• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

sos giúp mình với

baizen0110

nhà mình có hai cặp bồ câu nhưng có con trống đạp cùng lúc hai con mái mà 1 con giờ đã đẻ liệu như vậy có ổn không các bạn

powerfullvn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Không vấn đề gì.. 2 anh em cùng đàn còn đẻ được mà... Riêng chim bồ câu không sợ bị cận huyết đâu

baizen0110

hix

không phải bạn à ý mình là nhà mình có 2 cặp chim nhưng có 1 con trống đạp 2 con mái cơ kiểu như gà ý 1 trống nhưng nhiều mái

ơ bồ câu nhà bạn không chung thủy rồi, nghiên cứu xem con nào truyền cho nó cái sự không chung thủy ấy thì .... học. He he, nhà minh mối tình tay 3 như vậy không bao h xảy ra vì vậy hôm nay chính thức 01 em đã đi tìm tình yêu mới (mà minh không biết ở đấu) hai em còn lại vẫn vậy chưa đẻ chả biết thế nào nữa. Sốt hết cả ruột

hungcoloa

Bạn có 2 cặp cơ mà. Cứ theo dõi nếu thấy em trống ấp bình thường thì ok

zongke

Member
Không sao cả, mình có 1 con trống nhưng đạp tới 3 con mái. Nhưng con trống này chỉ giữ chuồng chứ không chịu ấp mà để cho 3 em mái tự lo. Trường hợp của bạn chắc là do em mái kia thích ngoại tình rồi còn anh trống nếu không chịu ấp thì sau 1 thời gian nó sẽ phải tìm 1 em mái mới để bắt cặp thôi.

trantantai

Active Member
Mình nghĩ bồ câu nhà bạn là giống gà pháp phải không?
Tốt nhất bạn nên nhốt riêng theo cặp của chúng vào chuồng, nếu không sẽ không được ổ trứng nào nở cả.:D

nhà mình có hai cặp bồ câu nhưng có con trống đạp cùng lúc hai con mái mà 1 con giờ đã đẻ liệu như vậy có ổn không các bạn

baizen0110

hôm rồi 1 con mái đã đẻ và con trống vẫn ấp bình thường nhưng nó vẫn gù con mái kia :( chả biết khi con mái kia đẻ thì thế nào không biết con đực kia có chịu ấp trứng hộ không các bạn nhỉ:D

Con trống chỉ ấp ổ nào mà nó cho là vợ cả, còn tình nhân thì tự liệu lấy thân nhé. Nên kiếm một con trống khác nữa em à.