• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sở Toydogs nhà Thạch(Bình Dương)

Mấy con chó nhà Bác Thạch show hàng chuyên nghiệp quá đi! Có khi Bác Thạch đi tiên phong cho ACE STDC show tiếp sở thú tại gia mất thôi!

Hình như trong hình thấy cả em Ty Ty thì phải!

NguyenNhuThach

Active Member
Em Ty Ty khuất ở sau đó anh,nhìn kỷ mới thấy được cái chân giữa 2 Pug con,hình chụp trước ngày em nó về Sài Gòn Đại sứ từ thiện,mẹ nó màu vàng trong hình.

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Anh Thạch ơi anh bận thế thì có ai chăm lũ cún yêu này cho anh kg ạ? Bác đúng là đi đầu về quân số ToyDogs của ACE mình đấy, hình như quân số nhiều có cả nhà chị Phượng- KhungLong nữa.....he...he....

Bác show từng em rồi ghiệu rõ cả tên, tuổi bác nhé:love struck::-bd

* Em Ty Ty thì em thấy rồi, lần ảnh Topic trước em cũng đã thấy rồi, bác chụp đẹp thế, riêng nhà bác là thành Dogs Show được đấy:-bd

:-bdDog EyeHôm nay cảm thấy buồn buồn trong người bèn 1 mình một ngựa vào sở thú xĩa răng cọp và ngắm người đẹp:hypnotized:.Hôm nay quả là một ngày đáng nhớ : hên thiệt ! Hổ ,sư tử hôm nay dáng đi thật dũng mãnh đúng là vua chúa sơn lâm mặc dù hơi ốm:eek:h go on:,Hà mã thì bự chà bá bơi ngữa =)),mấy em dê thân thiện cho dê ,cho rờ:silly:. Ôi mẩy chú voi được khách cho ăn mía chào khách cởi mở ... vui lắm:) .Chiều về lại được ngắm sở thú nhà Bác Thạch nữa Ôi hoành tráng quá em nào củng ú na ú nần;) ,Bác cho ăn gì thế chỉ em với :time out:.Quả thật là 1ngày chủ nhật ấn tượng và niềm vui.:party::-bd

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
:))
:-bdDog EyeHôm nay cảm thấy buồn buồn trong người bèn 1 mình một ngựa vào sở thú xĩa răng cọp và ngắm người đẹp:hypnotized:.Hôm nay quả là một ngày đáng nhớ : hên thiệt ! Hổ ,sư tử hôm nay dáng đi thật dũng mãnh đúng là vua chúa sơn lâm mặc dù hơi ốm:eek:h go on:,Hà mã thì bự chà bá bơi ngữa =)),mấy em dê thân thiện cho dê ,cho rờ:silly:. Ôi mẩy chú voi được khách cho ăn mía chào khách cởi mở ... vui lắm:) .Chiều về lại được ngắm sở thú nhà Bác Thạch nữa Ôi hoành tráng quá em nào củng ú na ú nần;) ,Bác cho ăn gì thế chỉ em với :time out:.Quả thật là 1ngày chủ nhật ấn tượng và niềm vui.:party::-bd
Ôi giời bạn Khải ơi là bạn Khải.....:D, bạn buồn buồn gì mà lại vào sở thú là làm sao??:)):)), SỞ NGƯỜI CÒN CHẲNG ĂN AI NỮA LÀ SỞ THÚ:)):)).....tớ mách ấy mấy cách hết buồn ngay nhé( vì tớ cũng 1mình như ấy, nên có vẻ đồng cảm), thứ1 khi nào buồn thì DẮT CÚN ĐI DẠO, VÀ VÀO HÀNG CAFE LÀM 1LY ĐEN ĐÁ, RỒI ĐỌC VÀI TỜ BÁO là hết buồn ngay. Thứ2 có thế bật 1CD hay VDC nào hay hay , ngồi ÔM CÚN và tự thưởng thức, rồi nhẩm lời hát theo. Thứ3 cứ lôi cún ra tắm và giặt giũ quần áo, hay lau nhà cửa, đừng quên mở nhạc Dance nhé:)):)):)):-bd:-bd:-bd Đảm bảo theo cách của tớ ấy sẽ hết buồn ngay....he...he....

* Chúc cả nhà ToyDogs mình luôn vui và may mắn nhé

Kuppi

Active Member
Dear Bác!

Sao em chưa thấy Bác vào đây nói năng gì hết vậy??? Em ngóng cổ dài như bé Tyty rồi nè!

Mong ôm cái gối màu trắng nghen.

amifidele

Member
Có chừng đó "đồ chơi-4 chân-biết đi" thì sung sướng thật! Bác Thạch thật hạnh phúc! Big family!=D>:day dreaming:

Đáng yêu nhất là cô nàng chihuahua đen, trông thật ...con gái!

chắc hôm nào đẹp trời ace trong hội mình kéo lên nhà Thạch off 1 bữa cho biết "sở toydogs", nhìn các chú cún đáng yêu ghê, nhất là em chihuahua màu đen 1,5kg, kết em này quá..không biết chủ nhân có sẵn sàng mở rộng cánh cổng đón hội mình không nhỉ?,chưa thấy gia đình Thạch đăng kí đi dã ngoại cùng với mọi người, thu xếp cho bà xã và bé Cát Tường đi thư giản nhe..

NguyenNhuThach

Active Member
Xin chào mọi người.
Thạch vừa mới ở SG về là bưng tô cơm vô phòng mở máy liền nè.Hồi nảy đi đường cũng đang suy tính tìm chỗ để mời anh chị em đến BD một chuyến cho vui,để mấy toy ở nhà được tham dự nữa.Có khu du lịch Đại Nam vừa mới khánh thành,hoành tráng,có sở thú với nhiều thú lạ,nhưng không cho mang chó vô,còn mấy khu nhà vườn có hồ bơi thì chưa đến thử.
Suốt cả tuần học tại SG,đi về mỗi ngày,cuối tuần chỉ muốn ở nhà nghỉ ngơi,tắm cho mấy bé,vậy cho nên chưa dám đăng ký đi off cùng mọi người,sợ không đi được như lần vừa qua,để giờ chót quyết định thôi.Lần này cũng trái đường,phải gởi xe ở ngã 3 Vũng Tàu hoặc Tân Vạn,không ghé chùa được.

NguyenNhuThach

Active Member
Có chừng đó "đồ chơi-4 chân-biết đi" thì sung sướng thật! Bác Thạch thật hạnh phúc! Big family!=D>:day dreaming:

Đáng yêu nhất là cô nàng chihuahua đen, trông thật ...con gái!
Xin cám ơn chị,cái sở Toydogs nhà em thì nhiều chuyện để nói lắm,nuôi nhiều quá nên mấy đứa sau không được đặt tên gì hết,cứ gọi tên theo con đầu đàn thôi.

amifidele

Member
Chắc là tụi nó ganh tị, "cà nanh" lắm? Đứa nào cũng muốn là cục cưng số 1 hết mà :)

Con Rita nhà mình đang nằm dài mơ màng dưới nền gạch bông mà thấy con bé con của mình lại ngồi gần mình là nó lăng xăng chạy lại giành chỗ, còn gầm gừ cự nự với con bé con mình rồi nhảy thót vào ngồi trong lòng. Còn đám nhóc cún này mà giành chỗ thì eo ôi, chắc mình...bật ngữa :D

NguyenNhuThach

Active Member
Buồn cười quá,viết một bài dài post nó không lên,bắt đăng nhập lại rồi đâu mất tiêu,spam tầm phào thì lên liền hà..ha ..ha,mấy lần như vậy rồi,đổi giận thành vui luôn.Nuôi nhiều cũng vui,nhưng cực và lắm chuyện phiền phức,ăn chơi,tắm ngủ,cà nanh...đủ thứ.Muốn thả ra vỉa hè cho rộng phải đợi 9-10 giờ đêm,hoặc thả 1 lần 2-3 đứa(mấy đứa còn lại la muốn bể nhà),rồi ngăn cấm yêu đương,chăm sóc sanh đẻ...nhưng dường như mình mắc nợ tụi nó vậy,chó nhà ai có vấn đề cũng gọi hỏi,ở BV có người hỏi ông là BS người ta hay BS thú y(He).Sáng nay ghé chợ LHP xém chút xíu nữa là rinh về thêm 1 em Papillion đen nhỏ xinh(lai Pomerani) mặc dù nhà đã có 12 đứa,thằng Pug trắng cũng mua ở LHP hồi tuần trước.Ông bà nội ngoại mỗi lần ghé thăm rầy ghê lắm,nhưng không biết giảm biên chế đứa nào,rồi lại tăng thêm khẩu(he).