• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Show hình meo meo :">

toysdog

Member
Meo meo tên nhẹo bị trùng với chị bizonzon :D .

Bé là mèo lai nhé :x rất dã man ... bắt con nhện hay con rán tàn ngồi sẽ thịt chân tay nó ra từng mẩu 1 :( hơi nhát người lạ :( hay đi chơi nhiều mấy hôm wolcup tàn đi đến 3h sáng xem bóng với người yêu =))

ngudaymuon

Active Member
sao e cột bé vào vậy? Mà cột bằng cái dây thừng rồi tròn quanh cổ vậy bé sẽ bị đau. :( C không thích nhìn cảnh các bé bị xích, cảm giác khá là tù túng.

toysdog

Member
Em biết mà nhưng em chỉ xích vào để chụp thôi không thì nó chạy mất với cả nhà em nhà vườn mấy hôm đêm tàn đi chơi về muộn em sợ bị mất :">

bizonzon

Active Member
Sao gọi nó là Nhẹo em? Nhẹo nhà chị tại hồi bé cứ nhạ nhạ với nhẹo nhẹo chứ không chịu meo meo nên chị gọi nó vậy, tưởng tên độc rồi chứ :D

anhhang

Member
Rình lúc nó ngủ ý, xong bạn bê nó ra chỗ thoáng chụp thật nhanh, nó chưa tỉnh hẳn sẽ chậm chạp hơn, chụp dễ hơn :

Nó là một cô mèo hoang xấu xí ,không biết nó xuất thân từ gia đình nào,từ đâu đến,không biết nó ăn gì để sống.Nhưng bây giờ nó là cô mèo hạnh phúc nhất vì được cả nhà yêu,nhất là mẹ nó."Ô dù" của nó to lắm nên cả nhà không ai được mắng nó,mắng nó là làm cho nó sợ.
Xem nó xấu như thế nào nhé;

Ngay cả khi nó ngủ ngon lành trên máy tính của chị Thảo ,chị Thảo cũng không dám đánh thức nó dây.

Xem nó hạnh phúc như thế nào nhé;

Nó canh lúc chị nó mở máy lên để vào vietpet thì nó nhảy lên máy chị nó để ngủ.Chắc ganh tỵ với mấy bé mèo trên vietpet hay gì đó.

Không biết làm sao cho hình lớn hơn?!

toysdog

Member
Sao gọi nó là Nhẹo em? Nhẹo nhà chị tại hồi bé cứ nhạ nhạ với nhẹo nhẹo chứ không chịu meo meo nên chị gọi nó vậy, tưởng tên độc rồi chứ :D

Tại mỗi lúc đòi ăn và đi chơi về nó dựng xù đuôi lên nịnh chủ nheo nheo nhẹo nhẹo nghe buồn cười lắm :))

bichdiep

Member
thế là đụng hàng rồi nhé, có khi về sau đặt tên xấu xấu không ai đặt tên trùng con em nhà mình, Nhẹo giống con Shin nhà chị cũng bắt chuột bắt gián ác, cũng nhát người lạ luôn :))được cái nhát quá, không dám ra ngoài chơi , he he

toysdog

Member
con của em tuy nhát nhưng vẫn bỏ đi chơi với anh mèo nga nào ý đến 3h sáng mới về cơ :))))))) hôm qua nó nó bắt được con gián xong sé xác ra chục mảnh =))