• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Samoyed bị yếu 2 chân sau..

phamthang711

Bon nhà mình được 3 tháng rưỡi rồi.2 chân sau của em bị yếu,đi chậm thì tạm ổn.Nhưng khi chạy 2 chân sau khuỳnh ra,mỗi lần đang nằm đứng dậy hơi khó khăn.
1 ngày,sáng mình cho đi bộ 1 tiếng,chiều 1 tiếng, tối tiếng rưỡi.Chế độ ăn thì k thiếu chất, đã đi test canxi thì k vấn đề gì cả.
Khi nằm sấp thì chân sau xòe ra.Mình sợ sau này lớn chân như thế thành tật.Nhà mình lát gạch hoa toàn bộ nên có thể nó bị trơn.
Mọi người ai nuôi Samoyed rồi,cún từng bị như này thì cho mình ý kiến nhé.Bon nhà mình là cái.
Rất mong mọi người cho mình cách khắc phục chân sau cho cún.Mình xinh cảm ơn.

hackiquan

Member
Bạn bổ xung thêm canxi như cho uống viên canxi + Cho ăn thêm xương như cổ gà băm ra cho ăn với cơm hoặc xương đầu lợn ninh nhừ cho cún ăn cái này rất tốt ngày xưa alas của mình bị thiếu canxi trong máu thỉnh thoảng bị co giật hồi mới về tưởng bị care nhưng giờ béo khỏe rồi gần 8 tháng được gần 27kg rồi

phamthang711

Bạn bổ xung thêm canxi như cho uống viên canxi + Cho ăn thêm xương như cổ gà băm ra cho ăn với cơm hoặc xương đầu lợn ninh nhừ cho cún ăn cái này rất tốt ngày xưa alas của mình bị thiếu canxi trong máu thỉnh thoảng bị co giật hồi mới về tưởng bị care nhưng giờ béo khỏe rồi gần 8 tháng được gần 27kg rồi
vấn đề là em cún của mình k thiếu canxi,chế độ ăn thì k thiếu gì cả ( cổ gà,sữa,pho mát,trứng vịt lộn,thịt bò,viên canxi,vitamin AD...)Minh đã cẩn thận đi kiểm tra canxi trong máu,cũng k thiếu.Nhưng 2 chân sau của em bị khuỳnh ra,mình muốn hỏi xem có bạn nào bị như thế không?cho mình cách khắc phục với

kimoah

mình từng nuoi 1 e cún giông truong hop pe của bạn,chân sau be' yếu đến nỗi đi chỉ có lết y như con hải cẩu con vậy,cho ở nha lót gạch bông như vây bé khó hồi phục lắm bạn ah,lúc trước minh phải gửi bé mình ve quê,nhà có sân cát,gạch,đá bé chạy nhảy từ từ mới cứng chân lại được...bạn cố gắng dẫn bé đi dạo ngoai đường càng nhiều càng tốt bạn nha!!chúc be' của bạn sớm bình phục :x

mo@ngu

Member
bạn cứ chăm cho nó tập thể dục, tốc độ đi ngày càng tăng lên, đi bộ rồi dần dần cho chạy, có thể thì bạn đi xe đạp vừa vừacho em nó chạy bộ theo là ok :v

1 k cho ở gạch hoa cương , nếu cứ ở đó thì tập cách nào cũng vô dụng , bạn nên mua 1 cái chuồng hoặc cho pé ở nơi ximang or cát .
2 phơi nắng sớm hằng ngày
3. Bổ sung thêm canxi
4. Chỉnh lại tư thế nằm và ngồi của cún , nằm ngủ thì nằm 1 bên k tẹt 2 chân ra

Nếu làm theo mình kết hợp vận động ăn ún đủ chất , trong vòng 1th sẽ thấy hiệu quả !!!

RoyceBond

Member
Thứ nhất là sàn đá hoa nte thì k bh sửa đc nên làm cho e nó cái lồng
Thứ hai là dáng nằm vs ngồi nte kia sẽ gây tật bạn phải chỉnh lại cho cún
Canxi và tập cũng chỉ là 1 phần. Bạn cứ để í chó có biểu hiênj ăn đất hay ltinh gì đấy là nó đàn thiếu chất đấy. Mình cũng nuôi samoyed tên Bond rất vui đc làm quen và giúp đỡ bạn

phamthang711

Thứ nhất là sàn đá hoa nte thì k bh sửa đc nên làm cho e nó cái lồng
Thứ hai là dáng nằm vs ngồi nte kia sẽ gây tật bạn phải chỉnh lại cho cún
Canxi và tập cũng chỉ là 1 phần. Bạn cứ để í chó có biểu hiênj ăn đất hay ltinh gì đấy là nó đàn thiếu chất đấy. Mình cũng nuôi samoyed tên Bond rất vui đc làm quen và giúp đỡ bạn
Bon nhà mình đúng là hay ăn linh tinh lắm,gì cũng cho vaò mồm.Bạn có thể cho mình sdt đc k?mình muốn hỏi trực tiếp.rất cảm ơn bạn.

nhìn cún mà thương quá. bạn cố gắng cho cún vận động nhưng nhẹ nhàng thôi. bạn đừng lạm dụng canxi quá nhé nó cũng là con dao 2 lưỡi đó. kinh nghiệm xương máu của mình với em rott lúc nhỏ đó.