• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sự nguy hiểm của pitbull

mewmeo

Member
Tuy là 1 người đam mê dòng chó này, nhưng thật sự là quá nguy hiểm với người và các loại động vật khác khi mà bạn không khống chế được con pit của mình. Vì pit là loại chọn chủ, nó sẽ gắn bó với gia chủ mà nó cọn suốt đời, nên các bạn hãy suy nghĩ thật kỹ về điều kiện của mình khi quyết định nuôi pit đừng thích thì nuôi rồi chán thì bán cho người khác, mình có thể chắc chắn rằng pit sẽ không bao giờ vâng lệnh tuyệt đối với chủ mới
1 vài hình ảnh về sự nguy hiểm của pit với con người

Và đối với chó khác
Đã từng lớn lên với nhau

Nhưng....

Và rồi 1 ngày...

ktx1108

Member
Khủng khiếp thật ! không hổ danh chó đấu, được thuần dưỡng mà bản tính không thay đối, nhưng có thể đây chỉ là một vài trường hợp cá biệt thôi :D hi vọng vậy

trangphuong

Active Member
Chó dữ tuỳ chủ...

Chó dữ hay hiền tuỳ thuộc vào người chủ thôi em, tóm lại nuôi chó dữ không gì pit hay rott đều phải huấn luyện hoà nhập xã hội tốt, một con pit xã hội hoá tốt thì không sao hết & ngược lại không xã hội hoá thì như những hình ảnh đầu.
Kính!

Nhìn ảnh đầu phát sợ!! Người không ra người, ngợm không ra ngợm......... Chú Bull Ter trông cũng đáng thương quá :-s

King of bulls

Vietpet sponsor
Không riêng gì với Pit đâu, mà hầu như loài chó nào cũng vậy. Khi nhỏ thì rất dễ thương nhưng lớn lên hầu như bản chất thú làm đầu đàn sẽ trỗi dậy
và muốn thống lĩnh tất cả. Vì vậy chọn nuôi giống chó nào mà thích hợp thực sự với nhu cầu không những của bản thân mình và gia đình nói riêng và xã hội nói chung.

Tóm lại tất cả chó lớn cần phải cẩn thận với người lạ và em bé trẻ con. Cẩn tắc vô ấy náy , không biết viết có đúng không hehehhheehe............

Thân chào,

koolboyz

Member
Dòng chó này là dòng chó dành cho tầng lớp dân lao động ở các nước châu Âu như England. Và chính vì thế nên nó rất hung dữ. Mình đã từng thấy cảnh có 1 con đuổi người ngay trên đường phố London, nhìn mặt nó ban đầu hiền hiền nhưng không ngờ nó lại giữ vậy.

mewmeo

Member
Chó dữ hay hiền tuỳ thuộc vào người chủ thôi em, tóm lại nuôi chó dữ không gì pit hay rott đều phải huấn luyện hoà nhập xã hội tốt, một con pit xã hội hoá tốt thì không sao hết & ngược lại không xã hội hoá thì như những hình ảnh đầu.
Kính!
Đấy là với người thôi anh ạ! còn với chó thì không hẳn xã hội tốt là đã ổn, con bullter và con pit lớn lên cùng với nhau nhưng đến khi trưởng thành thì con pit vẫn tấn công con kia không thương tiếc :(:(:(
Em đang lo cho em đây, em đi khi mộc nhĩ được 6 tháng, đến tầm 9-10 tháng mới lại về, tẩn nó ma nó tợp mình chắc là liều chiến luôn, 1 mất 1 con

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
To koolboyz: Mình không đồng tình với bạn ở ý trên!
Không có loài chó nào là dành cho tầng lớp lao động hay thượng lưu cả mà chỉ có số lượng người ở tầng lớp nào thích nuôi chúng nhiều hơn thôi. Mà nếu mình nhớ không lầm thì ở Anh họ cấm nhập Pit.
Chó dữ hay hiền đều là do con người cả, một con Pit được dạy dỗ tốt thì nó trung thành con hơn những loài chó khác mà các bạn có thể nghĩ đến. Quan trọng là cho nó biết được vị trí của nó trong gia đình là ở đâu thôi.

Chào thân ái và đoàn kết

"chó dữ hay hiền đều là do con người cả" câu này em nghĩ hơi quá! Con người chỉ đóng vai trò 1 phần thôi! Không thể phủ nhận bản tính hung dữ của pitbull được!
"nó biết được vị trí của nó trong gia đình" nhưng nó không biết vị trí của nó trong xã hội loài người nên đây là mối nguy hiểm cho xã hội! --> pitbull ra đường phải rọ mõm ^^
Em chỉ nêu quan điểm thôi ạ :)

vqcuong

Member
Đọc trong mấy trang web của nước ngoài thấy giới thiệu giống Pit bản chất cũng thân thiện với người, chỉ dữ với chó khác. Chó dữ chắc do chủ nuôi xác định để chọi hay mục đích xấu nên huấn luyện kiểu máu lửa, sức mạnh của nó thì công nhận là ghê gớm.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Theo mình nghĩ thì Pitbull là dòng chó khá ngang bướng nhưng hầu như là với người thì rất thân thiện, nhưng với chó thì lại rất dữ, còn việc con chó của mình nuôi có như nào là do cách nuôi dạy của người chủ của nó, hay dở tại mình mà, mình cũng đã từng nuôi 2 con Pitbull trưởng thành rồi thì mình đã rút ra kết luận rằng nuôi Pit thì mình nên nuôi từ nhỏ, để dạy bảo nề nếp từ nhỏ và quen các khẩu lệnh của mình, chứ nuôi Pit mà đã trưởng thành rồi nhiều khi nó ko gắn bó nhiều với mình có lẽ nó sẽ khó dạy bảo đấy, mà khi mà khó bảo thì rất dễ gây ra hiểm hoạ không thể lường trước được.

theo mình những dòng này không phải ai cũng nuôi đc .Nó phải dành cho những người có kinh nghiệm ,đam mê ,có thời gian .Chó nuôi cùng lớn với nhau dù cùng loài thậm chí cùng đàn hay khác loài mà nó cắn cho be bét thế kia thì không phải ai cũng nuôi đc .Chắc phải có kỉ luật cao .VD rott ,caucasian ovcharka ,ngao tạng không có kinh ngiệm nuôi hoặc cố tình tăng hung tính cho nó làm cho nó thành mối nguy hiểm cho xã hội .Nhưng cũng không thiếu những con đc huấn luyện rất tốt .Như con rott ấy chú mình có thể xem là 1 trong những người nuôi đầu tiên ở TH (cách đây hơn 6 năm ) nó rất to ai nhìn cũng sợ hồi đó có biết gì đâu ai cũng bảo nó là chó pháp chỉ thấy cái đuôi cụt là mọi người thấy lạ nhưng nó hiền phết mới có chơi mấy lần mà sau nó rất thân với mình .Sau nghe mấy bác đi mĩ về bảo nguy hiểm ông bà ngoại đòi bán cho bằng đc đó .

mewmeo

Member
Chú Dương gà đừng làm anh em run chứ...................híc
Anh là hơi bị nhiều chim chóc, gà qué đấy nhé! Khéo pit về nhà anh lại chiến nhất ý chứ, suốt ngày được đuổi gà tập thể dục, tập xong lại được chén tại chỗ luôn =))

GA_DONG_TAO

Active Member
NHưng đúng là pit là một loại đáng sợ đối với nhưng vị khách không mời mà đến... Những hình anh chú Dương đưa lên cũng là lời cảnh tỉnh cho anh em khi quyết định nuôi dòng chó này, nhất là anh em còn thiếu kinh nghiệm dạy chó và chỉ thích nuôi pit để mục đích đánh nhau. Với quan điểm của tôi, bất kỳ dòng chó nào cũng nguy hiểm khi không được dạy dỗ cẩn thận, yếu tố đòn roi không thể tránh khỏi nhất là những chú cứng đầu... Bọn pit này không hiền lành với chúng được.

To chú Dương..... Gà nhà anh cũng chả còn nuôi, chim thì chỉ còn mỗi lồng hihihihihi... Nhưng nếu chú quá bộ qua nhà anh, có thông báo trước để kết đôi cho Mộc Nhĩ thì anh sẵn sàng làm con gà Đông Tảo thật to mời chú... (chú đi một mình nhé, cảnh giác với ông anh dimon của chú, chú cứ đi âm thầm qua nhà anh nhé, ông này thèm thịt gà lắm nhưng anh ghét chưa mời... hêhe)

zinzin80

Member
đọc bài này xong có lẽ phải chạy qua mục rao bán mất :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( hơi run..r.u.n.

mewmeo

Member
NHưng đúng là pit là một loại đáng sợ đối với nhưng vị khách không mời mà đến... Những hình anh chú Dương đưa lên cũng là lời cảnh tỉnh cho anh em khi quyết định nuôi dòng chó này, nhất là anh em còn thiếu kinh nghiệm dạy chó và chỉ thích nuôi pit để mục đích đánh nhau. Với quan điểm của tôi, bất kỳ dòng chó nào cũng nguy hiểm khi không được dạy dỗ cẩn thận, yếu tố đòn roi không thể tránh khỏi nhất là những chú cứng đầu... Bọn pit này không hiền lành với chúng được.

To chú Dương..... Gà nhà anh cũng chả còn nuôi, chim thì chỉ còn mỗi lồng hihihihihi... Nhưng nếu chú quá bộ qua nhà anh, có thông báo trước để kết đôi cho Mộc Nhĩ thì anh sẵn sàng làm con gà Đông Tảo thật to mời chú... (chú đi một mình nhé, cảnh giác với ông anh dimon của chú, chú cứ đi âm thầm qua nhà anh nhé, ông này thèm thịt gà lắm nhưng anh ghét chưa mời... hêhe)
:drooling::drooling::drooling:Em đi với chị Huyền được không anh ơi! Mà đòn roi không ăn thua đâu anh ạ, con mộc nhĩ của em bị bố em tẩn nó nằm yên cho đánh không thèm rên hay sủa gì cả, xong rồi nó gặp con mèo nó phi ra cắn con mèo què chân, vì con mèo với con mộc nhĩ vẫn hay ăn chung cùng 1 sân nên lúc con mèo bị con mộc nhĩ lao ra cắn nó mới không chạy, chứ bọn mèo ta chó to bắt còn khó nữa là chó con

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
đọc bài này xong có lẽ phải chạy qua mục rao bán mất :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( hơi run..r.u.n.
Anh ZinZin 80 ơi đàn Pit con nhà anh thế nào rồi anh, lâu lắm ko thấy anh cập nhật gì cả, anh vào CLB PIT tham gia cho vui anh nhé.
Thân...

a.ngoc0101

Các bác cho em hỏi nếu chon 1 trong 2 con rott và pitbull thì con nào trông nhà tốt hơn. Em lên diễn đàn thấy lực cắn của rott hơn pit nhiều lắm. Có khi làm chó chọi đc. :)