• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tìm chủ cho 2 nhóc mèo lai :"x

tình hình là nhà mình đag có nhiều mèo qá đành phải cho bớt mấy đứa :-s
2 đứa này đều là mèo cái sinh ngày 23.7
đã biết ăn hạt ăn cơm và đi vs đúng chỗ :d khuyến khích nhà b. nào cho ăn thỵt tươi [ thịt gà, thịt lợn ]
đkien để đón các bé :
- hộ khẩu ở hn để mình tiện qa thăm các cháu
- gd đều yêu quý mèo :| tránh tình trạng các cháu bị đuổi ra khỏi nhà lúc nào k hay =='
- có 1 số hiểu biết về mèo vd như uống thuốc , tắm ,những đồ nào k nên ăn, vs tai ...v.v... có tể b. k biết hết thì mình sẽ nói thêm vào hôm gặp :d
- mình nói luôn tiền vía là 150k 1 đứa để tẩm bổ lại cho mẹ các cháu :d

hiện tại mình đag bị mất đt chưa thể liên lạc đc nên các b. cứ để lại tn ở đây mình sẽ xem và gửi số đt bàn cho các b. để nc thêm :d
mong tin của m.ng :x

duy.anh

Member
@Tranthanhtrung: người ta lập topic để tìm chủ cho mèo, bạn ko thích thì thôi đâu cần phải nói vậy. Những đkien bạn ấy đưa ra, trừ việc địa điểm, thì đều là những đk mà người nuôi mèo nên có. Tớ thấy cũng đâu có gì là quá đáng đâu?

Các bé rất xinh, up cho các bé mau về nhà mới nhé

fujsakj

Member
Chủ top ra giá 150k là để tìm chủ mới yêu thương tụi nhỏ chứ có phải để bán cho được giá đâu mà bạn nói thế?

dạ vâng thế b. nghĩ 150k là to à :-j chẳng đủ tiền thức ăn 1 ngày bno' đâu ạh :)) thế nên đừng có vào đây mà ném đá :-j k là bị ném lại đấy :-j
mèo ăn gì mà 150k 1 ngày, Ngừoi ta có câu ăn ít như Mèo. Người ta yêu mèo thật sự thì chỉccaannff tìm cho nó 1 người chủ tốt còn tiền vía thì do người được tặng đưa bao nhiêu thì đưa. Nói bán cho nhanh lại còn bày vẽ tặng với cho sốt ruột.

Linhmu_93

Active Member
mèo ăn gì mà 150k 1 ngày, Ngừoi ta có câu ăn ít như Mèo. Người ta yêu mèo thật sự thì chỉccaannff tìm cho nó 1 người chủ tốt còn tiền vía thì do người được tặng đưa bao nhiêu thì đưa. Nói bán cho nhanh lại còn bày vẽ tặng với cho sốt ruột.
150k giờ đem ra tiêu được mấy phút mà ăn nói ngứa tai thế?

Tốt nhất k nên tiếp chuyện loại này, lướt đi cho nó sạch diễn đàn k lại bị các bạn khác vào ném đá cho vỡ mặt bây giờ.

Xin lỗi cả nhà em bức xúc quá, đọc cái cmt đầu tiên bị mng phản ứng tưởng đi luôn rồi vẫn vào nói thêm mấy câu, nghe đã thấy :-&

thanhfly

Không có hộ khẩu ở HN + Chỉ hiểu biết sơ sơ về các bé. Nhưng đc cái rất yêu quý các em. Ở nhà đã và đang nuôi 1 e mèo ta, từ ngày lên HN học chưa có đk nuôi, nay đk cũng tương đối, nếu có thể cho mình đón cả 2 bé về chăm sóc .
SĐT : 01682500890 mình ở đg Hoàng Mai :">

vuhailinh237

Chào bạn.Mình kết e mèo này quá.mình cũng ngày sinh 23/7 nè.chỉ có điều mình thuê trọ thôi bạn à.mình rất thích nuôi mèo.bạn có thể nhượng cho mình xin 1 e đc không? Nếu được thì gọi mình nhé 0986886140.thank bạn.^^

mình xin lỗi nhé mình k cho mèo đc cho mấy b. sinh viên vì hay phải chuyển nhà nhiều còn về quê nữa ... lúc đầu sẽ k thấy sao nhưng nuôi lâu lúc chuyển đi sẽ rất khó nên mong các b. thông cảm hộ mình :d

MrK0207

Member
ban oi, cho minh xin e mau tam the nhe. nha minh o 117 tran dang ninh. co gj alo theo so 0948736660 cho minh

uttrangsky

150k giờ đem ra tiêu được mấy phút mà ăn nói ngứa tai thế?

Tốt nhất k nên tiếp chuyện loại này, lướt đi cho nó sạch diễn đàn k lại bị các bạn khác vào ném đá cho vỡ mặt bây giờ.

Xin lỗi cả nhà em bức xúc quá, đọc cái cmt đầu tiên bị mng phản ứng tưởng đi luôn rồi vẫn vào nói thêm mấy câu, nghe đã thấy :-&
Lại anh hùng bàn phím ;))
Thực ra mèo là mèo của người ta, người ta thik ra điều kiện sao thì cũng là quyền của người ta. Mình cũng chả cần phải nói người ta phải thế này hay phải thế khác.
Tuy nhiên cá nhân mình thì mình thấy: Điều với chả kiện, chảnh vãi, cho đi rồi còn hoạnh họe phải qua nhà người ta để chăm với nom, mình thấy thối lắm nên mình lượn đây, ra chỗ khác cho thơm :)))

kiny9x

Member
Lại anh hùng bàn phím ;))
Thực ra mèo là mèo của người ta, người ta thik ra điều kiện sao thì cũng là quyền của người ta. Mình cũng chả cần phải nói người ta phải thế này hay phải thế khác.
Tuy nhiên cá nhân mình thì mình thấy: Điều với chả kiện, chảnh vãi, cho đi rồi còn hoạnh họe phải qua nhà người ta để chăm với nom, mình thấy thối lắm nên mình lượn đây, ra chỗ khác cho thơm :)))
Mình thấy chủ topic đặt điều kiện như thế chẳng có gì là chảnh cả. Giờ nhiều kẻ mặt người dạ thú, bắt mèo về rồi bán ngay cho bọn tiểu hổ. Nếu bạn từng nuôi mèo thì rồi sẽ hiểu, tình cảm gắn bó, đôi khi nhớ thì qua thăm là bình thường.
Trước khi nói người khác bạn nên nhìn lại chính mình đi. ANH HÙNG BÀN PHÍM à.
Thân!

rungam

e ơi,còn mèo k,cho c đăng kí 1 e với, nhà c ở Hà Nội, e có thể cho c địa chỉ c qua dc k> số của c là 0966613427

rungam

chị có hộ khẩu ở Hà nội và rất muốn nuôi 1 e mèo.có gì bạn cứ alo vào số dt trên cho chị nhá,thks e nhiều

MrK0207

Member
Bạn trả lời nhanh cho mình nhé. Nhà mình hộ khẩu hà nội, gần chỗ chùa Hà y. Số đt mình để bên trên ùi đó

MrK0207

Member
bạn vừa gửi cái gì cho mình thì fai. mình chưa kịp xem đã mất tiêu ùi. bạn gửi lại nhé. :D
mình đợi tin của bạn