chăm sóc cho mèo mẹ ...

Xem topic của bạn mà mình thấy tội mèo mẹ quá, không bik số phận nó sao rồi, không bik nó còn không nhỉ? Mặc dù nhà bạn đã đồng ý nuôi rồi nhưng nếu như mà bạn thấy nó và muốn tìm người nuôi thì mình sẽ giúp bạn ...

Thân :) ...

3conmeo6conmeo

Mình đang ở Dalat rồi.
Tới tối thứ 6 (08//4) mình cũng không thấy bé. Vậy là bé mất tích đúng 1 tuần.
mẹ mình an ủi: chắc bé tìm được chỗ nào để sinh con rồi
Mình cũng hy vọng thế. Hy vọng là khi mình xuống, bé dẫn đàn con ra chơi.
Nếu tìm được bé và con, mình sẽ loa loa cho các bạn yêu mèo biết. Hy vọng là còn có dịp nhờ các bạn hỗ trợ tìm chủ mới cho bé
Cảm ơn cả gia đình yêu mèo. Chúc mọi người một kỳ nghỉ Lễ thật vui và yêu mèo thật nhiều nha.
Thân thương

Thương mèo nhà bạn quá!
Mong là sẽ có người nhận nuôi mèo nhà bạn nha!
Mình cũng muốn lắm nhưng nhà 4 con rồi!
Up cho bạn sớm tìm được chủ cho bé mèo nha!

3conmeo6conmeo

Thương mèo nhà bạn quá!
Mong là sẽ có người nhận nuôi mèo nhà bạn nha!
Mình cũng muốn lắm nhưng nhà 4 con rồi!
Up cho bạn sớm tìm được chủ cho bé mèo nha!
Cảm ơn bạn nha. Nhưng bé mất thật rồi. Chẳng thấy tăm hơi, 2 tháng rồi... Bé là mèo hoang thôi nhưng cả xóm biết. Mấy quán ăn trong hẻm biết mặt bé nên hay cho ăn, thấy vắng họ cũng chờ nhưng bé đâu còn mà trở lại.
Tuần qua xóm mình lại mất thêm 1 bé mèo hàng xóm. Cô bé đó hay chạy ra chơi bên ngoài vì nhà bán hàng ăn. Cô chủ bé buồn hiu, họ nuôi 3 bé rồi nhưng bé nào cũng vừa lớn đẹp là bị bắt trộm. Bọn bắt mèo ăn thịt canh khuya nhà dọn hàng lu bu là bắt mất. Có lần thấy chúng xách 1 cái bao chạy xe máy ra mà đuổi không kịp...

dungtrinh

Member
cu doc may tin nay la thay dau long qua di a, ban stylisboy oi neu co vao lai topic nay xem ban add yahu minh dum nhe dungle98632 con nhieu be meo bi bo roi dang can tim chu nuoi lam neu ban van con can meo de nuoi thi lien lac minh nhe cam on ban trc, cac ban khac cung vay nhe neu ban nao can meo thi cu add yahu cua minh hoac may ban vo trang yeudongvat.org nha nhieu be bi ng ta vut bo tọi lam mong se co nhieu ban yeu thuong nhan cham soc cac be, cam on tat ca cac ban :)