• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

siêu ăn vụng nhà em

anhbob

Member
Thế em nó lớn hay bé hả bạn? Mà nhà bác bạn đang nuôi mình xin có được không? Nếu bác bạn không có ý đinh nuôi nữa thì cho mình xin. Bạn cho mình số điện thoại liên lạc được không?
Mèo nhà bác mình còn nhỏ mà, dưng mà hôm nọ mình tán là nuôi mèo đen có lộc nên bác í giữ lại nuôi. Có điều bác í không thích mèo, nên nếu chịu khó tán tỉnh thì chưa biết chừng đổi ý. Mà nếu lần sau nhà bác lại có mèo đen nữa thì mình nhất định giữ cho bạn một bé.

à méo

Member
chị anhbob giữ cho em một bé với :( Em tìm mãi để tặng cô em, đợi hết Giáng sinh lại năm mới rồi Tết ta, qua cả sinh nhật cô ấy mà không tìm nổi một bé mèo đen để tặng! :(

Em toàn cho mèo ăn kiểu cho nó ngửi rồi nếu nó không ăn thì mình ăn ^^ Mẹ em bảo nó "hà hơi" vào đấy nhưng có phải đâu nhỉ, chỉ có chó mới thở hồng hộc thì mới hà hơi vào đấy thôi chứ! Mèo ngửi ngửi cũng nhỏ nhẹ lắm mà ^^
Mèo nhà mình có con ăn vụng, có con không. Nhưng mình phát hiện một điều là con nào mà mình cho phép nhảy lên ghế bàn ăn cạnh mình rồi mình cứ bón cho nó thì có ngày nó nhảy cả lên bàn ăn tìm thức ăn. Còn lúc mình chuẩn bị cho ăn (nó nghe thấy tiếng dầm cơm) nó kêu ngoao ngoao đòi ăn mà mình cứ thưa nó rồi chấp nhận để nó ngoạc mồm ra vòi vĩnh như thế thì nó sẽ quen, lúc nào nó đòi ăn nó sẽ ngoao ngoao rất khó chịu, và lại lì lợm nữa chứ! Tốt nhất là tránh 2 kiểu chiều chuộng trên để khi mình mệt mỏi nó còn biết ngoan ngoãn ý tứ :)

mèo nhà mình từ siêu ăn vụng đã trở thành siêu sát sinh chim.ít nhất là một ngày em nó phải bắt được một con,không kể ngày và đêm.liệu em nó ăn thịt chim có bị đau bụng không nhỉ?.mình mà thấy bắt về là mình hốt vứt sọt rác hết

.

bạn ơi nhà mình cũng có mèo đen nè
hình của mấy em đây

đây là 2 em mình mới bắt về dc mấy ngày
Em này là thằng cu

Em này là con hỉm

Đây là anh lớn dc 1tuổi rồi nặng 3.5kg rất gần người gọi là đến ngay

Còn đây là em mèo vàng nó chẳng lớn dc mình đấ tẩy giun nhưng ko thấy lớn tẹo nào nuôi khoảng 3 tháng rồi chỉ dc1kg

bebukiok

Member
bé mèo vàng lúc lớn sẽ có bộ lông tuyệt đẹp,vằn theo kiểu rất quyến rũ,bạn mình cũng có có 1 bé như thế,mình mê bé ấy điên đảo,lần nào sang nhà bạn cũng đè ra bắt rận,nhưng mà em ấy là mèo đực nên đi suốt,mình đang năn nỉ bạn mình đem bé đi thiến,chứ mèo như thế dễ bị bọn trộm mèo nhòm ngó lắm
3 bé đen thì chẳng còn gì để nói,mập mạp lên là bộ lông nhìn như nhung,nhìn chỉ (mún) muốn cắn thôi

ko phải con mèo vàng đó mình bắt về là 3 tháng lúc đó nó đc hơn một tháng rồi ko gống như con mèo đen to mình nuôi nó tăng cân từng tuần cơ

hình của mấy em đây

Em này là thằng cu

Em này là con hỉm

Còn đây là em mèo vàng nó chẳng lớn dc mình đấ tẩy giun nhưng ko thấy lớn tẹo nào nuôi khoảng 3 tháng rồi chỉ dc1kg

ôi sao mèo nhà bạn giống mèo nhà mình quá.mình cũng mới có thêm một em mèo đen nữa.cho em đen lớn chơi cùng

Vipz.14

Member
Mèo nhà em mới đẻ hồi trước cũng cho sản xuất ra 2 bé mèo đen tuyền, mắt vàng y chang thế. Bây giờ chúng nó đang ở nhà chị họ em. Nghe nói mèo đen dễ bị bắt trộm về làm thuốc lắm. Chứ không phải để ăn bình thường đâu. Mà hàng xóm nhà chị em thì đầy người bán thuốc, đành ra cũng không yên tâm cho lắm, cứ 2 tuần phải về một lần để thăm mèo xem tình hình thế nào. Anh cũng phải cẩn thận đó. Mèo nhìn mặt... ngu ngu yêu yêu quá :)) Mũi đen là ăn vụng đó, đằng này cả bịch đều đen xì :)) Không hiểu có còn là ăn "vụng" nữa không :))

Vipz.14

Member
hình của mấy em đây

Em này là thằng cu

Em này là con hỉm

Mèo nhà anh có vẻ hơi ốm đó. Anh cho nó ăn nhiều chất tanh vào thì nó sẽ lớn thôi. Có mấy nhóc cũng thích uống sữa bột, anh cho uống thử xem. Mà... hì hì.. Mấy nhóc này nhìn ngộ kinh! Chân rõ dài! Mặt rõ háu :)) Anh cố gắng tẩm bổ thêm cho mèo cưng chứ nhìn cả mèo lớn mèo bé ốm nhom như vậy thì chẳng ai cắn má được đâu :))