• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập Huấn Bồ Câu Đua

triet88

Member
Loa loa loa:

Hi all,

Nếu không có gì thay đổi thì Sáng thứ 4 này 03/12/2008 mình sẽ tập huấn 09 chiến binh ở Nha Trang 450km (Airline 320km). Ai gửi quân tham gia thì alô trước nhé!
Woa, anh BF đi chơi hoài sướng quá nha. Ước gì được như anh ấy:-bd

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Woa, anh Bigflowerhorn đi chơi hoài sướng quá nha! Ước gì được như anh ấy:-bd
Hi triet88, đi chơi đâu mà chơi :D! Đi công tác kết hợp mang chim đi thả luôn em ạ :)! Lâu lâu đi thì vui nhưng mà đi hoài cũng "đuối" lắm em ạ!

Em thích đi đây đó thì làm hướng dẫn viên du lịch đi em :-bd!

triet88

Member
Hi triet88, đi chơi đâu mà chơi :D! Đi công tác kết hợp mang chim đi thả luôn em ạ :)! Lâu lâu đi thì vui nhưng mà đi hoài cũng "đuối" lắm em ạ!

Em thích đi đây đó thì làm hướng dẫn viên du lịch đi em :-bd!
Nhưng mà em lỡ học ngành CNTT mất rồi, rất thích du lịch nhưng mà hướng dẫn viên du lịch chắc em không có khả năng rồi. Chúc mọi người có chuyến tập huấn xa thành công tốt đẹp.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tập huấn Nha Trang

Loa loa loa:

Hi all,

Sáng thứ 4 này 03/12/2008 mình sẽ tập huấn 09 chiến binh ở Nha Trang 450km (Airline 320km). Ai tham gia thì alô trước và chiều mai gửi quân nhé!

Lúc trước mình thả Nha Trang thông thường quân số chỉ về 50%. Lần này có sự thay đổi trong tập luyện cũng như thành phần thức ăn, hi vọng sẽ khả quan hơn :)!

tullyking

Member
Nếu các chiến binh đều trẻ tuổi thì bảo đảm không có vấn đề, đừng mang hội phụ lão theo, tại vì mấy cụ sẽ dẫn bọn trẽ đậu lại hết, mất nhiều thời gian cho bọn trẽ bay về, good luck.:-bd

triet88

Member
Tình hình là thấy mọi người thấy anh BF thông báo ghê quá nên ko ai dám tập chuyến này rồi. hi vọng chuyến này anh CHIM BF về được 100% :D. cặp nào về anh BF để nó đẻ rồi cho em 1 cặp nhé :D.

Chưa chắc

Nếu các chiến binh đều trẻ tuổi thì bảo đảm không có vấn đề, đừng mang hội phụ lão theo, tại vì mấy cụ sẽ dẫn bọn trẽ đậu lại hết, mất nhiều thời gian cho bọn trẽ bay về, good luck.:-bd
Mấy cụ vẫn bay nhanh hơn nếu đầy đủ điều kiện(5 tuổi trở lại)
đậu lại là do o nuôi o đủ năng lượng

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tập huấn Cần Giờ

Theo như kế hoạch thì ngày mai 04/01/2009 PicPoc và vinhnguyentom sẽ mang chim đi Biển Cần Giờ (Tương đương Vũng Tàu).

Thành phần tham gia dự kiến gồm: vinhnguyentom (09 chiến binh), bigflowerhorn -PicPoc (07 chiến binh), vayca (02 chiến binh), boyquay676 (02 chiến binh), mario vo (? chiến binh).

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chuyến đi Cần Giờ

Tin giờ chót: Vì lý do PicPoc bị "tào tháo dượt" dậy không nổi :D nên căn cứ bigflowerhorn -PicPoc không tham gia! mario vo đi "kiếm cơm" nên cũng không tham gia!

Thành phần tham gia còn: vinhnguyentom (09 chiến binh), vayca (02 chiến binh), boyquay676 (01 chiến binh).

Chấn PG

Member
Hiện nay mình chỉ biết chim của căn cứ vayca la đã về còn lại 2 căn cứ là vinhnguyentom và boyquay676 thì mình chưa biết :) .Anh vinhnguyentom với boyquay676 chim về thì thông báo nha :D o:) :eek:)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kết quả chuyến Tập huấn Cần Giờ

Đi 12 chiến binh: vinhnguyentom (09 chiến binh), vayca (02 chiến binh), boyquay676 (01 chiến binh).

Kết quả: Về 11 chiến binh, còn 01 chiến binh trẻ của boyquay676 còn mê chơi chưa về!

Chấn PG

Member
ủa sao lần này boyquay676 thả có 1 con vậy? phải 1 trong cặp Thái đen lúc trước không ?

ủa sao lần này boyquay676 thả có 1 con vậy? phải 1 trong cặp Thái đen lúc trước không ?
Đúng là đi 2 em nhưng mà em kia sợ không đủ sức khoẻ nên đã bỏ trốn về trước :cry::cry:.vậy là chỉ có một em thôi:(:)((. Khi em này đi chung với bạn nó mình ở nhà tính giờ. Khi các bạn của nó về đến nhà đầy đủ mà em này cũng chứa thấy mặt.:cry: mãi tới 9h30 nay nó mới mò về trong tình trạng đói và khát trầm trọng:D. Thật may mắn, em này đã không làm mồi cho lũ chim cắt. ^:)^^:)^

Chấn PG

Member
cung hỷ :D

vậy mừng rồi nhé ;) chúc mừng chim boyquay676 đã về nhé:-bd.Ráng dưỡng nó lại chờ khi nào có dịp rồi thả tiếp nha :).

Hy Vọng

Kết quả tạm tính đến 17h chiều hôm qua:

- Căn cứ bigflowerhorn-picpoc: đi 07; về 06; Thất lạc 01 (xi tỉm bông đen?).

- Căn cứ mario vo: đi 01 chiến binh xám 2 gạch và đã về.

- Căn cứ Kyoshari: đi 02 chưa về.

- Căn cứ vinhnguyentom: đi 04 chưa về.

Vậy là đi 14; về 07; tạm thất lạc 07.

Kết quả sẽ được cập nhật tiếp khi bigflowerhorn và picpoc về Saigon.

Chương trình ca nhạc mobifone .:090 .:093 .:122 .:126 tối hôm qua tổ chức tại nhà Thi đấu ở Phan Thiết đã thành công tốt đẹp :-bd! Mặc dù hơi mệt tí nhưng mà vui vì hoàn thành nhiệm vụ :D!
Ngày 25-10-2008,con xám 2 gạch về tới căn cứ với tình trạng ốm đói và bị mất 2 khoen chân nữa (chắc bị người ta bắt ), con này bây giờ bay khá nhất trong đàn (trung tâm Bình Phước 1h 30 ).
Sáng nay 7-10-2009, con xi tỉm mới về tới căn cứ sau 2 tháng 19 ngày với tình trạng mập mạp khoẻ mạnh đợt thả vào ngày 18-10-2008 ở Phang Thiết, hy vọng còn 2 chiến binh nữa sẽ trở về.

Chấn PG

Member
chúc mừng anh vinhnguyentom

Ngày 25-10-2008,con xám 2 gạch về tới căn cứ với tình trạng ốm đói và bị mất 2 khoen chân nữa (chắc bị người ta bắt ), con này bây giờ bay khá nhất trong đàn (trung tâm Bình Phước 1h 30 ).
Sáng nay 7-10-2009, con xi tỉm mới về tới căn cứ sau 2 tháng 19 ngày với tình trạng mập mạp khoẻ mạnh đợt thả vào ngày 18-10-2008 ở Phang Thiết, hy vọng còn 2 chiến binh nữa sẽ trở về.
chúc mừng anh vinhnguyentom nha ;;) chim đã về sau 2 tháng :nerd: con này chắc mê chơi lắm đây :love struck:

chúc mừng các chiến binh của anh Vinh đã trở về căn cứ!Chim về là mừ̀ng rồi anh!Mất khoen cũng không sao,bị bắt mà vượt nguc trốn về là gấu lắm đó anh!

Chấn PG

Member
chắc lúc bắt nó người ta tưởng chim con :) có lẽ người đó nhốt 1 thời gian rồi thả ra (hoặc do sẩy tay)ai ngờ nó bay luôn :p:"> \:D/

-e này đi đúng là tài thiệt gần 1 năm trời mới về nhà.chúc mừng anh vinh lại có thêm một chiến binh mới.hihihi

kyoshari

Member
bồ câu

sạc bồ câu anh vinh nó bay về hã ghê quá chắc cặp cũa mình bị nhốt rồi dù sao cũng mong nó gạp người tốt biết chăm sóc :(:praying::praying::broken heart: