• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tên tiếng anh bồ câu Bi là gì?

Các anh em cho Boston hỏi mấy loại bồ câu Bi tên English là gì vậy?? vì loại này ở bên đây hông có mắc. Tôi thích bồ câu thơ và bồ câu chạp. Hông biết mua ở đâu và tên tiếng Anh là gi?? và mua bồ câu đua như thế nào?? anh em sư huynh chỉ giùm cho. Cám ơn rất nhiều.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Câu hỏi nghe rất hay :)! Bạn ơi theo các tiền bối thì bồ câu BI là bồ câu lai tạo ở Việt Nam từ con Chạp mà ra nên chắc nó vẫn chưa có tên tiếng Anh.

tullyking

Member
Bạn Boston à, Spanish Barb là loại chim gần giống như Chạp việtnam vậy đó, nhưng bay không được, bây giờ chim ở vn cũng như ở đây, khác lắm rồi, chạp hay thơ đều bay không bằng được như chim đua Thái đâu . Nếu thích nuôi kiẽng thì mua Spanish Barb, nếu thích nuôi thã thì chỉ có Racing Homer thôi .