• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sưu tập được bé mèo này mọi người vào mà chém gió :))

moimm

Member
Ui trời hoành tráng quá ! Bế em này chắc gẫy cả tay. Tại sao em ý sumo thế hả bạn ? Ăn gì thế ?

toysdog

Member
Ngất ngây đi các bạn :)) nhìn mắt thì nó không phải mèo ta mình cũng không biết là mèo gì :)) hình như lai Anh hay Pháp gì gì đó :))

SheraLinh

Member
ôi dời ơi
gấp đôi mèo nhà tớ...
ôm em này ngủ thì thích phải biết

Phu Dung

Moderator
Em nó béo quá bạn ạ. Như vậy tuy trông mũm mĩm đáng yêu nhưng không tốt cho sức khoẻ của nó đâu. Con Mít nhà mình là mèo ngoại, xác to mầm mẫm như con voi, mới chỉ có hơn 8kg mà BS Cẩm Vân đã nhắc nhở rằng như thế là béo rồi, phải cho giảm cân, nếu không sẽ có hại cho sức khoẻ đấy. Ảnh của Mít đây:

Mình vẫn định bồi dưỡng cho nó lên > 10kg nhưng BS đã nói như thế nên lại thôi. Mình nghĩ bạn cũng nên kiêng khem cho em nó một chút. Dù sao sức khỏe và tuổi thọ của em nó vẫn cần hơn là mũm mĩm đáng yêu bạn ạ.

nhoxmiu

ôi trời mèo gì mà “bé” thế !!! mà sao nhìn mắt nó gian quá vậy ??

ruồi bẹp

Active Member
béo phì quá rồi, phải giảm cân bằng cách ăn nhiều rau hơn, ít thịt các + sữa bơ hay sữa chua đi thôi -_-
nhưng mà sao mình cứ có cảm giác mèo giảm béo khó hơn người nhiều

toysdog

Member
:)) chắc toàn ăn và ngủ nên mới thế :)) 1 ngày 3 bứa + thêm ăn vụng :)) có ai biết nó là bự là mèo gì không =))

meoxau

Member
Em nó béo quá bạn ạ. Như vậy tuy trông mũm mĩm đáng yêu nhưng không tốt cho sức khoẻ của nó đâu. Con Mít nhà mình là mèo ngoại, xác to mầm mẫm như con voi, mới chỉ có hơn 8kg mà BS Cẩm Vân đã nhắc nhở rằng như thế là béo rồi, phải cho giảm cân, nếu không sẽ có hại cho sức khoẻ đấy.

Chị Phù Dung nói đúng đấy bạn à... Xấu nhà mình nặng mới có 5kg thôi. Thế mà, tuần vừa rồi mình đem nó đi kiểm tra sức khỏe định kỳ: rút máu ra để test gan và thận 2 con (hết 560K). Kết quả là Xấu bị gan nhiễm mỡ do béo quá. Bác sĩ bảo nó nhiễm mỡ nhẹ nên chưa cho uống thuốc, chỉ giảm cân thôi. Còn chỉ số thận của nó cao hơn bình thường xíu do ăn đồ hộp nhiều quá (mình nghĩ vậy vì mèo chỉ ăn vài loại thực phẩm nên dễ khoanh vùng).

toysdog

Member
cảm ơn bạn mình sẽ nhắc nhở gia định ... nhìn nó buồn cười quá :))

Cubin

Member
Còn khủng bố hơn cả con mèo nhà mình nữa @_@. Em này mà đem so sánh có khi còn to hơn khối em gâu gâu :D

Sheryl

Active Member
Ngất xỉu với mèo nhà ấy. Béo quá. Em có bầu không mà bụng to vậy? Nếu không có bầu thì phải kế hoạch giảm cân thôi.

boxich90

Member
Khủng long à????????? hixhix lần đầu tiên mình trông thấy 1 em mèo hoanhf tá tràng vậy hixhixx. Chúc em nó khỏe mạnh và ăn ít đi nhé.

Phu Dung

Moderator
Theo mình nó là mèo ta 100% bạn ạ. Lông ngắn và sát, mắt mũi hoàn toàn là kiểu mèo ta. Nhưng mèo ta thì đã sao? Diễn đàn có bao nhiêu mèo tây mà có em nào hoành tráng như em nó không? :D