• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sân chơi của những người nuôi Chó Đốm !

Em thấy sân chơi của những người nuôi chó đốm có vẻ hơi hơi kém, Chính vì thế em lập 1 topic mới tạo sân chơi cho nhưng ai nuôi chó đốm, up ảnh, trao đổi kinh nghiệm và có thể sẽ gặp gỡ giao lưu tạo thêm sân chơi cho các bé cún.Có thể những người ở trên diễn đàn ít nuôi chó đốm hoặc những người nuôi chó đốm lại ít trên diễn đàn, nên mong mọi người ủng hộ.
Mọi người cố gắng điền rõ các thông tin, có chuyện gì hay các bé đến thời kì tìm bạn thì dễ dàng hơn.Hoặc các bạn muốn cho cún giao lưu với các em khác thì các bạn có thể cho cún ra hồ hoàn kiếm, khoảng từ 21hđến 22h hàng ngày, ở ngã tư hàng khay bà triệu, lí thái tổ,ở đó có rất nhiều cún, các giống khác nhau để chúng ta có thể cho cún có 1 sân chơi lành mạnh.
Họ và tên :
Năm sinh:
Tên cún:
(Nếu tiện các bác up luôn ảnh lên nhé)
Em xin mở màn trước:
Họ và tên : Đinh Thu Hương
Năm sinh: 1988
Tên cún: Gỏi
Độ tuổi:12 tháng
Em gửi thêm vào ảnh cún nhà em các bác chặt chém thoải mái.

zinzin80

Member
hình như em cún này hay chạy với chủ buổi tối qua lê phụng hiểu nhà mình thì phải, em này đẹp thật..........:D:D:D:D:D:D:D

hình như em cún này hay chạy với chủ buổi tối qua lê phụng hiểu nhà mình thì phải, em này đẹp thật..........:D:D:D:D:D:D:D
Chuẩn luôn anh a, em đi tập thể dục toàn đi qua lê phụng hiểu mà, hóa ra là toàn người vpet nhà mình.Mong ủng hộ

cocker.fan

Active Member
Chúc sân chơi Dalmatian của chị phát triển tốt! :-bd tiếc là em ở Hp chứ không đã tham gia rồi ;)

Chúc sân chơi Dalmatian của chị phát triển tốt! :-bd tiếc là em ở Hp chứ không đã tham gia rồi ;)
anh cung o HP cho anh tham gia sân chơi Dalmatian voi :D
Đã gọi là sân chơi thì k ngại khó khăn, địa lý gì hết,biết đâu Hà Nội và Hải Phòng lại có dịp gặp nhau, mọi người cùng chung tay tạo sân chơi lành mạnh cho cún yêu.

Yann0986414212

Mình ở gần đê Thanh Lương..... điện thoại 0986 414212 - Lộc 88, con của bạn ngày xưa mình bắt về nhà vài hôm nhưng nó yếu quá lại bế về nhà chú Cường cho bú ti mẹ....đốm đực của mình cùng đàn, lúc nào đưa đốm đi chơi PM mình nhé.... mình ít vào Vietpet.... chủ yếu hoạt động bên Vietdog... Cám ơn

zinzin80

Member
Chuẩn luôn anh a, em đi tập thể dục toàn đi qua lê phụng hiểu mà, hóa ra là toàn người vpet nhà mình.Mong ủng hộ
ôi không phải vietpet cũng vẫn ủng hộ mà cứ cún là thích là ủng hộ rồi :):):):):):):):):):):):):):):)

Mình ở gần đê Thanh Lương..... điện thoại 0986 414212 - Lộc 88, con của bạn ngày xưa mình bắt về nhà vài hôm nhưng nó yếu quá lại bế về nhà chú Cường cho bú ti mẹ....đốm đực của mình cùng đàn, lúc nào đưa đốm đi chơi PM mình nhé.... mình ít vào Vietpet.... chủ yếu hoạt động bên Vietdog... Cám ơn
Em cũng không biết là nó có yếu không, nhưng lúc em mua về nó nghịch như quỷ, giá như nó yếu như bạn nói thì tớ rất là mừng nhưng đằng này nó khỏe như voi ý.Thế chắc là anh của cún nhà mình rồi.Hôm nào rảnh up ảnh lên cho mọi người cùng xem nhé.

Yann0986414212

ý mình muốn nói là mấy hôm đầu tách mẹ con của bạn ko chịu ăn nên mình phải gửi lại nhà chú Cường......Mình ít vào Vp, chủ yếu bên Vietdog, cũng có ít hình con Tít nhà mình giao lưu cùng bạn

my_lucky

Active Member
Pit và Đốm....

Anh biết người quen rồi thì đừng có mà cho puma ra bắt nạt con Gỏi nhà em Hương đó nhé anh Tiến.....:D

Loanh quanh thì cũng toàn người nhà mà cô, trước sau gì chờ đến mùng 3 này là gặp nhau hết thôi mà, vẫn theo dự tính, kính cô 3 ly :-bd

Dạ dạ không dám, chưa gì đã bắt vào 3 ra 7 rồi thế a, ủng hộ em mới đúng đằng này lại 3ly.

ý mình muốn nói là mấy hôm đầu tách mẹ con của bạn ko chịu ăn nên mình phải gửi lại nhà chú Cường......Mình ít vào Vp, chủ yếu bên Vietdog, cũng có ít hình con Tít nhà mình giao lưu cùng bạn
Đúng là họ hàng có khác, thấy giống nhau thế.

sao bác chủ chó lại dắt được em nó vào sân trong ĐH Thăng Long thế ạh :D em cứ không dám dắt cún vào đấy tại vì sợ họ không cho chứ :D vào thoải mái hả bác ?

Tiện thể cho em hỏi mấy bác nuôi dalmatian điều này em đã thắc mắc từ lâu !
Tại sao Lính cứu hỏa ( nhất là trong phim tây) lại sử dụng con dalmatian trong công tác thế ạh , mà rất hiếm thấy cảnh chó cứu hỏa là giống khác ( nếu không nói giảm thì đúng ra là chưa bao giờ em thấy giống chó khác được huấn luyện để đảm nhiệm công việc gian hiểm này ) ?
Kính các bác !

Yann0986414212

Mình dắt vào được vì nói dối là tập kịch chuẩn bị trung thu cho trường.... các bác bảo vệ hỏi ai nhờ tập kịch thì mình nói cô HOàng Anh.... cũng may mình làm SVTN, giờ thì ra trường rồi....

Còn Lính Cứu hỏa dùng nhiều chó đốm vì:::

nó có thân hình nhỏ gọn, chân dài, chạy nhanh và sức khỏe bền bỉ... trước đây người ta thường dùng nó để chạy theo các cỗ xe ngựa, thời nữa hoàng Elizabeth dùng 12 con chó đốm để kéo xe. Người ta nói rằng giữa đốm và ngựa có 1 tình cảm đặc biệt, trong các chuyến đi đốm thường chạy theo ngựa dù quãng đường xa đến mấy. đốm nhạy cảm thường đánh hơi và tìm ra những con đường ngắn nhất, an toàn nhất.... Mà trước đây các lính cứu hỏa thường đi lại bằng ngựa chứ ko có xe như bây giờ, đốm vừa có nghĩa vụ bảo vệ ngựa trong lúc hỗn loạn - đề phòng kẻ gian ăn trộm ngựa..

Ngày nay, các lính cứu hỏa vẫn được coi là linh vật cho đội cứu hỏa, mang lại may mắn và trông coi những dụng cụ đắt tiền

Tiện thể cho em hỏi mấy bác nuôi dalmatian điều này em đã thắc mắc từ lâu !
Tại sao Lính cứu hỏa ( nhất là trong phim tây) lại sử dụng con dalmatian trong công tác thế ạh , mà rất hiếm thấy cảnh chó cứu hỏa là giống khác ( nếu không nói giảm thì đúng ra là chưa bao giờ em thấy giống chó khác được huấn luyện để đảm nhiệm công việc gian hiểm này ) ?
Kính các bác ![/QUOTE]
Bác hỏi câu này khó quá, em cũng chưa xem dalmatian được sử dụng trong cứu hỏa, có thể là do kiến trúc còn hạn hẹp chăng đành nhờ cao thủ trả lời vậy.Mong có bác nào trả lời hộ em vụ này, cái này thì em pó tay.

Yann0986414212

Chó đốm là dòng chó của Croattia - nhưng phát triển mạnh ở Anh,Trước khi xuất hiện ở Anh năm 1862, chó Đốm đã được dùng để bảo vệ biên giới Croatia
Chó Đốm rất thích được hoạt động, chạy nhảy, chúng rất mạnh mẽ, sung sức. Chúng luôn bị thu hút bởi những chú ngựa, người ta nói rằng chó đốm và ngựa có 1 tình cảm đặc biệt khiến chúng ko rời nhau, Với sự dẻo dai và bên sức,đốm thường được lựa chọn vị trí hoàn hảo bên cạnh ngựa, Chó Đốm thường chạy phía trước người cưỡi ngựa để tìm ra một con đường nhanh chóng và an toàn nhất! (Nữ hoàng Elizabeth đã dùng cỗ xe 18 đốm thay cho 4 ngựa)

Đốm được coi như là linh vật của đội cứu hoả trước đây. Bởi các lính cứu hoả thường sở hữu những con ngựa khoẻ mạnh và chạy rất nhanh. Đó là mục tiêu cho bọn trộm. Chó Đốm sẽ răn đe chúng. Ngày nay, chó Đốm được giữ trên xe cứu hoả để giữ các trang thiết bị đắt tiền trên xe. đốm mang lại may mắn cho các lính cứu hỏa.......

Không biết bác lấy thông tin này ở đâu nhưng em chưa nghe bao giờ và em về hỏi phụ huynh nhà e cũng bảo chưa nghe bao giờ, đành nhờ cậy đến cao thủ trả lời bác vậy.