• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sa pa mùa xuân!

Status
Không mở trả lời sau này.

TaiVenh

Active Member
Giờ G đã điểm rồi. Bác TaiVenh tập hợp và cho cái danh sách cuối cùng cái nhỉ. Mình xác nhận lần nữa là có 2 suất tham gia (mình và cậu em làm cũng văn phòng - đam mê du lịch). Chương trình thì cơ bản theo như bác gợi ý của bác Liên Sapa, nếu cần thiết thì mình có thể thay đổi chút.

@LienSapa : anh Liên cho biết luôn tình hình xe cộ thế nào cái nhé (xe 16 chỗ đi 2 ngày 21 + 22 tháng 2 đó).

Mong sớm nhận được thông tin cập nhật cuối cùng.
Thân!
Em đăng ký chắc chắn 3 suất. 1 suất đang confirm. Tới trưa sẽ có trả lời chính thức.

Nhất trí với bác Phước về chương trình. Tuy nhiên ta vẫn giữ độ linh động, nếu có gì sẽ tuỳ biến để phù hợp với hoàn cảnh.:p

Như vậy đến hiện tại là 5 người (1 người sẽ xác nhận lại vào trưa nay). Mình đã xin phòng vé tầu du lịch đến chiều nay mới lấy vé, vì lấy vé rồi mà trả lại sẽ bị mất phí.

Xác nhận lại với anh em là dịch vụ đã đặt như sau
vé tầu : 2 lượt Hà nội - Lào Cai và Lào Cai - Hà nội : 345 k / lượt / người x 2 = 690 k
vé xe bus Lào Cai - Sapa : 40 k / người = 40 k
vậy tổng cộng 1 người là : 730 k

Phần thanh toán này mình sẽ tạm ứng trước. Về chi phí tổng cho chuyến đi, mình có đề nghị thế này. Bác Dương sẽ đứng ra chi, anh em mình mỗi người sẽ nộp cho bác Dương 1 khoản ví như 1500k/ người chả hạn, thừa thiếu thế nào hôm lên tầu về HN anh em mình quyết toán.

p/s Liensapa : cho anh em biết luôn về cái vụ xe cộ nhé đi simacai nhé.

TaiVenh

Active Member
Em confirm chính thức 4 suất nhé. Bác PN lấy vé hộ em. Như vậy mình có 6 người. Số đẹp đấy he he....

Ok. Đã yêu cầu chuyển vé tầu. Khi nào nhận được mình sẽ scan và gủi sample cho anh em.

Hẹn gặp tối thứ 5 tuần này!

WOW - CHUYẾN ĐI TUỆT VỜI ĐANG CHỜ ĐÓN CÁC BẠN!!! :wel:

Em vẫn chưa chắc chắn. Nếu có thể sẽ hẹn gặp các bác tại Sapa vậy. :D
Mà cố gắng lên vì mình nghĩ chuyến đi này sẽ rất thú vị, kể cả về mặt thời gian đi du lịch (cảnh đẹp, chương trình thiết kế pro...), tiêu chuẩn cho khách du lịch quốc tế đó.

TaiVenh

Active Member
Cái này là không nằm trong "4 người" của bác TaiVenh đó chứ. Chứ nếu không lấy vé rồi mà trả lại là mất phí đó.
4 người tôi confirm là fix rồi bác ạ. Chú David nếu bố trí lên được sẽ lên SP bằng chương trình riêng, VIP hơn anh em mình nhiều :D.

Háo hức quá. Cầu trời cho thời tiết tốt để anh em được thỏa chí tang bồng ^:)^

ngoc khoa

Member
Em đã ok hết xe rùi các bác nhé (16chỗ ) cụ thể : day1 ( thứ 7 ) sapa- lào cai - cắn cấu - simacai . day2 (chủ nhật ) simacai - bác hà - lào cai - ga lào cai - say goodbye các bác lên tàu về hà nội kết thúc tour hai ngày một đêm ( sapa - lào cai - bác hà - lào cai )

LongNDG

Member
Ới anh Vểnh ơi, cố gắng giúp em nhé hê hê. Em cảm ơn anh nhiều! Tiếc quá em không đi đàn đúm với các bác được.

TaiVenh

Active Member
Ới anh Vểnh ơi, cố gắng giúp em nhé hê hê. Em cảm ơn anh nhiều! Tiếc quá em không đi đàn đúm với các bác được.
Theo kinh nghiệm của tớ thì mua được chó hay không còn là cái duyên. Sẽ cố gắng phấn đấu để anh em thắng trận trở về :p:-bd

@ bác NgocKhoa: Hẹn gặp bác tại SP nhé.

LongNDG

Member
Em cũng biết là còn phải phụ thuộc vào duyên số nữa, nhưng mà thôi thì tiện thể anh lên đó, nếu có thì tóm hộ em 1 thằng về, nếu không có thì em cũng đành rịn vậy anh ơi.

KimCuong

Active Member
Có thay đổi vào phút cuối!

Hẹn gặp anh em sáng thứ 6 này tại sân ga Lào Cai. Em sẽ tháp tùng các Sếp Vietpet đi Sapa và Bắc Hà săn lùng chó Mông cộc.

Hẹn gặp anh em!

Em đã ok hết xe rùi các bác nhé (16chỗ ) cụ thể : day1 ( thứ 7 ) sapa- lào cai - cắn cấu - simacai . day2 (chủ nhật ) simacai - bác hà - lào cai - ga lào cai - say goodbye các bác lên tàu về hà nội kết thúc tour hai ngày một đêm ( sapa - lào cai - bác hà - lào cai )
Như vậy Phước xác nhận là sẽ huỷ đặt xe. Cám ơn chú Khoa đã thu xếp nhé. Anh em mình sẽ sớm gặp nhau thôi.

TaiVenh

Active Member
Có thay đổi vào phút cuối!

Hẹn gặp anh em sáng thứ 6 này tại sân ga Lào Cai. Em sẽ tháp tùng các Sếp Vietpet đi Sapa và Bắc Hà săn lùng chó Mông cộc.

Hẹn gặp anh em!
Ho ho, quá hay quá hay. Có chú KC làm thổ dân ở Lào Cai thì anh em không sợ bị bắt nạt rồi. Tks. :-bd:-bd:-bd

Ho ho, quá hay quá hay. Có chú KC làm thổ dân ở Lào Cai thì anh em không sợ bị bắt nạt rồi. Tks. :-bd:-bd:-bd
Anh em lên trên đó cứ yên tâm, đã có ông ma xó Lào Cai thích H'mong cộc móng chân chân đỏ đảm bảo rồi, đừng lo gì cả.

Vé tầu cho chuyến đi

Gửi anh em lịch cụ thể của chuyến tầu
Ngày 19 / 2 đi tầu số hiệu SP3 toa KING EXPRESS / khởi hành lúc 21.10
Ngày 22 / 2 về tầu số hiệu SP4 toa KING EXPRESS / khởi hành lúc 20.55

LÀM THẾ NÀO ĐỂ GẶP NHAU

Nhà cung cấp tổ chức đón khách đi tầu tại Ga B Trần Quý Cáp -Cửa Số 4

Anh em mình hẹn gặp nhau tại ga lúc 20.30 nhé - Số ĐT của Phước là 0904119649

Số ĐT hotline của nhà cung cấp dịch vụ là 091 309 5513

KimCuong

Active Member
Anh em lên trên đó cứ yên tâm, đã có ông ma xó Lào Cai thích H'mong cộc móng chân chân đỏ đảm bảo rồi, đừng lo gì cả.

Hì hì, bác Tình Yêu cứ đùa, không anh em lại tưởng nhầm em thì chết. Em có dám nhận gì đâu, chỉ dám nhận xách cặp, xách balo tháp tùng anh em thôi ạ.

Trong Vietpet em thấy đã xuất hiện bác phuoc_nguyen_hn thì chắc còn lăn lộn trên Lào Cai còn nhiều hơn em.

Rồi còn phải kể đến các thổ công Thuý Sapa, Sơn Sapa, Tùng Sapa và Liên Sapa nữa chứ. Mà cả bác TaiVenh và Cướp thì cũng in dấu chân trên núi đồi Lào Cai quá nhiều rồi.

Em không dám, không dám đâu ạ! Hihi.

Trong Vietpet em thấy đã xuất hiện bác phuoc_nguyen_hn thì chắc còn lăn lộn trên Lào Cai còn nhiều hơn em.
Nhờ các thổ công thôi, như NgocKhoa đã làm tourguide 2 năm chẳng hạn, còn mình thì cũng chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi. Hi hi, chuyến đi này thì đúng là tuyệt vời ở cả khía cạch du lịch và khám phá, nhất là thực sự mà chúng ta có thể giao lưu với dân và BĐBP trên Simacai. Cố gắng, cố gắng.

Status
Không mở trả lời sau này.