• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Samoyed phối với Alaskan

Pet Mart

Vietpet sponsor
Tình hình là vào 1 ngày mát trời. Em samoyed nhà mình đã nhảy em Alaskan vào ngày salo thứ 7 của nó. Có một vấn đề là em alaskan nhà mình mới đc có 6 tháng, hơi gầy nhưng bù lại được cái rất khỏe. Các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi 1 chút.

Ảnh 2 đứa nhà mình​

1. Hai đứa chúng nó đã nhảy nhau trên dưới 5 lần rồi, lần nào cũng đang "bem" dở thì mình phát giác kịp thời :D , nên chúng nó chổng mông vào nhau đc 15 phút thì rút ra luôn nên mình ko rõ như thế đã bị dính chưa, và tỉ lệ chửa có cao không?

2. Vì chúng nó đã phối nhau vài lần rồi, nhưng em Alaskan vẫn chưa hết salo, còn em samoyed thì lại đến ngày động đực nên rất là "ham hố". Mình cứ rảnh ra 1 cái là chúng nó "abc". Nếu mình cứ để cho chúng nó nhảy nhau tự nhiên có sợ ảnh hưởng tới sức khỏe cả 2 con không? Và có nên để cho chúng nó nhảy nhau nhiều không vì em cái mới có 6 tháng.

3. Em cái tính từ ngày phối đến hôm nay đã gần 1 tuần, nếu nó đẻ thì có đẻ được không? Hay mình cần phải cho nó uống thuốc tránh thai ko? Hoặc khi đẻ không biết có làm ảnh hưởng tới sức khỏe chó mẹ ko vì nó bé quá.

4. (Ngoài lề:D) Không biết samoyed với alaskan phối vs nhau nó có ra con gì không? Mình search trên google thì có rất ít alaskan lai samoyed. Có 1 ảnh bên dưới mình tìm được, hi vọng nếu đẻ thành công thì ra được em này cũng mát lòng :praying:

Cảm ơn !

vanglai213

Active Member
Ui sao lại cho phối phí thế , 5 phút cũng có nguy cơ đây, thôi bạn à cứ chờ hy vọng vào 1 tháng đầu xem sao.

Pet Mart

Vietpet sponsor
Ui sao lại cho phối phí thế , 5 phút cũng có nguy cơ đây, thôi bạn à cứ chờ hy vọng vào 1 tháng đầu xem sao.
Mình ko cho phối, vì bất cẩn đi làm để 2 đứa ở nhà nên chúng nó ko kiềm chế được ... thế là tự nhảy nhau bác ạ. Dog Eye

vanglai213

Active Member
Mình ko cho phối, vì bất cẩn đi làm để 2 đứa ở nhà nên chúng nó ko kiềm chế được ... thế là tự nhảy nhau bác ạ. Dog Eye
:D Trường hợp này không thể tránh được mà bạn , thôi chờ kết quả thôi, 2 dòng này cũng la lá chất lông như nhau, biết đâu bạn lại tạo được một giống mới mà dân mình yêu thích:-bd :-bd