• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Siêu mẫu da nâu

Ka_sea

Member
Chào anh Tài, sau nhiều tháng tìm kiếm, em đã tìm được một thằng cu có thể nói thuần chủng hơn 90%. Em mua ở Hải Phòng. Em gửi hình cho anh xem nha.

Chúc mừng em nha. Chụp hình lại nhìn cho đã hơn nha
Hôm nào rảnh alo đem chó theo ra uống cafe

HieuHp

Member
Chúc mừng anh đã đón ku Lộc về SG an toàn
Em gửi các anh ít hình của Ku Lộc buổi sáng trước khi anh đón bé lên tàu vào Nam.
Chính đôi mắt này làm em không dám quay về nhà khi anh đến, phải nhờ em zai và bà xã tiếp, anh thông cảm nhé

ngoalong

Member
Chúc mừng anh đã đón ku Lộc về SG an toàn
Em gửi các anh ít hình của Ku Lộc buổi sáng trước khi anh đón bé lên tàu vào Nam.
Chính đôi mắt này làm em không dám quay về nhà khi anh đến, phải nhờ em zai và bà xã tiếp, anh thông cảm nhé

có vẽ nó biết sẽ đưa nó đi, nên hôm đến bắt em nó nó buồn và chốn trong chuồng. Nhưng về đến Sài gòn thi ok lắm rồi. Lộc nó hòa đồng với 2 em Fox cái và rất hăng vụ xxx, nhưng hai em còn nhở nên chưa làm ăn được gì.

Vì anh không có máy chụp hình, nên chưa chụp được em nó. Hôm nào mua một cái để chụp rồi post lên.

cảm ơn Hiếu rất nhiều. Nếu có em nào giống như Lộc, Hiếu mua hộ anh nha.

Ti Bui

Member
Nhìn xem thử nào..........
Xem hình em này, tự nhiên bỗng liên tưởng đến 1 nhân vật trong truyện Harry Potter, dễ thương, khi nào không nuôi nữa thì cho Bụi mượn vài ngày gả chồng cho Ti Ty và Ti Bột khà khà :praying::praying::)):))Dog EyeDog Eye !Anh Tài định kén làm rể cho cún Yummy siêu mẫu à ?

Kuppi

Active Member
Anh Tài,

Anh cho Kuppi đăng ký một em phốc hươu đen vàng nhé!(đực hay cái cũng được) Khi nào có thì báo em.

Tks anh!

Ka_sea

Member
Xem hình em này, tự nhiên bỗng liên tưởng đến 1 nhân vật trong truyện Harry Potter, dễ thương, khi nào không nuôi nữa thì cho Bụi mượn vài ngày gả chồng cho Ti Ty và Ti Bột khà khà :praying::praying::)):))Dog EyeDog Eye !Anh Tài định kén làm rể cho cún Yummy siêu mẫu à ?
Em nầy là giống chó lớn, không làm chồng cho Yummy được
Thấy ngộ ngộ nên nuôi thôi.

Ka_sea

Member
Anh Tài,

Anh cho Kuppi đăng ký một em phốc hươu đen vàng nhé!(đực hay cái cũng được) Khi nào có thì báo em.

Tks anh!
Con của Yummy thì phải đợi hơi bị lâu, vì em nó vẫn còn là gái một lứa:D:D

Ka_sea

Member
đây là loại chó gì thế bạn :):):):):):)......................................................................................
Bạn vào mục các giống chó (trang 2) xem bài "nhánh lan rừng của thổ dân Inca" xem thử nhé

Ka_sea

Member
Nhóc nhỏ Candy của mình hình như muốn lên giống. Mình rất lo lắng vì lần đầu mà để XXX thì sợ hư con chó thì uổng quá (nhà có chó đực)
Nên mình muốn tìm cho em một chủ mới (Xin xem bên mục Rao vặt)
Hay các ACE nào có cao kiến gì xin chỉ giúp. Cám ơn rất nhiều:D

Ka_sea

Member
Thêm thành viên mới

Xin chào mọi người, hôm nay nhà mình có thêm một thành viên mới nữa
Em nó sinh ngày 15/02/09, hiện giờ thì cao khoảng 66cm, nặng tầm 30kg (ước lượng thế thôi)
Đây là hình em Hugo ạ

kenny001

Member
Xin chào mọi người, hôm nay nhà mình có thêm một thành viên mới nữa
Em nó sinh ngày 15/02/09, hiện giờ thì cao khoảng 66cm, nặng tầm 30kg (ước lượng thế thôi)
Đây là hình em Hugo ạ
A tài đã quyết định nuôi 1 em over size luôn hả,hihi

ngoalong

Member
Bác Tài này chịu khó quá. Vừa Fox, và em không lông (Lan rừng gì đó), rồi đến em hàng khủng như thế này. Em chỉ có 3 em Fox, 1 em PQ mà lo cho chúng ăn thôi cũng thấy đuối sức rồi. Ông này mà ăn chắt chết mất.

Chúc cả nhà sức khoẻ.

Ka_sea

Member
Bác Tài này chịu khó quá. Ông này mà ăn chắt chết mất.

Chúc cả nhà sức khoẻ.
Em GD nầy ăn cũng dể nấu cháo hơi đặc một tí thì một ngày nó ăn khoảng 1/4kg gạo + thêm một tí rau nữa là đủ. Hơi cực nhưng cũng vui:D

ngoalong

Member
Em GD nầy ăn cũng dể nấu cháo hơi đặc một tí thì một ngày nó ăn khoảng 1/4kg gạo + thêm một tí rau nữa là đủ. Hơi cực nhưng cũng vui:D
Đúng là nuôi chó có vui, nhất là người ở nhà một mình như em đây. Có chúng ở nhà, nữa đêm cũng thấy đở lạnh và yên tâm ngủ (ko lo ăn trộm).

Nhưng lần đầu tiên nuôi chó đẻ đuối lắm anh Tài ơi. Hết em Fox đẻ (có kế hoạch), chuẩn bị đến em Phú Quốc đẻ (ngoài kế hoạch - kô biết đi với thằng nào trong xóm nữa). Em nó chuẩn bị đẻ, nên đào bới tùm lum, dọn muốn chết luôn.

Ka_sea

Member
Đúng là nuôi chó có vui,

Nhưng lần đầu tiên nuôi chó đẻ đuối lắm anh Tài ơi.
Cái vụ nầy a cũng đã từng trãi qua. Nhưng nhìn cún con thì đáng yêu lắm
Cố lên em ơi