• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sở Thú Nhà Bờm

vyle

Member
Em mà tẩm bổ cho thằng cu con thêm nữa thì nó chỉ có nuôi mỡ thôi ạh, còn lộng lẫy bờm sư tử như cậu Út thì để tối nay hai mẹ con em ôm nhau ngủ mơ vậy:)):))

Gemma

Active Member
Show hình thằng con hụt làm mẹ Vy càng thêm tiếc thằng con đệp giai nhỉ, khổ thân! :(( Nhưng mẹ Vy được thằng Tim là cũng thuộc hàng xuất sắc trong mấy anh em nó rồi đấy, lông Tim cũng dài thòng lòng mà mông lại bự nhất nữa. Mẹ Vy đừng buồn nữa nhá! :x:x

zorba_meow

Active Member
Hehe, nhà mẹ Gemma nhìn vô thấy một "rừng" mèo luôn :)) Thằng Út Quất đẹp giai quá thể mẹ Gemma ơi, em đã bảo đứa nào có hai màu của cả bố và mẹ là đẹp lắm mà :x chắc được ở trong môi trường tràn ngập máy lạnh hay sao mà lông cu cậu có vẻ dài hơn anh chị của mình chị nhỉ ?

Bờmmm kìa... :x chụt chụt, bữa em ko được chơi với Bờm gì hết trơn, đàn ông con trai gì mà nhát... "gái" quá đi mất ;))

Gemma

Active Member
Đây là chân rung của cháu Út Quất bà cháu mới chôm được trên face book, cả nhà ngắm xem thằng bé Út Quất ngày xưa, bây giờ là Garfield lớn lên đẹp giai quá chừng luôn nè! Mà chụp hình rất điệu nữa nhé! Hôm nào phải bảo mẹ Sophie cho thằng bé về nhà thăm bố mẹ nó để còn được ôm thằng bé một bữa mới được :-*:x

Đồ chơi của Garfield. Bức này trông Quất - Garfield giống sư tử nhất này! :))

Thằng bé ôm cái túi gì trong lòng, trông y như người ấy! 8->

Một mình con một cái tivi bự chảng luôn này!

Phải nói là máu 34 của mẹ Cam đến đời con trội quá đi thôi! Đứa nào 34 lai mà có bờm đều xoăn lọn thế này đấy! Má Gemma bảo cô Linhlady ( nic tạm là Lila do cô ấy pr bán hàng bị ban nick ) gửi ảnh bé Sữa cho coi! Bờm cũng xoăn lọn như đi uỐn ngoài tiệm =))
Chị cũng không ngờ thằng út Quất lớn lên đẹp giai dữ vậy! Thằng Quýt Sammy lông ngắn tịt giống mẹ Cam ấy. Cam có máu Ba Tư vượt trội biểu hiện ở khuôn mặt trông tròn và hơi tịt, mắt toét nhèm ghèn tối ngày, nhưng lông lại ngắn tịt à. Thế mà Cam lại đẻ ra được mấy đứa lông dài thế! Đặc biệt cái bờm của Út Quất lại dài nhất bọn con giai nữa, trông buồn cười quá đi mất!Chắc cháu nó ra sau, còn bao nhiêu gien đẹp sót lại, cháu quơ hết hốt hụi chót luôn đấy mà :x:))

Hi, chúc mừng nhà mới của mẹ Gem nha, dạo này em bận quá mãi đến hôm nay mới có thời gian vào vp để cm, bình thường vào coi sơ cái là phải vọt đi liền hihi :x:x:x.

Thằng út Quất thế mà chiếm vị trí Nam vương rồi thấy chưa mẹ Thủy với mẹ Vy, cái bờm thế kia đố anh trai nào địch lại đấy, cố lên các mẹ ơi, tẩm bổ nhiều vào :)):))
Chả biết có phải Quất ở với bố Tây Erik nên được tẩm bổ đồ ăn nhiều bơ sữa không mà lông dài dữ vậy :)) Đùa thôi, cái này do Quất lấy được gien Ba Tư của bố mẹ nhiều nên hên có cái bờm dài vậy, thằng Sammy muốn có lông dài cũng chả bói đâu ra. Mà em Gà và anh Tim đều lông dài hơn Quýt Sammy đấy. Như vậy hai đứa bà Gem giữ lại thì một đứa là... Anh lông ngắn, còn một đứa là Ba Tư, ke ke ke...

Thôi, em xin, em không dám tranh với nhan sắc ấy đâu, nhưng trong mắt mẹ Vy thì thằng cu Tim vẫn là đứa xinh giai nhất quả đất rồi ạh:x:x
Mẹ Vy nói thế là đúng nhất quả đất rồi :))

Gemma

Active Member
Hehe, nhà mẹ Gemma nhìn vô thấy một "rừng" mèo luôn :)) Thằng Út Quất đẹp giai quá thể mẹ Gemma ơi, em đã bảo đứa nào có hai màu của cả bố và mẹ là đẹp lắm mà :x chắc được ở trong môi trường tràn ngập máy lạnh hay sao mà lông cu cậu có vẻ dài hơn anh chị của mình chị nhỉ ?

Bờmmm kìa... :x chụt chụt, bữa em ko được chơi với Bờm gì hết trơn, đàn ông con trai gì mà nhát... "gái" quá đi mất ;))
Bờm hôm nay đẹp giai ***g lộng luôn cô Zorba ạ, lông cháu mọc dài ra lại mà trông rõ black grey tabby, đẹp lắm, cái mặt thì cứ phây phây, đúng là bố trẻ con! :)):)) Hy vọng kỳ off mini tới ở nhà bà cháu sẽ triệu tập được cả Út Quất đẹp giai về để tổ chức cho các mẹ các cô bình chọn Nam Vương của nhà bà Gem nhá! :x:x

zorba_meow

Active Member
Bờm hôm nay đẹp giai ***g lộng luôn cô Zorba ạ, lông cháu mọc dài ra lại mà trông rõ black grey tabby, đẹp lắm, cái mặt thì cứ phây phây, đúng là bố trẻ con! :)):)) Hy vọng kỳ off mini tới ở nhà bà cháu sẽ triệu tập được cả Út Quất đẹp giai về để tổ chức cho các mẹ các cô bình chọn Nam Vương của nhà bà Gem nhá! :x:x
yeah yeah... ọp đi mẹ Gem, giờ em free like a bird luôn rồi :"> híhí, tha hồ qua nựng nịu cái sở thú mini luôn, kì này em phải nựng cho bằng hết, từ lớn đến nhỏ luôn nè ^^;;)

Gemma

Active Member
Đang cơn buồn ngủ, vào up date ít hình ảnh mấy đứa mông to ở nhà cho giải cơn ngủ đang ập tới :)|:-ss:))

Hai đứa mông to ranh con dám lên giường ông bà vật nhau này!

Cái quả đỏ lòm này chả hấp dẫn tẹo nào, con khoái ăn trộm cá hộp trong cái bát của bố Bờm này cơ!

Pam xí xớn ăn vụng cả trong bát của em chó Naomi

Gia đình xum họp hạnh phúc sau bữa ăn tối

Pam - Bưởi rất chăm học cách dùng máy hút bụi để phụ bà dọn dẹp nhà cửa

Trong khi ranh con Sammy chỉ chăm nhảy lên kệ bếp quậy

Bắt quả tang rành rành mà nó còn chối: ớ, con đâu có làm gì đâu bà!

Gemma

Active Member
Love story of Bờm - Bánh Mì

Vào một đêm trăng thanh gió mát, sau bữa tối, Bờm ra cửa nằm hóng gió thì Bánh Mì len lén đến ngả xuống nằm gần Bờm và khẽ khàng nhích lại vai kề vai... :x:x

Bánh Mì: mẹ làm gì thế nhỉ, chuyện riêng tư tụi con mà chĩa máy ảnh vào làm giề! :-w

Bánh Mì: lâu lâu mới có dịp ở riêng với anh Bờm xinh giai thế mà mẹ chả để yên, bực mình quá đi thôi! :-ss

Sau đấy Bánh Mì mặc kệ mẹ chĩa cái máy ảnh to đùng ngay trước mặt, cứ sán vào tán tỉnh Bờm: dạo này anh cứ bơ em là thế nào! 8->

Thấy Bờm cứ ngó lơ, Bánh Mì xông vào... hôn luôn! =))

Bánh Mì: Hôn gì chả phê gì cả! Giận rồi... <):)

Bờm: giận thì thôi, mặc kệ đằng ấy! :)):)|

MsCuteShark

Member
Thằng Gà cũng có cái điệu chui lên bồn rửa chén uống nước :-< Kiểu như nhà này có tập tính đi truyền cho nhau dù ở khác nhà hay sao ý :)) Hôm nọ em còn bắt quả tang chui lên bồn cầu uống nước cơ :(( trong khi chén nước sạch sẽ thì không thèm uống! Lôi đi vệ sinh răng miệng ngay lập tức luôn.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Sài Gòn sướng quá ha, trăng đẹp gió mát, tụi giặc tha hồ ngắm cảnh, chẳng bù cho Hà Nội, bắt đầu vào hè, thời tiết bắt đầu nóng, mèo thở hồng hộc như cún chị ạ.

Gemma

Active Member
Cả nhà Bờm đều thích uống nước... bồn cầu, mẹ Thủy ạ! Từ bố Bờm đến mẹ Cam, dì Bánh Mì đến hai đứa ranh con Pam, Sam, ở nhà bố mẹ cháu toàn phải đậy nắp lại, không thì... thế nào cũng phát hiện ra một trong những đứa này cắm đầu vào chổng mông ra uống say sưa 3:-O:-ss Chúng nó còn uống nước... cống trong phòng tắm nữa cơ, trong khi bao nhiêu bát nước sạch rải khắp nhà không uống :-o3:-O:((

Gemma

Active Member
Sài Gòn sướng quá ha, trăng đẹp gió mát, tụi giặc tha hồ ngắm cảnh, chẳng bù cho Hà Nội, bắt đầu vào hè, thời tiết bắt đầu nóng, mèo thở hồng hộc như cún chị ạ.
Đâu có, trong này cũng nóng như điên đấy bố Cương ạ. Khổ nhất là bọn mều lông dầy, cứ rượt nhau xong nằm thở hồng hộc ra đằng mồm, nhất là cái con bé Pam nhà này chú ạ. Đến nỗi ông cháu xót cháu, bảo lông dầy như cái con bé Pam này chỉ thích hợp với xứ lạnh Canada thôi 8->:)):x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Đâu có, trong này cũng nóng như điên đấy bố Cương ạ. Khổ nhất là bọn mều lông dầy, cứ rượt nhau xong nằm thở hồng hộc ra đằng mồm, nhất là cái con bé Pam nhà này chú ạ. Đến nỗi ông cháu xót cháu, bảo lông dầy như cái con bé Pam này chỉ thích hợp với xứ lạnh Canada thôi 8->:)):x
Lũ nhà em còn ở tầng 4 cơ, phải mở máy lạnh Từ trưa đến chiều tối, không thì tụi nó không chịu nổi.

biode

Member
Cả nhà Bờm đều thích uống nước... bồn cầu, mẹ Thủy ạ! Từ bố Bờm đến mẹ Cam, dì Bánh Mì đến hai đứa ranh con Pam, Sam, ở nhà bố mẹ cháu toàn phải đậy nắp lại, không thì... thế nào cũng phát hiện ra một trong những đứa này cắm đầu vào chổng mông ra uống say sưa 3:-O:-ss Chúng nó còn uống nước... cống trong phòng tắm nữa cơ, trong khi bao nhiêu bát nước sạch rải khắp nhà không uống :-o3:-O:((
Ơ, khoản này đám nhà mẹ Gemma giống nhà em thế. Nước sạch không chịu uống, cứ lừa lừa vào nhà vệ sinh cắm mặt vào bồn cầu uống nước. Cơ mà chúng nó cũng biết xấu hổ, thấy bị bắt gặp đang thò chân định nhảy lên là lỉnh lỉnh ra ngay.

garuru

Member
Ôi trời, mới có một hôm không vào, sở thú nhà mẹ Gemma đã tăng thêm cả mấy trang rồi. Hic, cô Gà buồn ngủ quá, nhìn hoa cả mắt mới phân biệt được từng đứa. Trông nàng Pam giống bố Bờm quá chị nhỉ. Mà phần lông trên lưng Pam có những khoảng mầu loang dần ra lạ thế chứ. Sam thì y chang mẹ Cam, chỉ khác mỗi phần ngực trắng. Thi thoảng em vẫn vào thăm nhà chị đấy, nhưng vì hình lớn, máy hay bị treo quá nên em lười. Sở thú mới cửa rộng thênh thang, không bị treo máy nữa, cô Gà sẽ thường xuyên vào thăm các cháu:-* Còn ảnh cún nữa chị up nốt nhé:x
Em đang lo lắng vì thằng khùng Bốc dạo này khùng quá thể. Nó nhầm mèo là chó, toàn "sàm sỡ" thằng cu Mập từ đằng sau, thực hành động tác xxx hẳn hoi chứ không phải là chơi đùa bình thường đâux-( Em có quay video lại làm bằng chứng:)) Em mà post lên thì cậu chàng ế vợ là chắc:))

garuru

Member
Mà lũ dở hơi nhà em cũng mê nước bồn cầu lắm lắm, cả cún lẫn mèo, rình rình lúc nào mình quên đóng cửa toa lét là rủ nhau vào đấy vừa nghịch vừa tranh thủ phi lên bồn cầu, chổng mông uống nước=))

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ôi trời, mới có một hôm không vào, sở thú nhà mẹ Gemma đã tăng thêm cả mấy trang rồi. Hic, cô Gà buồn ngủ quá, nhìn hoa cả mắt mới phân biệt được từng đứa. Trông nàng Pam giống bố Bờm quá chị nhỉ. Mà phần lông trên lưng Pam có những khoảng mầu loang dần ra lạ thế chứ. Sam thì y chang mẹ Cam, chỉ khác mỗi phần ngực trắng. Thi thoảng em vẫn vào thăm nhà chị đấy, nhưng vì hình lớn, máy hay bị treo quá nên em lười. Sở thú mới cửa rộng thênh thang, không bị treo máy nữa, cô Gà sẽ thường xuyên vào thăm các cháu:-* Còn ảnh cún nữa chị up nốt nhé:x
Em đang lo lắng vì thằng khùng Bốc dạo này khùng quá thể. Nó nhầm mèo là chó, toàn "sàm sỡ" thằng cu Mập từ đằng sau, thực hành động tác xxx hẳn hoi chứ không phải là chơi đùa bình thường đâux-( Em có quay video lại làm bằng chứng:)) Em mà post lên thì cậu chàng ế vợ là chắc:))
Con bốc kinh thế, nó xxx mèo khác gì voi xxx với hươu, lâu lâu mới thấy chị gà.

kokokiukiu

Active Member
Chị Gà:Lâu lâu mới thấy chị :d.Nghe chị nói Bốc "sàm sỡ" Mập mà em lăn ra cừoi,không thể tưởng tượng lại có cả vụ đó nữa=)),kiếm vợ cho ku Bốc gấp thôi chị ơi:D

@ mẹ Gem: ngta bảo vị giác của mèo rất tinh, nếu muốn chúng nó không uống nước bồn cầu nữa thì mình lấy nước đun sôi để nguội chấm 1 đầu đũa muối khô ( loại bù điện giải khi tiêu chảy í) đừng lấy nhiều quá, xong để vào góc nhà, cơ mà để "hớ hên" quá chúng nó cũng không thèm chị ạ...:):):)

Gemma

Active Member
Lũ nhà em còn ở tầng 4 cơ, phải mở máy lạnh Từ trưa đến chiều tối, không thì tụi nó không chịu nổi.
Ôi, thế này thì tiền điện hàng tháng làm sao chịu nổi! :-o3:-O Bố Cương cưng đám lông dài đến thế là cùng! :x

Ơ, khoản này đám nhà mẹ Gemma giống nhà em thế. Nước sạch không chịu uống, cứ lừa lừa vào nhà vệ sinh cắm mặt vào bồn cầu uống nước. Cơ mà chúng nó cũng biết xấu hổ, thấy bị bắt gặp đang thò chân định nhảy lên là lỉnh lỉnh ra ngay.
Mà lũ dở hơi nhà em cũng mê nước bồn cầu lắm lắm, cả cún lẫn mèo, rình rình lúc nào mình quên đóng cửa toa lét là rủ nhau vào đấy vừa nghịch vừa tranh thủ phi lên bồn cầu, chổng mông uống nước
@ mẹ Gem: ngta bảo vị giác của mèo rất tinh, nếu muốn chúng nó không uống nước bồn cầu nữa thì mình lấy nước đun sôi để nguội chấm 1 đầu đũa muối khô ( loại bù điện giải khi tiêu chảy í) đừng lấy nhiều quá, xong để vào góc nhà, cơ mà để "hớ hên" quá chúng nó cũng không thèm chị ạ...
Kiểu này chắc làm riêng một chủ đề "Mèo nhà bạn có uống nước bồn cầu không và cách chữa trị" :D=)) Cơ mà chị vẫn không hiểu rõ lắm cách chữa mẹo của chú Huy nhỉ? Chú nói rõ hơn được không? :-o8->:-w

Pam ở ngoài trông nó hoang dại hơn trong ảnh nhiều đấy cô Gà ạ. Màu lông của Pam cũng ngộ lắm, cháu nó có biểu hiện lông tam thể nhưng nó pha vào nhau hết cả, nghe bảo ngoài Bắc gọi màu này là màu... giẻ lau, làm bà cháu buồn ghê gớm :(( Con bé Pam lông nó dài khác thường, nhờ thừa hưởng gien lông dài Ba Tư từ cả bố lẫn mẹ hay sao ý. Vì cả Cam lẫn Bờm đều có một nửa máu Ba Tư. Lũ mều nhà mẹ Gà sao rồi? Hay là mở trang trại mới cho chúng nó đi?

Thằng Bốc sao nó bức xúc chuyện xxx thế nhỉ? Kiểu này mẹ Gà phải hỏi vợ sớm cho nó rồi :))

Con bốc kinh thế, nó xxx mèo khác gì voi xxx với hươu, lâu lâu mới thấy chị gà.
Đọc comment của chú Cương so sánh thằng Bốc với Voi buồn cười quá thể! =))

Chị Gà:Lâu lâu mới thấy chị :d.Nghe chị nói Bốc "sàm sỡ" Mập mà em lăn ra cừoi,không thể tưởng tượng lại có cả vụ đó nữa=)),kiếm vợ cho ku Bốc gấp thôi chị ơi:D
Ở nhà chị cũng có vụ cười ra nước mắt nè! Chị chó Canada không xxx mều nhưng chị ấy nhảy lên lưng em chó Naomi với động tác của chó... đực, trong khi cả hai đứa đều là con gái :(( Mỗi lần bố Wayne nhìn thấy trò này là dí chị ấy chạy có cờ, xong còn chửi chị ấy là "Chúng mày là lesbian à?" =))