• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sở Thú Nhà Bờm

zorba_meow

Active Member
Mẹ cháu cũng đang có ý định xiến thằng Teppi đây . Anh chàng đánh dấu lãnh thổ khắp nhà, mẹ cháu sợ cái mùi nước hoa của nó chết kiếp. Dạo này cu cậu lùng sục ngêu ngao cả đêm. Nếu không xiến nhanh lại có bầy mướp vằn vện nữa nuôi mệt nghỉ :):):).
Zorba: Chị tưởng em nhờ bạn trai chăm Boon giùm? Giờ lại đi tìm chỗ gửi Boon nữa hả? Nếu Boon và Belle có baby thì sao nhỉ? :):):):):).
Hic, em cũng bị la làng là vẽ đường cho hươu chạy :-s em cũng không biết làm sao luôn mẹ Nấm ơi :(

@mẹ Gem: chị ơi, thằng Út Quất coi bộ đẹp trai nhất đàn ý chị nhỉ, đúng là thằng này sướng nhất rùi ^^

garuru

Member
Hi hi lâu lắm rồi cô Gà mới lại vào thăm các cháu. Tình hình là suốt thời gian vừa rồi, nhà em xảy ra nội chiến giữa hai thằng cu Bốc - Bíp nên em chẳng còn tinh thần nào vào 4rum nữa. Hai thằng khùng ấy thân thiết với nhau từ bé đến lớn, tự dưng một ngày quay ngoắt ra hờn ghen, tranh lãnh thổ, muốn độc quyền chủ, rồi đánh nhau tưng bừng, ngày nào cũng cắn xé vài trận. Kết quả là thằng Bíp mặt đầy sẹo y như giang hồ, thằng Bốc thì cổ thủng mấy lỗ máu be bét không tài nào lành lại được. May mà nó có bờm lông dài chứ nếu không đã bị Bíp cắn gẫy cổ rồi. Bùi nhà em thì tay đầy vết răng cắn vì can hai đứa. Hic, thời gian ấy đầu em căng như dây đàn, lúc nào cũng nơm nớm lo sợ, đi trong nhà mình mà người cứng đờ, mắt nhìn thẳng, không dám liếc hay vuốt đứa nào vì sợ chúng nó lên cơn ghen. Cuối cùng, em áp dụng một bài dậy chó của chuyên gia quốc tế + nhờ bác sĩ đến nhà xiến luôn cả đôi. Xử lý xong, tụi nó vẫn đánh nhau, đến mức em khủng hoảng quá, tính cho thằng Bốc đi vì sợ nó bị Bíp cắn chết mất. Thế nào mà đúng lúc ấy thì hai đứa ngưng chiến. Không hiểu do em dậy dỗ thành công hay do hóc môn chó đực của tụi nó đã tiệt hẳn nữa:D Giờ em nhẹ đầu rồi nên mới vào thăm các nhà. Mấy đứa nhà chị lớn nhanh thật đấy. Còn Thunder thì khỏi nói, quá đẹp:x Mà em ấy với chị chó Canada có hòa thuận không chị?

garuru

Member
Chị có cho Thunder chạy bộ không ạ? Em ấy chắc khoái chạy lắm đó. Giờ chiều nào tụi em cũng đưa 3 đứa Bốc - Bíp - Quốc đi chạy. Bíp phi như ngựa. Quốc loắt choắt nhanh như sóc, chạy được mấy bữa nàng ý có vẻ đỡ tự kỷ hơn nhiều:D. Còn Bốc thì lạch bạch vừa chạy vừa nghỉ vừa thở=))

Sheryl

Active Member
Hi hi lâu lắm rồi cô Gà mới lại vào thăm các cháu. Tình hình là suốt thời gian vừa rồi, nhà em xảy ra nội chiến giữa hai thằng cu Bốc - Bíp nên em chẳng còn tinh thần nào vào 4rum nữa. Hai thằng khùng ấy thân thiết với nhau từ bé đến lớn, tự dưng một ngày quay ngoắt ra hờn ghen, tranh lãnh thổ, muốn độc quyền chủ, rồi đánh nhau tưng bừng, ngày nào cũng cắn xé vài trận. Kết quả là thằng Bíp mặt đầy sẹo y như giang hồ, thằng Bốc thì cổ thủng mấy lỗ máu be bét không tài nào lành lại được. May mà nó có bờm lông dài chứ nếu không đã bị Bíp cắn gẫy cổ rồi. Bùi nhà em thì tay đầy vết răng cắn vì can hai đứa. Hic, thời gian ấy đầu em căng như dây đàn, lúc nào cũng nơm nớm lo sợ, đi trong nhà mình mà người cứng đờ, mắt nhìn thẳng, không dám liếc hay vuốt đứa nào vì sợ chúng nó lên cơn ghen. Cuối cùng, em áp dụng một bài dậy chó của chuyên gia quốc tế + nhờ bác sĩ đến nhà xiến luôn cả đôi. Xử lý xong, tụi nó vẫn đánh nhau, đến mức em khủng hoảng quá, tính cho thằng Bốc đi vì sợ nó bị Bíp cắn chết mất. Thế nào mà đúng lúc ấy thì hai đứa ngưng chiến. Không hiểu do em dậy dỗ thành công hay do hóc môn chó đực của tụi nó đã tiệt hẳn nữa:D Giờ em nhẹ đầu rồi nên mới vào thăm các nhà. Mấy đứa nhà chị lớn nhanh thật đấy. Còn Thunder thì khỏi nói, quá đẹp:x Mà em ấy với chị chó Canada có hòa thuận không chị?
Chó mà cũng tranh giành lãnh thổ ghê vậy hả chị? Tình hình bệnh tật của Bíp sao rồi ạ? Thế rồi sau vụ thiến bạn Phú Quốc vuông định không thiến 2 bạn kia mà cuối cùng cũng...

Gemma

Active Member
Chúc mừng Garu và Anh Bùi nhân ngày nhà báo nhé! Thôi thì cánh mình chúc mừng nhau vậy :D:x

Hôm qua lu bu cuối cùng quên vào giả nhời mẹ Gà, để dành đến ngày nhà báo vào chúc mừng luôn thể :D Hai đứa con giai nhà mẹ Gà đánh nhau ghê quá! Thế vết thương của Bốc lành hẳn chưa? Còn Bíp đã trị tiệt được bệnh mụn ghẻ rồi hả? Nếu vậy thì mừng cho Bíp! Anh Wayne nhà chị không cho nuôi hai chó đực hoặc hai mèo đực với nhau vì lẽ sợ chúng nó quánh nhau giành lãnh thổ ý. Ngay như thằng Bờm với thằng con nó mà còn gầm ghè nhau đấy, thằng Sammy thì hình như nó thích gần bố, còn thằng Bờm cứ thằng con lại gần là khè thằng nhỏ, làm thằng nhỏ chạy mất dép :(:)))

Em Thunder mới có hơn 5 tháng tuổi thôi, cháu còn đang lớn mẹ Gà ạ. Hai đứa Thunder và Canada đều là con gái nên chơi với nhau vui lắm. Chúng nó toàn trêu chọc nhau thôi. Thunder có cái trò ngồi cả cái mông thúi lên người chị chó Canada hoặc giải lông đuôi chị Canada ra bỏ đồ ăn lên đấy mà ăn :)) Còn chị chó Canada có cái trò chui vào giữa hai chân sau em Thunder mà cắn vào giữa chỗ đấy :(( Chỉ có lâu lâu giỡn cắn nhau mạnh bạo quá, một đứa khóc thét lên thì bố phải chạy ra can thiệp, quát mỗi đứa ra một góc mới xong chuyện :))

Lũ nhà mẹ Gà lâu này không thấy cập nhật hình ảnh, nhà mẹ Gà không biết trôi tuột đi đâu rồi? Nhân ngày nhà báo nhớ cập nhật hình ảnh lũ chó mèo ở nhà nhá, không đi tác nghiệp ở đâu hôm nay thì tác nghiệp tại nhà nhá! :-*:-*:-*

Gemma

Active Member
À quên, vụ cho em Thunder đi bách bộ, có hai lần cho em ấy đi bác sĩ gần nhà, hai vợ chồng dắt cho đi bộ khoảng mấy trăm mét gì đó. Sau lần đấy mỗi lần em ấy thấy mở cổng là kêu cuống quýt lên đòi ra đi bộ, thế là anh xã chị phải hứa với nó là để ngày mai sẽ dắt nó đi bách bộ. Mà ngày mai lại thành ngày mai, mãi chưa dắt nó đi lại luôn :-??:((>:p:D

Gemma

Active Member
Nhân ngày Nhà Báo Việt Nam, Pammy và bố cháu gởi đến các bố mẹ làm báo những lời chúc tốt đẹp, yêu thương trong ngày của những người sống chết với nghề cầm bút. Hai bố con chúng cháu cũng gởi đến các bố mẹ làm báo đóa hoa súng nhà giồng được mà bố con cháu thay nhau ra chăm sóc hàng ngày đấy ạ! <:p:D:-*:x

Gemma

Active Member
Thêm giỏ hoa xinh nữa cho ngày nhà báo ạ! :D

Góc tĩnh lặng của Bờm

Mộng dưới hoa... :">

Anh Bờm hái thêm ít hoa đây ạ! :D

Bánh Mì cũng tranh thủ tặng ít hoa cho các bố mẹ làm báo đây ạ!

Cuối cùng là món bò lúc lắc khoai tây dành tặng các nhà báo ạ :D<:p

garuru

Member
Ảnh đẹp lung linh chị ui, nhất là mấy bức "Mộng dưới hoa" ý. Mà bé Thunder và Canada ngoan nhỉ, không phá phách vườn hoa của mẹ. Hic, bao nhiêu hoa cỏ của em bị lũ tiểu yêu nhổ sạch sẽ. Em nản quá đành đợi tụi nó lớn hẳn, hết tuổi phá thì mới trồng tiếp.
Hôm qua Bốc và Bíp lại cắn nhau. Em lại được một phen sợ muốn vỡ tim. Nhưng có vẻ như hoc môn chó đực gần tiệt hẳn rồi nên mới vài phút lâm trận, cu Bốc đã phất cờ trắng, còn Bíp thấy Bốc nằm bẹp dưới sàn xin thua cũng tha luôn:D
Á, còn vụ này buồn cười lắm chị ơi. Bữa trước Bùi đi công tác hai ngày. Đúng thời điểm Bốc với Bíp cắn xé nhau ác liệt nhất nên em đành đem Bíp đi gửi ở viện thú y vì biết không đủ sức can hai đứa. Hung thần vừa đi khỏi, lũ quỷ lập tức ăn mừng. Bốc và Quốc oai phong hẳn, đi lại trong nhà hiên ngang lắm chứ không lấm lét đề phòng như trước. Phi đội mèo thì tranh thủ phá tan hoang tất tật các phòng ở tầng 1. Mọi khi có Bíp ở nhà, tụi nó ghét Bíp nên toàn cố thủ ở tầng 2 thui. Hôm sau em đi đón Bíp về. Trật tự ngay tức khắc được lập lại. Bốc lại lấm lét. Quốc lại tự kỷ cả ngày trên ghế. Mèo lại trốn tiệt trên tầng 2:D
Chắc em phải cố gắng dẹp cơn lười, vào quét nhà cửa thui. Hic, hai hôm nay toàn vào chiếm đất nhà chị kể chuyện nhà mình:D

garuru

Member
@ Sheryl: Chị không muốn xiến Bốc, Bíp đâu. Hồi trước xiến Quốc vuông xong, thương bạn ý mãi. Nhưng không xử lý thì buộc phải cho một đứa đi. Bip bệnh tật nên được ở nhà với bố mẹ. Còn Bốc thì chắc chắn chị không bao giờ bán nó, mà sẽ tặng cho ai mình cảm thấy tin tưởng nhất. Lúc đó, tình hình căng thẳng đến mức chị buộc phải quyết định thế. Em không thể tưởng tượng được, một đứa gần 40 kg với một đứa gần 30 kg, chúng nó cắn nhau khủng khiếp thế nào đâu. Chỉ cần chị vuốt hay gọi Bốc là Bíp nổi cơn ghen, nó phi ngay tới đè nghiến Bốc xuống, dùng răng siết chặt lấy cổ làm con Bốc không thở được, rít thê thảm. Anh Bùi mà không thọc tay vào miệng Bíp lôi hai đứa ra thì Bốc bị cắn chết rồi. Lần nào anh ý can cũng bị cả hai đứa cắn rách tay, chảy đầy máu. Lúc đó tụi nó y như hai con chó dại vậy, chỉ muốn giết chết đối thủ, hoàn toàn không nghe lời mình và cũng không còn nhận ra chủ nữa.
Bây giờ thì hòa bình tạm thời lập lại rồi. Buồn cái là cu Bíp vẫn chưa khỏi bệnh. Lông vẫn rụng trụi thùi lụi. Vảy gầu bám đầy da làm nó bị ngứa ngáy suốt, tanh hôi lắm. May mà mụn không nổi tưng bừng nữa, chỉ hơi nhu nhú lên rồi lại lặn. Chị đã nhỏ thử advocate cho nó trong 2 tháng rồi, nhưng không thấy đỡ nên ngưng. Giờ thì chỉ còn tắm bằng nizoral thôi. Các bác sĩ cũng bó tay cả, không ai tìm ra được chính xác nó bị bệnh gì:((

Sheryl

Active Member
@ Sheryl: Chị không muốn xiến Bốc, Bíp đâu. Hồi trước xiến Quốc vuông xong, thương bạn ý mãi. Nhưng không xử lý thì buộc phải cho một đứa đi. Bip bệnh tật nên được ở nhà với bố mẹ. Còn Bốc thì chắc chắn chị không bao giờ bán nó, mà sẽ tặng cho ai mình cảm thấy tin tưởng nhất. Lúc đó, tình hình căng thẳng đến mức chị buộc phải quyết định thế. Em không thể tưởng tượng được, một đứa gần 40 kg với một đứa gần 30 kg, chúng nó cắn nhau khủng khiếp thế nào đâu. Chỉ cần chị vuốt hay gọi Bốc là Bíp nổi cơn ghen, nó phi ngay tới đè nghiến Bốc xuống, dùng răng siết chặt lấy cổ làm con Bốc không thở được, rít thê thảm. Anh Bùi mà không thọc tay vào miệng Bíp lôi hai đứa ra thì Bốc bị cắn chết rồi. Lần nào anh ý can cũng bị cả hai đứa cắn rách tay, chảy đầy máu. Lúc đó tụi nó y như hai con chó dại vậy, chỉ muốn giết chết đối thủ, hoàn toàn không nghe lời mình và cũng không còn nhận ra chủ nữa.
Bây giờ thì hòa bình tạm thời lập lại rồi. Buồn cái là cu Bíp vẫn chưa khỏi bệnh. Lông vẫn rụng trụi thùi lụi. Vảy gầu bám đầy da làm nó bị ngứa ngáy suốt, tanh hôi lắm. May mà mụn không nổi tưng bừng nữa, chỉ hơi nhu nhú lên rồi lại lặn. Chị đã nhỏ thử advocate cho nó trong 2 tháng rồi, nhưng không thấy đỡ nên ngưng. Giờ thì chỉ còn tắm bằng nizoral thôi. Các bác sĩ cũng bó tay cả, không ai tìm ra được chính xác nó bị bệnh gì:((
Hôm kia nhà splendor mang nora sang nhà em chơi có một tí (mèo cái xinh tươi nhá) thế mà cũng xảy ra hỗn chiến với tiểu thư candy nhà em, hai đứa chỉ bé bằng cái kẹo mà làm cả nhà hốt hoảng và gây thương tích cho chủ nora *người đàn ông duy nhất trong lúc đấy* nên nghe chị kể em thấy hãi quá :(. Nếu anh Bíp gây sự thì chị xích tạm anh ấy lại xem thế nào chị ạ :(. May mà hai ông thần nhà chị là giống hiền lành, nếu kiểu như rott thì gay go rồi...

Bệnh tình của Bíp chưa xác định rõ, như anh Hòa nói thì nó không phải do ngoại ký sinh trùng nên nhỏ advocate cũng không phải giải pháp tốt. Nếu chị đang tắm cho Bíp bằng Nizoral thì có thể chuyển qua dầu tắm Byevid cho thú y vì có nhiều thành phần chuyên dụng để điều trị ngoài da hơn: nấm, viêm tuyến nhờn, viêm nhiễm da (chai to hơn nên tính ra cũng rẻ hơn nizoral nữa). Nếu không hiệu quả thì em sẽ cố nhập dầu có thành phần Benzoyl Peroxide xem sao...

kokokiukiu

Active Member
Bờm lấy lại phong độ rồi má Gemma ạ,đẹp zai quá:x:x.Bánh Mì đã bình phục hẳn sau cú ngã chưa ạ?
Nhìn món ăn ngon quá,mẹ Gemma khéo tay thật đấy:)
Cho em gửi lời chúc đén chị,chị Gà,anh Bùi.....và nhiều người nữa nhân ngày báo chí( biết là muộn nhưng vẫn chúc bù ạ:)) )

Chị Gà ơi,quét nhà cửa để cập nhập tin tức của tụi nhóc thường xuyên đi chị.Không ngờ nhà chị lại xảy ra chiến sự căng thẳng đến thế.Hôm trước anh Mập có rủ em qua nhà chị chơi nhưng em lại không đi đuơc.Hôm nào chị rảnh rỗi bọn em qua nhà chị chơi 1 bữa nhé.:D

Gemma

Active Member
Ảnh đẹp lung linh chị ui, nhất là mấy bức "Mộng dưới hoa" ý. Mà bé Thunder và Canada ngoan nhỉ, không phá phách vườn hoa của mẹ. Hic, bao nhiêu hoa cỏ của em bị lũ tiểu yêu nhổ sạch sẽ. Em nản quá đành đợi tụi nó lớn hẳn, hết tuổi phá thì mới trồng tiếp.
Hôm qua Bốc và Bíp lại cắn nhau. Em lại được một phen sợ muốn vỡ tim. Nhưng có vẻ như hoc môn chó đực gần tiệt hẳn rồi nên mới vài phút lâm trận, cu Bốc đã phất cờ trắng, còn Bíp thấy Bốc nằm bẹp dưới sàn xin thua cũng tha luôn:D
Á, còn vụ này buồn cười lắm chị ơi. Bữa trước Bùi đi công tác hai ngày. Đúng thời điểm Bốc với Bíp cắn xé nhau ác liệt nhất nên em đành đem Bíp đi gửi ở viện thú y vì biết không đủ sức can hai đứa. Hung thần vừa đi khỏi, lũ quỷ lập tức ăn mừng. Bốc và Quốc oai phong hẳn, đi lại trong nhà hiên ngang lắm chứ không lấm lét đề phòng như trước. Phi đội mèo thì tranh thủ phá tan hoang tất tật các phòng ở tầng 1. Mọi khi có Bíp ở nhà, tụi nó ghét Bíp nên toàn cố thủ ở tầng 2 thui. Hôm sau em đi đón Bíp về. Trật tự ngay tức khắc được lập lại. Bốc lại lấm lét. Quốc lại tự kỷ cả ngày trên ghế. Mèo lại trốn tiệt trên tầng 2:D
Chắc em phải cố gắng dẹp cơn lười, vào quét nhà cửa thui. Hic, hai hôm nay toàn vào chiếm đất nhà chị kể chuyện nhà mình:D
Cảm ơn mẹ Gà đã vào khen mấy bức ảnh tác nghiệp tại nhà cho đỡ ngứa nghề của mẹ cháu :D<):) Bọn nó cũng chả ngoan ngoãn gì đâu, mẹ Gà ạ! Xổng ra là chạy ra sân bứt lá bẻ cây, xong rồi... ói vì ăn phải nhựa lá :-wx-( Mà nhà mẹ cháu có nhiều nhặn cây lá gì đâu, có mỗi mảnh sân tí tẹo đằng trước tranh thủ bỏ vào ít cây lá cho nó mát sân với cả có chỗ cho mèo ra chơi. Hôm rồi chị phải thêm một giải pháp là treo nhiều chậu cây lên cổng để bố con thằng Bờm hết thấy đường trèo cổng đi chơi x-:)-??

Chuyện nhà mẹ Gà vui quá nhỉ! Cười đau ruột với lũ chó mèo nhà mẹ Gà đấy =))=))=)) Thế Bíp ở trong nhà là hung thần thống trị cả lũ luôn à? Mà tội Bíp quá, lâu không thấy mẹ Gà nhắc gì tới bệnh của Bíp, tưởng là cháu khỏi rồi cơ :( Mẹ Gà cứ vào nhà cháu chơi cho vui, dạo này mọi người xây nhà trên facebook nên ai cũng lười vào quét quáy nhà bên này. Chả là bên ấy đông vui và hình ảnh lại dễ dàng cập nhật bằng phone nữa nên càng đông là phải. Mẹ Gà có xài facebook chứ hả? Facebook của chị là facebook.com\KhanhNgoc1967, có gì add của chị vào list của em rồi giao lưu trên ấy cho vui nhé! Ngóng xem hình mấy đứa nhà mẹ Gà :-*:x

ropilois

Member
Vâng, lại một buổi chiều vượt lười vào báo cáo với mẹ Gem tình hình bầu bì của Nhọ. Theo như tính toán của mẹ cháu thì khoảng một tuần nữa cháu sẽ vỡ chum. Bụng nặng nề lắm rồi, nhìn giống mèo vuông chứ không phải mều thường nữa, bụng to như thế áng chừng cháu phải tòi ra đến 6, 7 đứa mất, mẹ cháu như đang ngồi trên đống lửa, hik hik. Thời tiết nắng nóng cộng bụng bầu to nên cháu đâm ra đổ đốn. Đi khoảng 2 bước là lại nằm lăn ra, một ngày ngoài lúc ăn và đi poo pee thì cháu đóng đô trong phòng điều hòa, nằm dạng 4 cẳng lên trời ngủ tít mít. Cái ổ mẹ cháu cất công hì hục làm cả một buổi tối cho cháu thì cháu không thèm ghé mông vào. Hơn nữa, cháu lại phát sinh một sở thích rất phiền hà. Đó là cào cửa xoẹt xoẹt. Số là cái phòng điều hòa luôn phải đóng kín cửa, mỗi khi cháu đi ra đi vào phải có người mở cửa cho cháu. Mà cháu lại có sở thích lượn, lại còn lượn vào đêm hôm. Đang ngủ cũng phải bật dậy mở cửa cho cháu. Không thì cháu cào cho đến không ngủ được thì thôi. Thế là hôm nào cũng vậy, mẹ cháu thức đến 3h để cho cháu ăn bữa đêm và rình mở cửa cho cháu. hik.

garuru

Member
Hôm kia nhà splendor mang nora sang nhà em chơi có một tí (mèo cái xinh tươi nhá) thế mà cũng xảy ra hỗn chiến với tiểu thư candy nhà em, hai đứa chỉ bé bằng cái kẹo mà làm cả nhà hốt hoảng và gây thương tích cho chủ nora *người đàn ông duy nhất trong lúc đấy* nên nghe chị kể em thấy hãi quá :(. Nếu anh Bíp gây sự thì chị xích tạm anh ấy lại xem thế nào chị ạ :(. May mà hai ông thần nhà chị là giống hiền lành, nếu kiểu như rott thì gay go rồi...

Bệnh tình của Bíp chưa xác định rõ, như anh Hòa nói thì nó không phải do ngoại ký sinh trùng nên nhỏ advocate cũng không phải giải pháp tốt. Nếu chị đang tắm cho Bíp bằng Nizoral thì có thể chuyển qua dầu tắm Byevid cho thú y vì có nhiều thành phần chuyên dụng để điều trị ngoài da hơn: nấm, viêm tuyến nhờn, viêm nhiễm da (chai to hơn nên tính ra cũng rẻ hơn nizoral nữa). Nếu không hiệu quả thì em sẽ cố nhập dầu có thành phần Benzoyl Peroxide xem sao...
Hic, thằng khùng Bíp thuộc giống hung hăng đấy Sheryl à. Vậy nên đến tuổi trưởng thành, nó mới lăm le muốn khử cu Bốc. Khổ thân Bốc, Bốc thuộc giống cực kỳ hiền lành, tại từ nhỏ đến lớn làm đại ca trong nhà quen rồi, giờ bỗng dưng bị thằng con nuôi cạnh tranh ngôi vị nên nó cũng hơi akay, tính dạy Bíp bài học đầu đời. Ai dè Bíp lớn xác và dữ dằn quá nên Bốc bị đánh tơi bời. Chị đang dùng phương pháp của chuyên gia dậy chó Cesar Milan (ông này nổi tiếng lắm) để uốn nắn Bíp + xiến cả đôi (Ông Milan cũng khuyên nên triệt sản chó đực để tránh tình trạng bị bức bí, đâm phá phách và hung dữ). Có vẻ cũng khá hiệu quả:D
Chỗ Sheryl có Byevid không chị qua mua luôn cho Bíp. Chị tắm cho nó bằng lá chè xanh, chanh, lá đào, Clean Hair, bây giờ là Nizoral, chẳng thấy đỡ gì cả. Còn thuốc viên, tiêm và truyền nước thì anh Hòa cũng bảo ngưng sau mấy tháng điều trị rồi.

garuru

Member
Úi, bố con Bờm trèo cổng đi chơi là sao ạ? Chị tường thuật lại cho em nghe với. Em mê mấy bông súng tim tím của chị thế. Dạo trước em cũng hì hụi trồng súng. Trồng nhiều lắm lắm. Nhưng ngày nào lũ quỷ cũng tỉa một vài bông. Nói "tỉa" là còn nhẹ nhàng chán. Thực ra là mẹ con mèo Ma phi rầm rầm vào hoa, cây, bứt tuốt tuột từ hoa súng đến hoa hồng, Lan Ý... Chỉ một tháng là hoa nhà em trụi hết:((

Gemma

Active Member
Sorry cả nhà hôm này mẹ cháu lu bu nhiều việc thành ra bỏ bê nhà cửa, hẹn ngày mai vào tiếp chuyện cả nhà ạ! :x:x:x

garuru

Member
Mẹ Gem hết bận chưa? Em đang dài cổ ngóng chuyện bố con Bờm rủ nhau trèo cổng đi chơi nè

Gemma

Active Member
Bờm lấy lại phong độ rồi má Gemma ạ,đẹp zai quá:x:x.Bánh Mì đã bình phục hẳn sau cú ngã chưa ạ?
Nhìn món ăn ngon quá,mẹ Gemma khéo tay thật đấy:)
Cho em gửi lời chúc đén chị,chị Gà,anh Bùi.....và nhiều người nữa nhân ngày báo chí( biết là muộn nhưng vẫn chúc bù ạ:)) )

Chị Gà ơi,quét nhà cửa để cập nhập tin tức của tụi nhóc thường xuyên đi chị.Không ngờ nhà chị lại xảy ra chiến sự căng thẳng đến thế.Hôm trước anh Mập có rủ em qua nhà chị chơi nhưng em lại không đi đuơc.Hôm nào chị rảnh rỗi bọn em qua nhà chị chơi 1 bữa nhé.:D
Lâu quá mới thấy cô Kiu vào nhà cháu chơi, chắc dạo này nghỉ hè nên cô mới rỗi đấy ạ? :x Cảm ơn cô có lời khen cháu Bờm. Từ dạo cháu bị cắt... balls đến giờ trông cháu phong độ hẳn ra. Cháu không còn tập trung vào chuyên môn... dê gái nữa nên cháu tăng cân thấy rõ, giờ chắc cũng phải 6 - 7 kg gì đó, cộng thêm lông lá xồm xoàm trông cứ như một thằng ky chó vậy :)):))

Bánh Mì bây giờ đã chạy nhảy vui vẻ như là cô bé tuổi teen, giống như cháu Pam vậy :D Mỗi tội cháu nhác ăn nên gầy như cái que, chỉ độ hơn 3kg tí đỉnh thôi :(( Nhưng trông cháu khỏe và tươi tỉnh như trong ảnh cháu đi hái hoa ấy, là mẹ cháu vui rồi ạ :x:x

Cảm ơn cô Kiu đã có lời chúc mừng ngày nhà báo cho những người làm báo. Cô Kiu cũng phải vào quét quáy nhà cửa của Ngựa, Pi, Dứa Lùn... đi nhá! :x:x

Gemma

Active Member
Đây, mẹ cháu show ảnh bắt quả tang thằng Bờm trèo cổng đi chơi cho mẹ Gà xem trước, rồi kể câu chuyện lòng thòng sau ạ! :x:x

Đang trèo lên cổng thì bị mẹ bắt gặp

Úi, nhảy xuống mau, mẹ thấy rồi! :((

Còn đây là giải pháp "bức tường xanh lá cây" của bố mẹ cháu sau đận thằng Bờm leo cổng đi chơi hồi tháng Tư vừa rồi. Phải treo kín chậu cây lên cánh cổng, thế là cu cậu không thấy đường leo lên sau nhiều lần tìm cách tẩu thoát bèn bỏ cuộc :))