• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sheryl Dolls - Đại gia đình búp bê đá quý (tầng 2)

Sheryl

Active Member
Đầu tư luôn cái đèn hồng ngoại ấy, lắp nhà tắm cho đỡ lạnh, đầu tư cho mèo rồi dùng ké :))
Nhà mình cũng đang định đầu tư 1 cơ số thứ nhưng mà chưa có $ :))
Đèn hồng ngoại có rồi. Nhưng không ấm bằng lò sưởi được. Đèn hồng ngoại là mượn dài hạn của mẹ chuột buồn hi hi. Tăng xin giảm mua tích cực cầm nhầm mờ.

Sheryl

Active Member
Hà Nội trở lạnh. Sau đợt lạnh đầu thu lúc trước thì có lẽ giờ mới lại bắt đầu lại mùa đông. Có các con ở bên thật ấm áp biết bao.

Tanpopo chào buổi sáng các bác các cô các chú.​

Sheryl

Active Member
con gái chào mẹ
Ôi cái lưỡi cái lưỡi, con bố Gấu không trệch mm nào :)). Tháng trước gặp Công Chúa thấy con vẫn giữ nền nếp quấn người của gia đình búp bê, yêu lắm :x.

Sheryl

Active Member
Chủ nhật đẫm máu...

Đến hẹn lại lên, cứ tháng 1-2 lần, nhà cháu lại có một chủ nhật đẫm máu. Thông tin dưới đây không dành cho người yếu bóng vía :">.

Căn nguyên là ở cái sự làm thức ăn cho lũ đần độn. Bình thường nhà cháu chỉ làm thịt bò và thịt gà (mua ở metro cho rẻ). Nhưng hôm qua mua thêm được 3kg cật heo rất ngon (ông ngoại các cháu dẫn đi mua, mẹ cháu lếch thếch vác từ tận HD lên cho các cháu, chứ ở HN mẹ cháu không biết làm sao mua được nhiều thế T_T), nên lôi hết đồ trong tủ lạnh ra làm một mẻ cho các cháu đổi vị.

Sau mấy giờ hì hục, thành quả đạt được là...

Một chậu to :D (chỗ này là 7kg, chưa có thịt gà vì chưa lóc xong >_<, mệt quá phải bỏ đi chơi cho đỡ rùng rợn)

Sau khi lượn đường về, may nhờ có sự trợ giúp của đầu bếp Trung Hoa, nên lóc được thêm 4kg đùi gà và mua thêm một hộp pate nữa. Thành quả sau khi hoàn thiện là...

6 hộp đầy... thêm một bát xương gà để nấu nước dùng.

Vét chậu cũng thêm được gần một hộp nữa, làm luôn cho các cháu ăn nóng sốt :D

Đảm bảo đầy đủ dinh dưỡng và ngon miệng :x. Lũ nhóc nhà cháu mê thức ăn mẹ làm còn hơn cả RC hehe (tự hào :">).

Mẹ cháu nhớ có ai hỏi cái pate whiscat vị gà và cá ngừ ở đâu đó. Ở HN mẹ cháu thấy siêu thị ở trong Vincom có bán. Hôm qua mẹ cháu đi lượn có nhìn thấy :). Tuy nhiên nhà cháu cho rằng cái đó có mùi vị thôi chứ chất lượng nhất, biết rõ thịt gì thịt gì thì cứ tự làm cho chắc ăn :D.

mimimiumiu

Member
Mẹ sheryl ơi chỉ cho e cách làm thức ăn như c với để e cho các cháu nó đổi món chứ e toàn cho bọn nhà e ăn pate whiscat thôi :(

Boo09

Member
chào chị Sheryl

Chị Sheryl cho em hỏi một tí ạ , tình hình là thằng đực nhà em nó không thích ăn cái gì không có mùi nồng , thế là em mua chai dầu cá trộn vào để mùi cho thằng nhỏ ăn

=> thì thằng đực nó chịu ăn
Rồi thằng đực nó chịu ăn thì con bé sanhua lớn nhà em lại không thích ăn , hôm qua hôm nay nó bỏ ăn , em chia làm hai ( 1 trộn và 1 không trộn ) thì bé nó chỉ ngửi rồi bỏ đi :( Không những 1 mà 2 bé cái nhà em tự dưng 2 hôm nay dở chứng , mặt cứ buồn hiu rồi chui vô chăn nằm #-o Ôm nựng nịu hỏi thăm mà bọn nó cứ buồn hiu , cứ thui thủi như bị cô lập :((
Chị cho em hỏi triệu chứng này có phải là do em thay đổi khẩu phần ăn cho 1 đứa , mà 2 bé đó nó giận không ? Có cách nào làm cho thức ăn có mùi thơm ngon nữa không chị ? ( Đợt trước em có xay thêm đầu tôm cho mấy bé thì được 1 lần bọn nó ăn , sau đó lại chê )

Sheryl

Active Member
Mẹ sheryl ơi chỉ cho e cách làm thức ăn như c với để e cho các cháu nó đổi món chứ e toàn cho bọn nhà e ăn pate whiscat thôi :(
Bí quyết chính là đoạn dưới Boo09 có viết, đó là sử dụng đồ ăn có vị tanh nồng. Chị dùng thịt gà bò nhưng vẫn thêm nội tạng (cật) còn như bạn Boo09 là xài dầu cá. Nếu bé đã quen ăn whiscat thì có lẽ cần cai nghiện thêm bằng cách trộn pate whiscat vào rồi sau giảm dần xuống (làm tương tự nếu bé nghiện hạt khô).

Lẩu thập cẩm trên chị còn muốn cho thêm ít cá vào nhưng bạn xuka không chịu chia sẻ cá cho chị nên... không có cá :<.

Chị Sheryl cho em hỏi một tí ạ , tình hình là thằng đực nhà em nó không thích ăn cái gì không có mùi nồng , thế là em mua chai dầu cá trộn vào để mùi cho thằng nhỏ ăn

=> thì thằng đực nó chịu ăn
Rồi thằng đực nó chịu ăn thì con bé sanhua lớn nhà em lại không thích ăn , hôm qua hôm nay nó bỏ ăn , em chia làm hai ( 1 trộn và 1 không trộn ) thì bé nó chỉ ngửi rồi bỏ đi :( Không những 1 mà 2 bé cái nhà em tự dưng 2 hôm nay dở chứng , mặt cứ buồn hiu rồi chui vô chăn nằm #-o Ôm nựng nịu hỏi thăm mà bọn nó cứ buồn hiu , cứ thui thủi như bị cô lập :((
Chị cho em hỏi triệu chứng này có phải là do em thay đổi khẩu phần ăn cho 1 đứa , mà 2 bé đó nó giận không ? Có cách nào làm cho thức ăn có mùi thơm ngon nữa không chị ? ( Đợt trước em có xay thêm đầu tôm cho mấy bé thì được 1 lần bọn nó ăn , sau đó lại chê )
Trộn dầu cá thì lúc cho ăn mới trộn cũng được mà, như thế thì trộn cho thằng đực một bát riêng còn bọn kia theo khẩu phần cũ. Hoặc có thể cho các đồ ăn tanh khác như một chút nội tạng xay nhỏ, hoặc lòng đỏ trứng gà.

X

xuka3691

Guest
......

Lẩu thập cẩm trên chị còn muốn cho thêm ít cá vào nhưng bạn xuka không chịu chia sẻ cá cho chị nên... không có cá :<.

....
nói xấu mình, thảo nào mình hắt xì hơi.

được rồi, trong tuần này sẽ chuyển 1 ít cá đến cho bà chị (ít thôi vì nhà e cũng sắp hết), xấu xí cấm chê

Sheryl

Active Member
nói xấu mình, thảo nào mình hắt xì hơi.

được rồi, trong tuần này sẽ chuyển 1 ít cá đến cho bà chị (ít thôi vì nhà e cũng sắp hết), xấu xí cấm chê
Tại mình thấy mèo nhà mình cả đời chưa biết mùi cá là gì, thấy tội nghiệp chúng nó nên phải la làng tí :)). Chẳng may lại được bữa cá thì sao :)).

kokokiukiu

Active Member
Phai sang an xin 1 hop ve cho meo nha minh an moi duoc,kho than ca doi chung no chua duoc an cat bao gio,minh cung phai la len de xem chi y co thuong tinh ma cho meo cua minh 1 hop ko.=))=))=))

Sheryl

Active Member
Mang mèo sang thì có cho mèo ăn. Toàn đi hai mặt mẹt mà không có mèo thì còn lâu mới được :)).

Gemma

Active Member
Đến hẹn lại lên, cứ tháng 1-2 lần, nhà cháu lại có một chủ nhật đẫm máu. Thông tin dưới đây không dành cho người yếu bóng vía :">.

Căn nguyên là ở cái sự làm thức ăn cho lũ đần độn. Bình thường nhà cháu chỉ làm thịt bò và thịt gà (mua ở metro cho rẻ). Nhưng hôm qua mua thêm được 3kg cật heo rất ngon (ông ngoại các cháu dẫn đi mua, mẹ cháu lếch thếch vác từ tận HD lên cho các cháu, chứ ở HN mẹ cháu không biết làm sao mua được nhiều thế T_T), nên lôi hết đồ trong tủ lạnh ra làm một mẻ cho các cháu đổi vị.

Một chậu to :D (chỗ này là 7kg, chưa có thịt gà vì chưa lóc xong >_<, mệt quá phải bỏ đi chơi cho đỡ rùng rợn)

Sau khi lượn đường về, may nhờ có sự trợ giúp của đầu bếp Trung Hoa, nên lóc được thêm 4kg đùi gà và mua thêm một hộp pate nữa. Thành quả sau khi hoàn thiện là...

Vét chậu cũng thêm được gần một hộp nữa, làm luôn cho các cháu ăn nóng sốt :D

Đảm bảo đầy đủ dinh dưỡng và ngon miệng :x. Lũ nhóc nhà cháu mê thức ăn mẹ làm còn hơn cả RC hehe (tự hào :">).

Mẹ cháu nhớ có ai hỏi cái pate whiscat vị gà và cá ngừ ở đâu đó. Ở HN mẹ cháu thấy siêu thị ở trong Vincom có bán. Hôm qua mẹ cháu đi lượn có nhìn thấy :). Tuy nhiên nhà cháu cho rằng cái đó có mùi vị thôi chứ chất lượng nhất, biết rõ thịt gì thịt gì thì cứ tự làm cho chắc ăn :D.
Hey, cái này chắc phải bỏ vào máy xay hở mẹ Sheryl? Chứ mà bằm bằng tay chắc gãy cả hai tay mất :(:)-?? Kiểu này chắc mẹ cháu cũng phải xay một ít mỗi tuần cho bọn lắm lông ở nhà nó ăn, vừa ngon lại bổ, rẻ, Sheryl hỉ! <:p:D

whitexsnow

Active Member
Mẹ Sheryl siêng năng quá, hic, em chẳng siêng được thế đâu :D:D:D:D:D. Chẹp chị ơi thế tổng cộng lại là bao nhiêu nguyên liệu thế huh chị , nhìn hình choáng quá nên không tổng hợp được :)

Sheryl

Active Member
Hey, cái này chắc phải bỏ vào máy xay hở mẹ Sheryl? Chứ mà bằm bằng tay chắc gãy cả hai tay mất :(:)-?? Kiểu này chắc mẹ cháu cũng phải xay một ít mỗi tuần cho bọn lắm lông ở nhà nó ăn, vừa ngon lại bổ, rẻ, Sheryl hỉ! <:p:D
Dạ, phải dùng máy xay công suất lớn, chứ băm bằng tay chắc tiêu mất ạ.

Ngon bổ thì chắc chứ khoản rẻ thì em không đảm bảo :p. Cái này tùy thuộc vào nguyên liệu thôi :).

Mẹ Sheryl siêng năng quá, hic, em chẳng siêng được thế đâu :D:D:D:D:D. Chẹp chị ơi thế tổng cộng lại là bao nhiêu nguyên liệu thế huh chị , nhìn hình choáng quá nên không tổng hợp được :)
Cũng kha khá loại đấy, 5 loại tất cả :">. Nhưng thành phần chính đã bật mí rồi còn gì.

kokokiukiu

Active Member
Mang mèo sang thì có cho mèo ăn. Toàn đi hai mặt mẹt mà không có mèo thì còn lâu mới được :)).
Ơ,thế ko cho kí gửi mang về ạ?:))mèo nhà em mà đi ra ngoài là ko dám ăn gì đâu, chúng nó cũng ngồi ngắm là cùng,mất công em mang vác tụi nó nặng lắm chị ơi:D=))=))

Sheryl

Active Member
Ơ,thế ko cho kí gửi mang về ạ?:))mèo nhà em mà đi ra ngoài là ko dám ăn gì đâu, chúng nó cũng ngồi ngắm là cùng,mất công em mang vác tụi nó nặng lắm chị ơi:D=))=))
Cái này hấp dẫn lắm cô ạ, yên tâm đi. Không thì vẫn còn hạt để sơ cua mà. Nhà này không biết thiếu thức ăn là gì :D.

yumi

Member

.
trời ơi em ngưỡng mộ chị Sheryl quá. Mấy đứa nhà mẹ Sheryl ăn đồ mẹ làm là nhất rồi . ;)Em thì chịu cái khoản này...hic..hic. Mà 6 hộp này thì mấy đứa nhà chị ăn trong bao lâu thì hết?