• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

San Kô_ Niềm Tự Hào GSD TB:

gravita

Member
Thứ 2 vừa qua Quê hương 5 tấn có thêm 1 thành viên GSD mới :Cậu ấy tên SAN KÔ (Mình là người đưa hình ảnh giúp bác NGÀN chủ của San Kô ĐT: 0904.677.854)
Gửi tặng ACE 1 số hình ảnh của San Kô.

Mong ACE cho những lời nhận xét về em nó giúp bác NGÀN.

my_lucky

Active Member
Chú này bị nuôi nhốt một thời gian rồi, nhìn 2 chân trước là biết.Đầu to nhưng mình mỏng, chú ý nhu cầu dinh dưỡng của nó hơn nữa.Nói chung, để nhận xét chuẩn hơn nữa thì tốt nhất là đến tận nơi mắt nhìn tay sờ là chuẩn nhất.Thân!

yeulab

Member
XANKÔ có đầu thủ khá đẹp,bạn có thể cho biết lý lịch em nó được không? Nếu tôi không nhầm em nó được mang từ Hà nội về?

yeulab

Member
Bạn ơi, tôi đã đi Thái Bình nhiều lần và được biết ở dưới đấy có 1 số con chó đực đẹp toàn diện hơn XANKÔ đấy, còn nếu XANKÔ như thế này mà là niềm tự hào của Thái Bình thì mặt bằng GSD đẹp của Thái Bình thấp hơn các Tỉnh khác đấy bạn nhé, bạn nên xem lại

vanglai213

Active Member
hì em này cái đầu hầm hố quá thân trước rất đậm mình đô con, làm giống tốt bác à,hình như máy anh bác không tốt lắm với lại thời tiết mùa này chụp hình như màu lông cún nhạt đi mất cái độ tươi của lông cún,em này đang vào chế độ tập hay sao phom eo ọt phết...em nhận xét vui thôi nhé cái

gravita

Member
Bạn ơi, tôi đã đi Thái Bình nhiều lần và được biết ở dưới đấy có 1 số con chó đực đẹp toàn diện hơn XANKÔ đấy, còn nếu XANKÔ như thế này mà là niềm tự hào của Thái Bình thì mặt bằng GSD đẹp của Thái Bình thấp hơn các Tỉnh khác đấy bạn nhé, bạn nên xem lại
Bác ơi . quê em còn nghèo lắm ...Chỉ có những ai yêu GSD thật lòng (không buôn bán nặng)mới cảm nhận được vẻ đẹp của từng em GSD mà thôi.

liemhitle

Member
niềm tự hào của Thái Bình mà lại đứng ở nơi như bãi rác chụp thế thì coi sao đc hả bác chủ thớt , bác nên chụp lại cho em nó ở 1 bãi cỏ xanh và cố gắng tạo dáng cho em nó đi, có thế mới toát đc dáng vẻ niềm tự hào của TB chứ

yeulab

Member
Chào Bạn.tôi có chơi với 1 số Anh em chơi GSD dưới Thái Bình và thấy bạn nói XanKÔ là NIỀM TỰ HÀO thì thấy không đúng và nói vậy thôi chứ không có ý gì. chuyện giàu nghèo trong niềm ĐAM MÊ không nói lên điề gì cả, có nhiều người không dám ăn tiêu nhiều tháng liền để dành tiền chơi 1 GSD...có những người còn mang SỔ ĐỎ nhà của mình đi cắm để mua chó...CÒN SANKÔ nếu bạn muốn biết lai lịch và giá trị của nó như thế nào thì tôi biết rất rõ bạn nhé. Thái bình là 1 tỉnh lớn và phong trào nuôi GSD rất mạnh mà Sankô thì hình thức tạm được...giá thành rẻ như vậy đã là niềm tự hào sao? sao bạn không đưa những UTOPIA, KAIRA...của bác Chinh, bác Phôi..., bác Hùng...đấy là những GSD ĐÁNG là niềm tự hào đấy

duc_LD

Các bác để ý câu chữ nhau quá ,tôi thấy San kô có bộ mặt ấn tượng còn nhìn chung là ok ,còn con GSD nó có các thời kỳ trong năm ,có lúc rất đẹp có lúc rất xấu .Con SanKô chắc đang trong giai đoạn thay lông (theo tôi là giai đoạn xấu nhất của con GSD) nên chưa phản ánh hết vẻ đẹp của nó .Mạo muội đưa ra vài nhận xét cá nhân

gianglongbien

Vietpet sponsor
bạn YEULAB trên nick bạn tham gia từ năm 2007 , đến từ hà nội , mình muốn hỏi bạn , bạn có thể cho biết quý danh được không ? hình như bạn có gì bức xúc với XANKO thì phải ? theo mình anh em ở thái bình cũng chỉ là giới thiệu với mọi người đôi chút về thành viên mới , để thúc đẩy phong trào GSD trên quê hương 5 tấn đang có phong trào rất phát triển ,có gì đâu mà bạn có vẻ dị ứng như trên nhỉ ? theo mình thế này các bạn thái bình xem có được không ? những tên nick không rõ quý danh , cũng chẳng nên cần trả lời vậy nhé , GIANG LONG BIEN

Chắc bác ấy chỉ dị ứng về cách đặt tên thread thôi mà bác Giang!
và cũng đúng là Xanko không có gì đặc sắc và chụp cảnh lại xấu

cuongtb

Member
Người quen......

bạn YEULAB trên nick bạn tham gia từ năm 2007 , đến từ hà nội , mình muốn hỏi bạn , bạn có thể cho biết quý danh được không ? hình như bạn có gì bức xúc với XANKO thì phải ? theo mình anh em ở thái bình cũng chỉ là giới thiệu với mọi người đôi chút về thành viên mới , để thúc đẩy phong trào GSD trên quê hương 5 tấn đang có phong trào rất phát triển ,có gì đâu mà bạn có vẻ dị ứng như trên nhỉ ? theo mình thế này các bạn thái bình xem có được không ? những tên nick không rõ quý danh , cũng chẳng nên cần trả lời vậy nhé , GIANG LONG BIEN
Bạn Gravita rất ấn tượng với những GSD có đầu thủ to, hầm hố nên cũng hơi ưu ái khi đặt tên chủ đề khiến các bác hiểu nhầm. Thật tình thì đây chỉ là thông tin chia xẻ chứ không có ý gì khác
Còn bạn YEULAB thì là người quen của AE Thái Bình có lẽ anh Giang không nhận ra bác ấy thôi, Một phút ngẫu hứng chụp mấy kiểu ảnh pot bài lên làm cho diễn đàn mấy hôm nay rôm rả hẳn, hì ..hì... cũng vui chứ các bác. Bác nào có hàng mới pot lên chia xẻ cùng anh em đi chứ, lâu nay GSD vắng bóng quá. :-bd:-bd:-bd:)):)):))

viet-hong

Member
các bác để ý câu chữ cuả nhau quá. Theo mình thì em này đúng không thể là niềm tự haò cuả Gsd thái bình thật vì tb còn nhiều gsd đẹp hơn thế nhưng nói công bằn thì em này cũng rất đẹp đó chứ mỗi tội hơi gầy nếu chăm sóc tốt và chịu cho em nó vận động thì em nó sẽ còn khác nhiều. Còn chuyện giầu nghèo thì đã làm sao quan trọng phải có niềm đam mê còn ko đam mê thì giầu cỡ naò cũng chưa chắc có được những em đẹp đâu nhé.