• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TÔMA tìm chủ mới !

kieumailc

Active Member
Kính thưa quý cô, chú, anh, chị và các bạn !
Năm học 2010-2011 con lớn Đồng bào lên lớp 3, cháu thứ hai lên 4 tuổi cũng phải đi học.............ĐB và vợ thì bận việc nương rẫy. Vậy để dành thời gian học tập nhiều hơn nữa cho hai bé ( Được sự đồng ý của hai Đồng bào con ), gia đình ĐB muốn tặng cho thành viên nào đó thực sự yêu cún, em TÔMA nhà ĐB.
TÔMA nhà ĐB là một con chó rất bình thường, nhưng cũng rất ngoan ( có thể làm bạn tốt với người già và trẻ nhỏ) TÔMA lớn lên cùng con gái ĐB từ bé nên đã được con gái ĐB huấn luyện cơ bản như : đi , đứng, ngồi, nằm, bắt tay,nhặt bóng,đi sát chân...ra đường luôn chạy theo xe của ĐB hay xe đạp của hai bé; ăn uống đạm bạc, chỉ ăn khi có sự cho phép của chủ.........!
ĐB xin gửi mấy tấm hình gần đây của TÔMA, khi nào rảnh ĐB quay video gửi up lên !

marky

Member
trời ơi, con chó đẹp mà lại ngoan nữa, nhưng nó khôn thế, bác cho đi nó chắc buồn lắm .. em mà ở ngoài đấy, em chộp ngay

hoang an

Member
Đồng bào cho con chó già đi sớm thế? Sao không để nó dậy 2 con mali...ta con kia thêm một thời gian nữa?

Em thích con cún con màu đen hơn :D
Dẫu sao nuôi từ nhỏ nó cũng tâm lý hơn là nuôi già.
Nhìn con TOMA của bác mà em nhớ con Quýt nhà em thế... nuôi đc 16 năm mà... e nó die do bị liệt 2 chân sau :(

kieumailc

Active Member
http://www.youtube.com/watch?v=69JUzqz-nZE

Xin cảm ơn quý cô, chú ,anh, chị và các bạn !
Một trong những lý do nữa ĐB muốn tặng Toma là ...cha con ĐB muốn dành thêm thời gian để chăm sóc, giáo dục hai em puppy này;
Tôma mới được một người bạn đốn đi cách đây 5 phút, mong rằng Tôma hạnh phúc bên gia đình chủ mới;
ĐB có quay một số hình ảnh của Tôma....khi nào ngôi ngoai nỗi... ĐB up tạng cả nhà ạh !

liensapa

Member

??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????.

kieumailc

Active Member
bác liensapa : không nuôi em toma nữa thi` em xin nhân nuôi cho
:-bd:-bd:-bd ảnh đó là hôm bác Liên sapa (bị vợ đuổi hay trốn vợ???) sang bản nhà ĐB chơi với Tô ma đó bạn- khi đó tô ma mới được 11 tháng tuổi !

etm104

Member
Chào anh !

Con chó coi đáng yêu quá, ành tôi ở Thái Nguyên, vườn nhà rộng, các thành viên đều rất yêu quý chó. Nhà tôi điều kiện chăm sóc, dạy dỗ tốt !. Anh có thể vui lòng cho TOMA đến sinh sống tại nhà tôi được không ?

Mong tin bác !

kieumailc

Active Member
http://www.youtube.com/watch?v=69JUzqz-nZE

Xin cảm ơn quý cô, chú ,anh, chị và các bạn !
Một trong những lý do nữa ĐB muốn tặng Toma là ...cha con ĐB muốn dành thêm thời gian để chăm sóc, giáo dục hai em puppy này;
Tôma mới được một người bạn đốn đi cách đây 5 phút, mong rằng Tôma hạnh phúc bên gia đình chủ mới;
ĐB có quay một số hình ảnh của Tôma....khi nào ngôi ngoai nỗi... ĐB up tạng cả nhà ạh !
Chào anh !

Con chó coi đáng yêu quá, ành tôi ở Thái Nguyên, vườn nhà rộng, các thành viên đều rất yêu quý chó. Nhà tôi điều kiện chăm sóc, dạy dỗ tốt !. Anh có thể vui lòng cho TOMA đến sinh sống tại nhà tôi được không ?

Cảm ơn bác ! Xin tặng bác hình của Toma khi còn ở cùng gia đình, bên các bé nhà ĐB ạ !

:-bd:-bd:-bd

Mong tin bác !
....................................................................................................................

khanhbkvn

hic,chó nuôi lâu mà khôn như vậy thì chuyển về nhà mới nó sẽ buồn lắm đấy,:(,nhìn vào mắt những con chó đổi chủ thấy nó cứ buồn buồn sao á,tội lắm