• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Saint Bernard - Vịt 1 con

Manonero

Member
Cái việc ôm và được ôm...hay là bị ôm gì gì đó...hị hị. Cứ hỏ Nêu Nêu ( leuleu ) là bít rõ nhất bà con ạ. Nghe đây Nêu Nêu được ôm và bị ôm cũng tương đối đoá!

gần nhà em cũng có mấy chú nhưng chủ của nó ít cho ra ngoài lắm, thứ bảy chủ nhật họ không đi làm mới thấy dắt đi dạo.

GEM_MN

Em chào các anh chị ạ! ^^ em rất rất đam mê giống chó lớn. Đặc biệt là các em SB! em cũng rất muốn và sẵn sàng nuôi 1 bé. nhưng rất nhiều người nói nuôi chó to vậy khó lắm. nó ăn nhiều nữa ( nên chắc phải đại ja mới nuôi nổi) ^___^ moi người có thể cho em biết cụ thể SB ăn như thế nào ko a? trung bình 1 ngày em ý ăn khoảng bao nhiêu nhỉ? và nuôi có dễ ốm ko a? e chưa có kinh nghiệm j`. Mong anh chị jup đỡ. em cảm ơn rất nhiều ạ! PS: I'm GEM

Manonero

Member
Làm gì đến đại gia mới nuôi nổi? Mình là vô sản đây..thế mà nuôi SB vô tư có thấy cái gì phiền phức đâu. Đúng là chế độ dinh dưỡng thì có hơi cầu kì một chút, nhưng nếu muốn tính chi li cụ thể ra thì khó lắm vì tuỳ từng con chó, tuỳ điều kiện từng người! SB mình nuôi trộm vía ít ốm, khỏe như trâu. Nhưng mình cũng tự tay tiễn mấy em ra đi rồi...

ectasy

Member
ôi giời Vịt mà là trâu thì mình cũng ước có 1 con trâu để đi cày. nuôi trâu thì chỉ phải thả cho ăn cỏ đằng này SB ăn toàn liên quan đến thịt. :)) đùa vậy thôi. chứ nuôi cún thì tuỳ vào mỗi người và hoàn cảnh gia đình bạn ạh. miễn sao chế độ dinh dưỡng tốt, đủ chất là ok. ko có gì là bắt buộc hay phải theo 1 cách nhất định. chúc bạn sẽ có 1 chú cún như ý. đừng bận tâm quá đến điều kiện ăn uống

Darkstar

Vietpet sponsor
nhìn vịt nhà anh lâm kìa...ngố thế=))....2 em nhìn hơi bị đẹp đôi đấy....

fighter

Member
ơ hơ e muốn đến ôm nó anh ơi, cho em ôm nó ( ko ôm chủ nó đâu đấy:)))

Manonero

Member
=)) Chồi ôi đọc cái đoạn đóng ngoặc mở ngoặc mà Lâm mỡ tan nát cõi lòng! Số làm chó đôi khi cũng sướng - ai muốn ôm muốn vật thoải mái - còn chủ thì ..hiz hiz!

fighter

Member
anh chịu khó đi, cô đơn quá vác con Vịt ra mà ôm ;)), em là em biết nhà a ở đâu rồi đấy, có ngày lẻn qua ôm hôn trộm thằng cháu, keke

hungbuon

Member
Update trên 4rum mới về thằng Vịt mất dậy nhà Mỡ Nó Rán Nó (ghi rõ đỡ nhầm lẫn..he he=))), Trang_sun và Vlavadia vào đọc nhớ cho xin mấy cái ảnh trong đại hội. Hôm ấy tớ thấy vợ chồng cô chú bắn pằng pằng liên tục, còn hơn cả Ak47 ấy mà!=D> Anh đưa toàn ảnh cũ nên cô chú nhớ cho anh xin vài trăm ảnh đấy...ko bà con xì xèo chết;;)

...
xem bài này mà lại nhớ dến em CỌP!k biết giờ này CỌP dâu

Vịt hồi nhỏ trông yêu quá!!!Càng nhìn càng thấy xinh trai!!!Tình hình là cu cậu có vợ chưa hả chú?Mong muốn có một em như thế....:):):)Mà vác thêm em nữa về Tun nhà cháu ghen chết. Hôm nào offline phải quyết tâm ôm được Vịt.Mấy hôm trước đi nhưng thấy em cứ sủa, to bằng 2/3 mình...lại sợ:p

Manonero

Member
:D =)) =)) =)) mới to = 2/3 mình thôi hả cháu Miffy ( hơn tám chục kí mà mới bằng hai phần ba thì ..úi giời ơi :D :D :D ) ! Vịt cũng đang tòm tèm 1 cô - có khả năng là sắp lấy vợ rồi, chú cũng đang sốt ruột vụ này lắm! Em nó sủa thì cứ sủa thôi - chứ với trẻ con và các cún nhỏ thì nó cũng ngoan lắm. Bị 1 thằng Tam quốc 3 tháng tuổi gặm đuôi mà cứ bơ lác ..thế cho nên muốn ôm cứ ôm thoải mái thôi!

Nhắn cái bạn gì thích ôm hôn trộm Vịt! Theo hiến pháp và pháp luật thì đấy là tội sàm sỡ dù chưa được sự đồng ý của khổ chủ đấy, thế cho nên khả năng bị báo thù là rất cao :D :D :D

fighter

Member
đây đây e ( thik ) ôm hôn nó trộm đây, a báo thù kiểu ( j ) nào >:). mà Vịt nhà a thế còn chưa bằng John GSD nhà e đâu, cháu nhà e còn thêm fẩm chất : cực ( thik ) gái đẹp và độ hóng siêu đẳng nữa cơ =))

:D =)) =)) =)) mới to = 2/3 mình thôi hả cháu Miffy ( hơn tám chục kí mà mới bằng hai phần ba thì ..úi giời ơi :D :D :D ) ! Vịt cũng đang tòm tèm 1 cô - có khả năng là sắp lấy vợ rồi, chú cũng đang sốt ruột vụ này lắm! Em nó sủa thì cứ sủa thôi - chứ với trẻ con và các cún nhỏ thì nó cũng ngoan lắm. Bị 1 thằng Tam quốc 3 tháng tuổi gặm đuôi mà cứ bơ lác ..thế cho nên muốn ôm cứ ôm thoải mái thôi!

Nhắn cái bạn gì thích ôm hôn trộm Vịt! Theo hiến pháp và pháp luật thì đấy là tội sàm sỡ dù chưa được sự đồng ý của khổ chủ đấy, thế cho nên khả năng bị báo thù là rất cao :D :D :D
:)):)):))Ha ha!!!Thằng Vịt to = 2/3 cháu là tính bề dọc. Còn bề ngang thì....miễn bàn:D:D:D
Vịt là cháu thích lắm đấy!>:D<Tuần này mong có OFFLINE để....ôm:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D