• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập Huấn Bồ Câu Đua

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tình hình đông thế này chắc là không thả từng em 1 được rồi Chấn PG ơi :D! Thôi cố gắng thả 1 lần 2 -3 con dùm anh nhé! Không nhất thiết phải đến đúng ngã 3 Dầu Giây mới thả nha em, còn cách ngã 3 khoảng 5 -7km là bắt đầu được rồi, Cám ơn nhiều :)!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
07h00 Sáng nay chuyến Tập huấn Dầu Giây mới xuất phát từ Thuận kiều Q.5 :D! Mai mốt muốn đi 06h00 chắc phải hẹn 05h00 quá! "Dây thun Việt nam" tốt thật :D ! Rút kinh nghiệm lần sau, mấy bạn gửi chiến binh chú ý, vui lòng đúng giờ, chuẩn bị các chiến binh sẵn sàng từ tối hôm trước nhé! Sáng là tập kết ngay để đỡ mất thời gian :) !

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tất cả các chiến binh đã cất cánh rồi, mình cũng chẳng có thời gian ở nhà mà trông chúng về vì có tiệc buổi trưa :( ! Để chiều về kiểm tra quân số vậy!

:(( :(( :((, ái chà chà khổ thân cho các chiến binh quá! Trời âm u quá, lại mưa nữa rồi! Chuyến đi đầy khó khăn rồi, hi vọng chúng sẽ vượt qua tất cả :praying: !

Thật là khó mà đoán được trời :( :thingking: ! Thứ 6 mình xem Dự báo thời tiết thông báo thứ 7 trời mưa, chủ nhật không mưa! Hôm nay lên xem thì lại báo lại là hôm nay trời mưa :thingking: :nerd: ? Thật là dự báo cũng chỉ là dự báo, chán thiệt khó mà đoán được chính xác ý trời :( !

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kết quả sơ bộ chuyến tập huấn

Hôm nay, mình cho đi 02 nhóm đi 02 hướng: 15 em đi Dầu Giây và 07 em đi Bến Lức (Hoangphuc72 tập huấn hướng này). 16h00 chiều rảnh rỗi ghé lên căn cứ thì tất cả đã có mặt ở nhà :) ! Vì điều kiện khách quan, chỉ tiếc là chúng không được tập huấn từng em 1 thôi ;;) !

- big-pic về đủ 22 (15 + 7) chiến binh.

- Chấn PG về đủ 02 chiến binh.

- Vuanh về 06/07 chiến binh.

- Osscar về 01/02 chiến binh.

- VINHTOANQ.11 về đủ 12 chiến binh.

- Chuyachuya về 05/06 chiến binh.

Chấn PG

Member
Cập nhật chuyến tập huấn tại ngã 3 Dầu Giây

Tổng cộng có: 71 em tham gia đợt dợt chim tại ngã 3 Dầu Giây lần này nhưng chỉ có 4 em tạm thời thất lạc :(, tình hình lúc thả chim thời tiết tại ngã 3 Dầu Giây có mưa vừa nhưng không lâu.:praying: Cũng do chủ quan nên cuối cùng anh em gặp nhau mà không ai mang máy chụp hình nên mình đành chụp bằng đt nên ảnh không rõ cho mấy:sick: :loser: nên anh em thông cảm:love struck:.

Cập nhật lúc 9h00:

_ big-pic : 15 em về đủ.

_ bình hóc môn : 7 em về 5 em.

_ boyquay676 : 4 em về đủ.

_ Chấn PG : 2 em về đủ.

_ chuyachuya : 6 em về 5 em.

_ osscar : 2 em về 1 em.

_ taitainunu : 5 em về đủ.

_ trantantai : 11 em về 9 em.

_ VINHTOANQ.11 : 12 em về đủ.

_ vuanh : 7 em về đủ.

Vài hình ảnh tại ngã 3 Dầu Giây:

Đủ loại hàng để đựng mấy em :sick:.

Mấy em của VINHTOANQ.11.

Mấy em của boyquay676 + osscar + Chấn PG.

Của anh bigflowerhorn

Hàng của chuyachuya

Anh em VINHTOANQ.11 đang trầm tư nhìn chim suy nghĩ: liệu thời tiết này mấy em nó có vượt qua nổi không đây? :thingking: :praying:

Chiến binh màu trắng tạm thời thất lạc bênh cạnh anh trantantai:sick:

Chiến binh của boyquay676 đang chờ chi viện, đứng rỉa lông cánh và ị 1 cái mới chịu đó nha:p.

Và đây ảnh cuối cùng thật đặc biệt :))phút ngẫu hứng của anh taitainunu và anh vuanh=)) =)) =)).​

chuyachuya

huhu:(( về thiếu 1 bé xám 2 gạch (trống) (tướng nhỏ) . Bé đó lần nào thả cũng về nhất trong đàn (từ dưới đếm lên):( . xem ra bé này phải loại ra khỏi C1 rồi:D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Từ từ em trai, cái gì cũng phải từ từ, mới có phạm lỗi 1 vài lần thì đừng có trách nó em à! Có nhiều lí do để nó về trễ mà khi thả tập thể thì cái lí do thể lực là cái lí do đáng chú ý nhất! Đừng tưởng con nào về nhất thì lúc nào cũng về nhất bởi vì còn phụ thuộc vào sức khoẻ: khoẻ hay bệnh, thời điểm thả chúng, chúng đang ở hoàn cảnh nào: đang cô đơn hay đang "gù mái" hay đang bắt cặp hay đang nuôi con ... Do đó cái chuyện chúng về trễ là bình thường, còn cơ hội lần sau cho nó mà :) ! Phải test vài ba lần rồi hãy quyết định nếu ngày mai nó về!

huhu:(( về thiếu 1 bé xám 2 gạch (trống) (tướng nhỏ) . Bé đó lần nào thả cũng về nhất trong đàn (từ dưới đếm lên):( . xem ra bé này phải loại ra khỏi C1 rồi:D

:D HII , bữa hôm qua khi về thì có 2 em chim lạ 1 em bi xám và 1 em thái không biết màu gì vì chỉ điếm quân số chứ không nhớ mặt từng em , đến chiều thì em thái bay mất còn em bi ngủ lại và sáng nay lên xem thì em này đã nhập đàn

Đợt tập huấn này,anh taitainunu lời rồi nha.Chim của anh đi lần đầu mà dắt về 1 em bi,vậy anh cho chúng đi tập huấn nữa để dắt thêm mấy em về nửa:D

vuanh

Member
Giờ dây thun Việt Nam

07h00 Sáng nay chuyến Tập huấn Dầu Giây mới xuất phát từ Thuận kiều Q.5 :D! Mai mốt muốn đi 06h00 chắc phải hẹn 05h00 quá! "Dây thun Việt nam" tốt thật :D ! Rút kinh nghiệm lần sau, mấy bạn gửi chiến binh chú ý, vui lòng đúng giờ, chuẩn bị các chiến binh sẵn sàng từ tối hôm trước nhé! Sáng là tập kết ngay để đỡ mất thời gian :) !
Theo tình hình chung mà nói, giở giấc đã bàn và quyết định trước khi đi rồi, không cần phải hẹn sớm để trừ hao làm gì. Như vậy sẽ ảnh hưởng đến những anh em đi đúng giờ. Cứ hẹn giờ bình thường là được. Tất cả phải vị tập thể không vì cá nhân một ai. Đúng giờ hẹn là lên đường thôi.Những ai biết mình trể thì gọi điện nói anh em một tiếng để con hẹn chổ nào đó trên đường hoặc anh em sẽ chạy chậm lại để chờ. Ở đây mình không muốn ngụ ý nói riêng cá nhân, mình chỉ muốn tốt hơn cho lần sau mà thôi.

chuyachuya

hoho hôm qua bé đó đã về rồi , vậy là quân số đã đủ . Cũng mừng cho nó vì còn biết đường về:p

trantantai

Active Member
Hê hi, 2 em vẫn chưa về chia tay mà không nói lời từ biệt, tội nghiệp mới có 2 lông mà đã phải đi hoang rồi. chỉ tiếc em xám 2 vạch là bổn thôi còn em kia kì lân bệnh hoạn cho đi luôn đỡ tốn gạo. Hiện hai em của anh Bình cũng chưa thấy tin tức vì nó còn nhỏ quá mà lao động quá sức đó nhưng vẫn còn đó hi vọng vài tháng cũng về được

Tập huấn chim ở KCN AMATA

:-@:-c:-c:-c:-c:-c Ngày mai mình có chuyến đi khu công nghiệp AMATA có anh em nào cần tập huấn chim thì gởi nha. Thời gian khởi hành là 9h sáng.:loser::loser::-@

Hê hi, 2 em vẫn chưa về chia tay mà không nói lời từ biệt, tội nghiệp mới có 2 lông mà đã phải đi hoang rồi. chỉ tiếc em xám 2 vạch là bổn thôi còn em kia kì lân bệnh hoạn cho đi luôn đỡ tốn gạo. Hiện hai em của anh Bình cũng chưa thấy tin tức vì nó còn nhỏ quá mà lao động quá sức đó nhưng vẫn còn đó hi vọng vài tháng cũng về được
Chim anh bình vậy là quá good rồi , tantai nói chim anh bình là chim thịt vậy mà bay về còn xám bổn gì của Tài không về vậy nuôi chim thịt đi vẫn bay hây hiii:D

trantantai

Active Member
Hey, 2 em cuả mình lac đường 2 ngày giờ đã về, nhưng có một em lớn bị mất ở nhà nghi là mèo bắt vì mấy ngày nay thấy nó cứ rình rập ở trên mái nhà. Chiều ngày mốt T7 có chuyến về Mada guoi đi bằng xe đò.Anh em nào có gửi thì lien lạc nhe. Xuất phát tại bến xe Thành Bưởi Lê Hồng Phong lúc 6gio chieu.

vuanh

Member
Chào cả nhà,

Nói chung lần này như vậy là thành công rồi. Số lượng thất lạc không đáng kể.