• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

samoyed còi xương

mình có nuôi 1 bé samoyed cái h khoảng 7 tháng rồi đang salo nhưng mà bé của mình mới có khoảng 12 13kg gày quá và biếng ăn nữa ăn rất ít các bạn có cách nào để chỉ mình để nó béo lên được không giúp mình với nhé ăn gì để em nó được béo hơn và to hơn chú h còi quá

mình có cho nó đi tập thể dục và uống canxi nhưng mà cơm nó ăn rất ít cơm với thức ăn cắt nhỏ ra rồi mà nó vẫn chỉ nhặt thức ăn ăn mà bỏ cơm làm thế nào để nó ăn nhiều cơm giúp mình với

cho nhịn đói 1-2 hôm, cho ngắm con chó khác ăn cơm. Đồng thời uống vitamin B1, sau đó bắt đầu cho ăn cơm trộm thức ăn bt, yên tâm là đánh thủng bát :) đừng sót nhé nhịn 1 hôm ko sao đâu

vitamin B1 ở hàng thuốc à bạn mình đang cho uống canxi rồi vẫn uống được vitamin hả bạn mỗi ngày mấy viên chỉ mình với

QuanVu

Member
bạn lên post ảnh để anh em xem . chứ cũng có thể ko phải là Samoyed . vì còn 1 dòng nữa rất giống nhưng trọng lượng chỉ đc vậy . bạn lên post ảnh sớm để mọi người cùng giúp

bé sam nhà mình gần 8 tháng rồi nhưng chỉ được 12 13 cân bé là con cái nhé liệu như vậy có phải bị còi xương không mọi người xem và giúp đỡ mình nhé . Đây là ảnh của em nó

ieuLu

Member
bé sam nhà mình gần 8 tháng rồi nhưng chỉ được 12 13 cân bé là con cái nhé liệu như vậy có phải bị còi xương không mọi người xem và giúp đỡ mình nhé . Đây là ảnh của em nó
á. bé này giống japanese spjtz quá

không bạn ạ nó chỉ lười ăn gày quá nên vậy chứ dáng no cao hok thấp như japanese spitz đâu :((

Tha Thứ

Member
E thấy các bạn samoyed một số bạn đẻ ở việt nam hoặc nuôi từ bé ở đây ít bạn có đc thân hình và bộ lông đẹp lăm , mac dù các bố mẹ chăm nom cẩn thận. E thấy việc cải thiện vóc dáng là việc khó nhất, chăm cho khung phat triển fai la cả quá trình từ nhỏ cơ

Mupet

Member
nói xin lỗi bạn,chứ nhìn con sam của bạn,mình thấy nó giống 1 con phốc sóc trắng ngoại cỡ hơn@@

chó nuôi từ bé,nên cho ăn theo ý mình,đừng chăm quá,nó lười ăn bạn à,cứ cho nó đói,rồi nó khắc ăn theo ý mình

Darkstar

Vietpet sponsor
Để thay đổi cân nặng và kích cỡ của cún cần 1 thời gian dài và chế độ dinh dưỡng cũng như vận động hợp lý! bạn có thể ra offline tại tượng đài Lenin mỗi sáng CN lúc 9h trở đi để được tư vấn về chế độ ăn hợp lý!

QuanVu

Member
khuôn mặt này thì japanese spitz rồi . trong clb mình cũng có mấy em dạng dạng thế này . mà mình cũng chém thế thôi %-(

phân biệt SAMOYED và JAPANESE SPITZ mình không hiểu biết về chó lắm nhưng mình thấy japanese spitz có 7 8 kg thôi mà con mình lười ăn 1 ngày nó ăn có chua được nửa bắt cơm nên vậy chứ nếu nó ăn khỏe mà bé như vậy thì mình cũng biết hok phải samoyed đây là nó ăn it quá nên mình mới ? làm cách nào để cho nó ăn nhiều cơm và béo chứ mình hok ? nó thuộc giống gì :(

Cún nhà bạn mới 7 -8 tháng vì vậy vẫn trong độ tuổi phát triển và lại là thời kỳ phát triển mạnh nhất vì vậy bạn hoàn toàn có thể cải thiện vóc dáng của cún = chế độ ăn và tập luyện phù hợp. Trước mắt bạn nên bỏ kỳ salo đầu đi để cún phát triển hết 1 cách toàn diện đã cân nặng thì cải thiện ko khó chủ yếu là khung xương cần 1 quá trình dài chăm sóc và phát triển. Nếu cần tư vấn về chế độ dinh dưỡng và tập luyện bạn cứ liên lạc với mình hoặc 9h tất cả các buổi tối ngoài tượng đài lê nin rất nhiều người có kinh nghiệm sẽ giúp đỡ bạn

QuanVu

Member
bạn nói thế nào ấy chứ . nuôi mà 1 ngày ăn nửa bát cơm thì không bao giờ nó phát triển đc khung xương cũng như phom người như thế này đc . bạn cho ăn thức ăn khô hay thế nào ấy chứ . mình cũng nuôi sam và từ bé đến lúc 1 tuổi cũng không ăn 1 hạt cơm nào cả . cứ cố gắng chăm sóc cún . khoảng 2-4 tháng nữa là biết ngay thôi mà:)

kid1989

Active Member
bạn nói thế nào ấy chứ . nuôi mà 1 ngày ăn nửa bát cơm thì không bao giờ nó phát triển đc khung xương cũng như phom người như thế này đc . bạn cho ăn thức ăn khô hay thế nào ấy chứ . mình cũng nuôi sam và từ bé đến lúc 1 tuổi cũng không ăn 1 hạt cơm nào cả . cứ cố gắng chăm sóc cún . khoảng 2-4 tháng nữa là biết ngay thôi mà:)
Ăn thức ăn khô 100% là hoàn toàn không tốt. Có thể đẹp nhưng không tốt cho sức khỏe của cún nếu bạn cứ cho nó ăn 100% thức ăn khô của chó

kimyo123

Member
không bạn ạ nó chỉ lười ăn gày quá nên vậy chứ dáng no cao hok thấp như japanese spitz đâu :((
vậy thì có thể là eskimo @@, với cả ăn toàn thức ăn khô mà ăn maxi thì quá tốt ấy chứ :|