• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sáng Chủ Nhật tiếp tục các bác nhỉ :))

qa17889

Member
bác kid ơi cho em hỏi cún đang thay răng thì nên cho ăn như thế nào vậy bác ? em trộn cơm với rau + thịt băm mà nó không chịu ăn, em mới nuôi chưa biết nhiều :(

kid1989

Active Member
Vẫn cho ăn bình thường thôi bạn ạ. Tăng cường tập cho ăn rau củ quả. VỚi cả đừng cho ăn quá nhiều thịt vốn dĩ thay răng là cún cần khá nhiều canxi để tăng cường và thúc đẩy quá trình mọc răng nên đổi món cho ăn cổ gà với uống canxi, tắm nắng, vận động đều bạn nhớ.

qa17889

Member
Vẫn cho ăn bình thường thôi bạn ạ. Tăng cường tập cho ăn rau củ quả. VỚi cả đừng cho ăn quá nhiều thịt vốn dĩ thay răng là cún cần khá nhiều canxi để tăng cường và thúc đẩy quá trình mọc răng nên đổi món cho ăn cổ gà với uống canxi, tắm nắng, vận động đều bạn nhớ.
bác có thuốc canxi nào tốt không giới thiệu cho em với, cún đang thay răng có sợ không nhai được cổ gà không bác? bác cho em xin cái yahoo nhé, em mới nuôi nên còn nhiều điều chưa biết mong bác giúp đỡ :D

kid1989

Active Member
canxi 1 là loại canxi nước của người dành cho trẻ con ( của pháp gì gì đấy khoảng gần 100k ), 2 là canxi cho chó lên 92 hoàng hoa thám cái gì gì của AKC ý cứ bảo bọn nó là biết loại này mình hay dùng cho con ở nhà thấy rất oke :D

nam08

Member
Anh KiD ơi.
Tự nhiên hôm qua cún ula nhà e đột nhiên tinh thần bị xuống nhiều lắm, k biết có phải do 1 con malinoi ở tượng đài lê nin dọa k nữa.
Hay là do 1 em bé vô tình kéo đuôi ula nên giờ đuôi k thẳng như trước nữa.
:-o
a giúp e với , nó k chịu ăn uống gì, k năng động như mọi hôm nữa mà giờ thì cứ nằm im, gọi thì uể oải mãi mới ra. :((
e để ý là uống nước thì nó như kiểu bị sặc hay sao ý, uống ngụm nhỏ nhưng vẫn sặc kiểu ho ho == :(( khó tả quá hu hu hu

kid1989

Active Member
Cứ theo dõi nó thôi. Em chủ động vuốt ve chơi với nó. Nếu nó không ốm thì sẽ bt ngay mà. Bọn này tính nghịch nhưng hay dỗi lắm

kid1989

Active Member
Em cứ quản lý cún thôi. Buổi tối nhiều chó thường thì bọn nó chỉ mải chơi với chó thôi ko vấn đề gì đâu.

qa17889

Member
bác nam08 hôm qua có ra lenin không bác, lúc 8h em cho cún lượn qua đấy mà chả thấy con husky alaska nào cả toàn người là người nên thôi lại cho cún về :D

kid1989

Active Member
Sa lơ thì cho ở nhà thôi :)) Ra đấy mệt lắm mệt cả chó cả chủ :))
@qa: Lenin phỉa 8h30 mới có người dạo này nhiều người mang chó ra phết chả bù mình nuôi 2 con cho cả 2 ở nhà vác mỗi người ra thôi :))

Kun Husky

Member
KID lần tới có gì tác nghiệp mấy kiểu ảnh post lên nhé, rất muốn xem ace off

nam08

Member
bác nam08 hôm qua có ra lenin không bác, lúc 8h em cho cún lượn qua đấy mà chả thấy con husky alaska nào cả toàn người là người nên thôi lại cho cún về :D
8h sáng chưa tỉnh giấc, còn 8h tối thì có =)) sao k alo ạ :">

nam08

Member
Oke bạn lâu rồi đợt này cũng không ảnh ọt gì cho các cháu.
thấy mấy a nuôi husky + alaska hôm qua phát áo hội, nhìn thèm quá == cơ mà chả quen ai, hiu hiu.
A kid đi xe Lx vàng à, bởi vì e nhìn thấy con cún giống chữ ký của a :)) ;;)

qa17889

Member
hôm nay gần 40 độ, phải mang cái quạt cho con chó không nó chết nóng. bác nam08 ơi tối ra lenin ko bác :D
cún gần 5 tháng có nằm được điều hòa chưa nhỉ các bác

MrQ1984

Member
Cún mình 4 tháng, hôm nay nóng quá nó ko chịu được, mình đành cho vào phòng mở điều hòa 28* rồi cho quạt phe phẩy, có được ko các bác?

MrQ1984

Member
Cám ơn Kid nhiều, cho tớ hỏi thêm tí là cún nhà tớ khá biếng ăn, cơm trộn thịt lợn, bò hoặc cổ gà xay nó ăn cảnh vẻ lắm, vẫn ăn nhưng rất ít, hạt Maxi Junior cũng thế. Nhưng để ý nó lại rất thích ăn giò lụa, canh và sườn nấu chua của người, đặc biệt hạt fit 32 của mèo :-ss
Tớ đã cho uống men tiêu hóa dạng gói bột của người mà thấy ko khá khẩm hơn.
Tuy nhiên nó có vẻ hấp thụ tốt, ăn ít nhưng thấy vẫn lên cân đều đều.
Bây giờ phải thay đổi dinh dưỡng ntn cho nó ăn khỏe hơn?

MrQ1984

Member
Tớ cũng ko muốn nuông chiều, nhưng vì còi quá, 24 này là tròn 4 tháng rồi mà giờ mới được có 7-8kg j đấy, thấy nó biếng ăn mà sốt ruột lắm :-ss