• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Simba nhà tớ nè!!!!!

haddymis

Member
Simba về nhà tớ từ hôm 28/10 nhưng hôm nay mới chính thức trình làng VP ạ. Em nó là 34 lai, trong mấy anh em thì Simba "lem nhem" nhất, có mấy đứa trông thuần chủng hơn, nhưng tớ lại thích cái lem nhem của Simba. Thế mới độc. Tên em là dựa theo tên Vua Sư Tử Simba vì cái mẹt nó hơi giống mặt hổ (nói thế cho oai :D). Em nó ngoan lắm nhé, có mấy tật xấu đã sửa được hết rồi, nên yêu lắm cơ. Gọi Simba là lon ton chạy ra luôn. :love struck:

-> đây là ảnh hôm đi off 16/11 đấy ợ. ^^

-> em nó có bát ăn đàng hoàng ạ, cái này là rải ra để chơi 1 trò chơi thôi.

-> đang đòi cái gì ý, em chả hiểu, hỏi mãi không được, lôi máy ra chụp luôn.

-> trông ác kinh, nhưng mà em nó mẹt xà tâm phật đấy ợ.

koojjai

Member
Đáng yêu quá, 1 điểm 10 vì đôi tai! 1 điểm 10 cho bộ lông, và thêm 1 điểm 10 cho bộ ria ^^ chúc Simba hay ăn chóng nhớn !

haddymis

Member
Chả là tớ vừa tậu về 1 em cún nữa. Hôm đầu tiên thì Simba khè khạc ác liệt. Tớ dùng chiến thuật: tớ thì hat các bài hát thiếu nhi, lôi Simba ra nhảy theo điệu bài hát. Khổ, Simba vừa khạc vừa nhảy. Bom thích lắm, cứ ngồi nhìn. Sau khoảng 10 bài Simba bớt khạc. Từ đó, mỗi lần xổng chuồng, Bom lại chạy vào chuồng Simba chơi, mỗi lần thế Simba lại sợ mất mật. Nhưng kết quả là vừa nãy cho Simba xuống chơi với Bom, Simba không khè khạc nữa, còn cho Bom ngửi ngửi và chạm vào người. Và... hóa ra Bom thích chơi với Simba là vì tưởng Simba là đồ chơi. Thế là cu cậu cứ lao vào gặm đầu Simba. Kết quả lại về con số 0, Simba khè khạc vung tít mù, và tớ thì cứ phải cố đẩy Bom ra trong khi cu cậu cứ lao vào, nhăm nhe gặm. Híc.

haddymis

Member
@ Koojjai: Cám ơn nhé, vừa đọc cho Simba xem comment của bạn, cậu ta nhìn chăm chú rồi nhào lên thơm môi chủ. Tưởng "kiss" cảm ơn thì... hóa ra buổi trưa ăn cá chưa lau miệng. ^^ . Thế các bé nhà bạn thế nào???

bong90

Member
nhìn em ý thật là chuẩn không cần chỉnh. bé được mấy tháng rồi bạn, chúc bé ăn no chóng nhớn nhé

tsunami

Member
em này có bộ lông hay quá, đúng nghĩa lem nhem luôn, yêu nhỉ? em nó đực hay cái vậy bạn?

Luu Duong

Member
Simba nhỏ nhắn cứ y như chủ nó vậy :D Chúc Simba nhà Mai mèo hay ăn chóng nhớn nhá, cố gắng béo tốt hơn cô chủ nhá...

haddymis

Member
nhìn em ý thật là chuẩn không cần chỉnh. bé được mấy tháng rồi bạn, chúc bé ăn no chóng nhớn nhé
Gần được 3 tháng rồi đó bông ạ (sinh ngày 1.9 mà). ^^ . 3 tháng nữa là tổ chức sinh nhật rồi. Hôm sinh nhật sẽ trang điểm kĩ hơn để show lên cho mọi người chiêm ngưỡng :))

em này có bộ lông hay quá, đúng nghĩa lem nhem luôn, yêu nhỉ? em nó đực hay cái vậy bạn?
À, cậu này là con gái đấy, nên ngoan và tình cảm lắm :love struck:

Simba nhỏ nhắn cứ y như chủ nó vậy :D Chúc Simba nhà Mai mèo hay ăn chóng nhớn nhá, cố gắng béo tốt hơn cô chủ nhá...
Ừa, thanks nhá, hôm nào thi xong (khoảng đầu tháng 1) sẽ qua thăm Bơ và ? nhé. :D . Nếu có điều kiện sẽ mang cả Simba sang giao lưu luôn. ^^

haddymis

Member

-> chụp từ trên xuống dưới nà.

-> nhìn gì????

-> định làm gì thế???

-> chụp gì mà lắm thế????

Luu Duong

Member
Nó có nghịch không hả M? M kêu qua là phải qua ấy nhé, hay đợt này tết về cho Simba về rồi qua nhà chới với Bơ luôn nhá. Nhá nhá. Nhà Mai có cái hành lang cho nó chơi à?

haddymis

Member
@ lưu Dương: Nghịch lắm nhá, nhưng cũng nghe lời lắm cơ. Hồi nó ở nhà chủ ( con bé đó đó), thì nghịch như quỷ, chủ cũ toàn bảo nó bày trò cho bọn anh em a dua theo, nhưng về ở với M là đâu ra đấy ^^ , lúc nào nghịch thì nghịch, bảo thôi là thôi. Mọi người cứ nói mèo Tây ngố nhưng M có thấy thế đâu nhỉ. Hoạt bát và nhanh nhẹn lắm. M sợ Tết người ta kị vào mèo vào nhà, để khoảng 3-5 tháng 1 thi xong M qua liền, thăm Bơ, Cutit, Bow, Trà Đại Ca và Huyền Hoa nữa. ^^ ừ, nhà trọ hiện tại có cái hành lang nhưng ít khi M cho ra đấy lắm, sợ sẩy chân ngã xuống tầng 1 thì chết T_T