• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

siêu ăn vụng nhà em

Cún Mèo

Member
Mèo đen xinh quá là xinh..

Bạn ơi, mình nghe nói mèo đen thì chẳng bao giờ ăn vụng chứ nhỉ? Sao mèo nhà bạn lại ăn vụng vậy?

Bạn trông coi nó cẩn thận nhé. Mèo đen dễ mắc bẫy mấy kẻ khát máu thèm thịt mèo lắm đó bạn à.

Phu Dung

Moderator
Bạn nên lưu ý cho mèo ăn thật no, luôn luôn no để nó không còn thèm muốn gì cả; như thế mới mong thoát khỏi cạm bẫy của bọn câu mèo. Theo kinh nghiệm của mình (và đã kiểm chứng qua nhiều người), mèo được nuôi bằng thức ăn công nghiệp (Me-o, Whiskas...) sẽ gần như mất luôn thói quen ăn vụng (nhưng vẫn xin ăn :D) vì khi ăn đồ ăn mèo rồi thì nó không còn thích đồ ăn của người nữa. Nếu còn thích vài thứ (giò lụa, cá rán ...) thì nó sẽ xin, chứ không cạy nồi hay trộm cắp. Lũ mèo nhà mình bây giờ có thuê cũng không thèm ăn vụng đâu. Nó xin ăn mà làm như được cho nó ăn cá rán là hạnh phúc vĩ đại của mình ấy! Hic!

Cún Mèo

Member
Hai con bé nhà em thì có bày cả đĩa cá thu rán, thịt gà hấp... nó cũng chả bao giờ thèm ngửi chứ chưa nói là ăn... Tử tế lắm thì mới nựng được chúng nó ăn được một tí thịt gà bằng cái đầu móng tay, rồi bỏ..

Hôm nay em phát hiện ra Lucky thích ăn caramel, mà phải là loại em làm cơ nhé.. Xắt ra những miếng bé tí, đặt vào lòng bàn tay, chạy vòng vòng quanh nhà thì nó ăn được 2 miếng rưỡi chị ạ...

Phu Dung

Moderator
Mèo vẫn thích caramen vì nó có mùi sữa và trứng nhưng lũ mèo của mình không thích của ngọt (chắc sợ bị tiểu đường :D) Con Tí Chuột mỗi khi muốn ăn cá thì ngồi ngay ngắn trên bàn ăn rồi ngoạc mồm ra kêu dõng dạc: Ngoao, ngoao! với thái độ giống như khách hàng đi khiếu nại về chất lượng hàng hóa dịch vụ vậy! :D Mình có lười lắm thì chỉ chịu đựng được một tí rồi cũng phải lút cút đi lấy cá cho nó ăn; để lâu nó đói nó ăn nhiều hạt khô quá lại tiểu ra máu thì chỉ khổ thân mình thôi. :(

Í, vậy mà cả hai em mèo nhà em vẫn ăn cá thịt bình thường. Miu thì ăn vụng như ranh, chạy ra cướp cả miếng thịt bò em đang thái dở. Meo thì có khá hơn, lúc nào em quay mặt đi mới dám mon men đến gần. Meo dặc biệt thích uống sữa và ăn sữa chua. Nhưng chỉ thỉnh thoảng em ăn mới cho ăn ké thôi. Có sao không nhỉ?
Mèo của bạn Thanh Hưng đẹp quá! Mình cũng thích một em như thế nhưng mẹ bảo nhìn sợ lắm, không cho nuôi. Hôm nào thấy em nào đen tuyền phải gạ bố mới được, mang về rồi mẹ chả nỡ đuổi đi đâu.

còn Ly nhà em toàn trèo lên bếp ăn vụng ( lúc không có em trong bếp cơ :)) ngoài em ra thì nó chả thèm nghe ai cả :))). Nấm cướp thức ăn trên bàn, em chạy theo giành lại thì nó gầm gừ ( em quất 1 cái rõ mạnh, lần sau em mà đuổi theo là "bỏ của chạy lấy người :D" ). Pell thì trèo lên bàn cậy nắp hộp cá nhưng không cậy được nên đá luôn hộp cá xuống đất. cái kiểu "không ăn được thì đạp đổ" ấy mà ...

bọn nó chỉ nghe lời em thôi, có phạm lỗi mà thấy mặt em gần đó là im bặt không dám ho he :D tại em yêu thì vuốt ve, nhẹ nhàng nhưng khi em đã cáu tụi nó thì đánh thẳng tay, không vì thương mà đánh nhẹ đâu :))

nhưng mèo ăn vụng là hư lắm đấy, mấy bạn dạy mèo không được ăn vụng. không thì đến lúc mình làm 1 chảo cá ngon, nó mà nhảy lên ăn là thôi đấy !! ngườithì làm sao ăn chung với mèo, bẩn chết !

Phu Dung

Moderator
Í, vậy mà cả hai em mèo nhà em vẫn ăn cá thịt bình thường. Miu thì ăn vụng như ranh, chạy ra cướp cả miếng thịt bò em đang thái dở. Meo thì có khá hơn, lúc nào em quay mặt đi mới dám mon men đến gần. Meo dặc biệt thích uống sữa và ăn sữa chua. Nhưng chỉ thỉnh thoảng em ăn mới cho ăn ké thôi. Có sao không nhỉ?
Mèo của bạn Thanh Hưng đẹp quá! Mình cũng thích một em như thế nhưng mẹ bảo nhìn sợ lắm, không cho nuôi. Hôm nào thấy em nào đen tuyền phải gạ bố mới được, mang về rồi mẹ chả nỡ đuổi đi đâu.
Hi hi, vậy thì bạn chỉ cần thuyết phục mẫu thân bằng slogan của thuốc lá Craven A: "Mèo đen may mắn", bạn con bảo nuôi mèo đen lợi cho phong thủy, xua đuổi được tà ma... là OK ngay thôi :D

To Khoai: hi hi, đôi khi mình vẫn cho cái lũ yêu quái ấy ăn chung :D Khi nó xin ăn một món mà biết chắc là nó không ăn thì mình phải lấy đưa cho nó ngửi thử, nếu nó không ăn thì mình mới được ăn tiếp. Hic! :(

em đen nhà em ngoài ăn vụng ra còn hay bị tiêu chảy.cứ ăn cơm cá vào là bị.nên em nó chủ yếu ăn cơm thịt thôi.em đen thích được ngủ với chị kiss nhưng chị kiss thì không cho thế là xảy ra đánh nhau,toàn ron rén khi kiss ngủ rồi thì năm bên cạnh
đây là hình chị kiss của đen

Phu Dung

Moderator
Vậy bạn nên tìm cho em nó một bạn mèo để ngủ chung và liếm láp cho nhau. Mèo nên nuôi 2 con, chúng nó liếm nhau đầu, gáy, tai sẽ sạch bong chứ 1 con thì khó liếm tới mấy chỗ đó được.

nhưng mà nhà mình chỉ nuôi được mèo đen thôi còn loại khác thì nó chết mà bây giờ biết kiếm đâu ra một em mèo đen nữa.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Trời ơi thật đáng ghét, mình mê mẩn nhất mấy thằng mèo đen đó! Bỏng bẩy, mượn mà và tinh tế... Nhưng mình chưa bao giờ thấy mấy bé mèo mun béo ú cả nhỉ:p, chúc bé ăn mau chóng lớn và đừng ăn vụng nhiều nữa nhé:X.

Lynk_TG

Member
Đẹp quá...mình nhớ em mèo nhà mình quá. Đã bị cho mất em mèo đó nên bây giờ nhớ quá...hic hic...chúc mừng bạn đã có 1 em mèo mun đẹp tuyệt. Chăm sóc em nó tốt nha bạn.

chị kiss cũng hay liếm cho em đen lắm,để khi nào chộp được cảnh hai em đó liếm láp cho nhau em sẽ post:D hình lên cho mọi người chiêm ngưỡng:D

Ice Man

Member
Đáng yêu ghê, mèo đen là mình thích nhất đó, mèo bạn lông bóng ghê chắc được cưng lắm đây :D

anhbob

Member
Bạn Twinkle ơi, nhà bác mình có một em mèo cũng đen tuyền như thế đấy. Nếu bạn muốn nuôi thì để mình xin hộ cho

Thế em nó lớn hay bé hả bạn? Mà nhà bác bạn đang nuôi mình xin có được không? Nếu bác bạn không có ý đinh nuôi nữa thì cho mình xin. Bạn cho mình số điện thoại liên lạc được không?