• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

sinh sản mèo cái

yoon_cat

Member
mọi người cho mình hỏi mèo cái thì bao h tới tuổi sinh sản nhỉ, mình nuôi 1 em mèo cái được 5 tháng rồi đang mong em ý ễnh bụng đây:D

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Cứ dậy thì là đã sinh sản được rồi chẳng cần bao nhiêu tuổi bạn ạh.
Nhưng vấn đề là ngoài 12 tháng tuổi mèo mới phát triển đầy đủ cả về sức khỏe và khả năng làm mẹ. Nếu 5 tháng mà đã bầu thì sớm quá bạn ạh. Bạn cố gắng bồi bổ chăm sóc tốt cho bé nhà bạn vào.

meonho124

Member
Mèo làm mẹ sớm khác nào 13 ,14 tuổi sinh con , vừa yếu con lại vừa yếu mẹ , bé mèo nhà bạn 5 tháng thậm chí vẫn còn là mèo con :-ss mà bạn đã nghĩ nó ễnh bụng .

Hãy kiên trì đợi em nó phát triển hết khỏe mạnh đầy đủ khả năng làm mẹ đó là mèo khoảng 1năm cỡ 12 tháng tuổi đấy , khi đó yên tâm em nó sẽ sinh cho đằng ấy cả đàn con như mộng cho xem

Mèo nhà mình cũng sắp được làm mẹ lần đầu tiên mà em nó 25 tháng tuổi , 2 tuổi 1 tháng đấy ;))

madcat

Member
Mèo nhà mình đẻ lứa đầu khi đã 4 tuổi hơn =.='
Chăm con rất phê! Con béo, mũm, thộn!>:D<

milkygirl6390

Active Member
Mèo làm mẹ sớm khác nào 13 ,14 tuổi sinh con , vừa yếu con lại vừa yếu mẹ , bé mèo nhà bạn 5 tháng thậm chí vẫn còn là mèo con :-ss mà bạn đã nghĩ nó ễnh bụng .

Hãy kiên trì đợi em nó phát triển hết khỏe mạnh đầy đủ khả năng làm mẹ đó là mèo khoảng 1năm cỡ 12 tháng tuổi đấy , khi đó yên tâm em nó sẽ sinh cho đằng ấy cả đàn con như mộng cho xem

Mèo nhà mình cũng sắp được làm mẹ lần đầu tiên mà em nó 25 tháng tuổi , 2 tuổi 1 tháng đấy ;))
đọc cái này mà xấu hổ không để đâu cho hết ... mình cũng suốt ngày sa sả nói người khác nên chờ đến 1 năm tuổi hãy cho mèo đẻ ... xong đến lúc mèo nhà mình thì :((

meonho124

Member
Thực ra cái ngày tớ có em mều cái xinh xinh nhà tớ , lúc đó em nó bé tí nị mới 2 tháng rưỡi , tớ cũng hóng lắm mong nó lớn nhanh để sinh cho tớ mấy bé mèo con đáng yêu , lúc nó 1 tuổi cũng rậm rịch tính cho lấy chồng , mà tính tình con bé đanh đá , tự kỉ lắm

Lần đó trộm được thằng đực đẹp giai về tính cho làm chuyện bậy , làm con bé thất thần tự kỉ nguyên 1 tuần , ị đái tại chỗ luôn :((, sau lần đấy mỗi lần nó động đực cũng chỉ biết ôm nó vào lòng mà an ủi , thôi thôi đã không chịu yêu giai nào như thế thì đừng làm mẹ nữa vậy , tội vào rồi lại gầy gò , tự kỉ . Bẵng đi 1 năm mỗi kì động đực tới rồi qua , vẫn nuôi hi vọng ngày nào đó em nó được làm mẹ .

May quá cuối cùng thì cũng gặp 1 anh giai mới lớn đẹp trai giỏi tán gái biết nịnh gái vô cùng , cuối cùng thì sau 2 năm gìn giữ tong tắng , em nó đã có tí tin mừng ;))

milkygirl6390

Active Member
Thực ra cái ngày tớ có em mều cái xinh xinh nhà tớ , lúc đó em nó bé tí nị mới 2 tháng rưỡi , tớ cũng hóng lắm mong nó lớn nhanh để sinh cho tớ mấy bé mèo con đáng yêu , lúc nó 1 tuổi cũng rậm rịch tính cho lấy chồng , mà tính tình con bé đanh đá , tự kỉ lắm

Lần đó trộm được thằng đực đẹp giai về tính cho làm chuyện bậy , làm con bé thất thần tự kỉ nguyên 1 tuần , ị đái tại chỗ luôn :((, sau lần đấy mỗi lần nó động đực cũng chỉ biết ôm nó vào lòng mà an ủi , thôi thôi đã không chịu yêu giai nào như thế thì đừng làm mẹ nữa vậy , tội vào rồi lại gầy gò , tự kỉ . Bẵng đi 1 năm mỗi kì động đực tới rồi qua , vẫn nuôi hi vọng ngày nào đó em nó được làm mẹ .

May quá cuối cùng thì cũng gặp 1 anh giai mới lớn đẹp trai giỏi tán gái biết nịnh gái vô cùng , cuối cùng thì sau 2 năm gìn giữ tong tắng , em nó đã có tí tin mừng ;))
Bơ có tin vui rồi hả meonho ... thiệt tình chưa thấy con mèo cái nào đẹp ... có mỗi Bơ là thấy xinh gái nhất ... hay tại không yêu giai nên nó xinh đẹp thế :x

meonho124

Member
Bơ có tin vui rồi hả meonho ... thiệt tình chưa thấy con mèo cái nào đẹp ... có mỗi Bơ là thấy xinh gái nhất ... hay tại không yêu giai nên nó xinh đẹp thế :x
Ừ Bơ có tin vui rồi :"> sản phẩm với thèng cu ALN Cúc văn Ku nhà c Bích :">

Bơ không đẻ con bao giờ nên lông lá nó vẫn thế không bị tướp tơ đi ti thì gọn gàng giờ mới bắt đầu nảy nở =)) Trước nay nó chưa cho 1 thằng nào động vào 1 sợ lông tơ của nó luôn đấy , giữ gìn thân thể vàng ngọc tinh khiết =)) , đúng mà không chịu cho giai yêu nên thế , nhưng vừa rồi mới bị xén lông đuôi đi rồi , để giai trẻ dễ hành sự , lông lá lắm quá .

Đúng là gái tơ luôn là đẹp nhất ;;) ngay cả khi đã trở thành gái già gái ế đi nữa , he he =))

yoon_cat

Member
mình mong thôi chứ có làm gì bắt ép nó đâu, vẫn cho ăn cho chơi thoải mái mà:D
con mèo của mình được thả rông suốt ngày mà còn chả dám ra tới cổng thì bao h mới biết hơi giai:">