• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rum Hotel - Căn cứ Vui Vẻ version 3

nglong

Member
Sau 2 lần làm rồi phá cùng nhiều buổi thăm quan, ném đá hội nghị ... căn cứ của em lần thứ 3 đc xây dựng với mục đích:
1. Con có thêm thực phẩm bồi dưỡng.
2. Bố (là thằng em) có cái chơi xả sì trét.
3. Ông/bà có ....việc làm
...
Quy mô căn cứ: 2,5m x 3m x 2m (cao x dài x rộng) với dự kiến đưa quân số lến đến 40 em.
Sau đây là vài hình ảnh căn cứ cùng đàn chim

[/IMG]

Cặp chiến binh đầu tiên - 2 em này đã bay vài lần chặng ngắn 30km từ Hòa Lạc về nhà

[/IMG]

Hậu duệ của em nó, nếu ko bị hắt hủi thì sẽ với căn cứ Ngọc Quân trong nay mai

[/IMG]

Gia đình hạnh phúc

[/IMG]

nglong

Member
Tiếp tục

Chiến binh số 3

[/IMG]

Vợ và là chiến binh số 4 đang nằm ổ

[/IMG]

Thêm tý kiểng cho nó lẵng mạn

[/IMG]

nglong

Member
Cặp chiến binh thứ 3

[/IMG]

Kết quả tình yêu, chiến binh nhí - chuẩn bị tung cánh

[/IMG]

Hạnh phúc bên nhau

[/IMG]

nglong

Member
Có 1 em nhìn hơi lạ, trứng lạc nên giờ em ko xác định được nguồn gốc, Bác nào thạo cho em tên dòng dõi nhà em nó với. Ảnh em nó đây

[/IMG]

chân rung

[/IMG]

Tiếp

[/IMG]

Các Bác tinh mắt cho em xin ý kiến nhé, đúng là chiến binh thì để em ý tung cánh, nếu ko phải thì để bổ ung dinh dưỡng cho cháu

căn cứ của bác đông vui quá nhỉ? Lại còn có cái biển treo ở cửa nữa hihi. Chúc căn cứ của bác ngày càng đông vui...

kalaca

Member
Sao bác ko trải cát hay vỏ trấu xuống nền chuồng cho đỡ bẩn, nhìn căn cứ đẹp vậy mà dưới đất trông bẩn quá
Nhà em cũng quây vào 1 góc trải cát vàng nên sạch lắm mà ít bốc mùi

nglong

Member
Sao bác ko trải cát hay vỏ trấu xuống nền chuồng cho đỡ bẩn, nhìn căn cứ đẹp vậy mà dưới đất trông bẩn quá
Nhà em cũng quây vào 1 góc trải cát vàng nên sạch lắm mà ít bốc mùi
Em thử rải cát vàng rồi nhưng khi chim bay thì bụi lắm - ảnh hưởng đến khu phơi quần áo gần đó nên phải thôi, rảnh thì quét hàng ngày - bận thì 3-5 hôm dọn 1 lần.
Bụi quá vợ mắng nên đã phải mua tấm nhựa trong để ngăn bớt 1 phía Bác ạ

nglong

Member
Cựu chiến binh (tiếp) – về với căn cứ với nhiệm vụ …sản xuất các siêu chiến binh

[/IMG]

[/IMG]

Chưn rung

[/IMG]

Mong rằng năm tới các chiến binh nhí sẽ tung cánh trên bầu trời miền bắc cùng anh em

nglong

Member
Chủ nhật rảnh em lên vui cùng đàn chim
1. Dinh dưỡng của con

[/IMG]

[/IMG]

A dua cùng anh em, em dồn trứng đàn lai và Pháp thử xem thế nào: 01 ổ 4 trứng nở cả - con khỏe mạnh; 01 ổ 4 trứng nở 3 - 3 em đều oách

nglong

Member
Lần đầu đeo được kiềng

[/IMG]

không vừa rồi, lỡ vài ngày thế là em nó thành ...chiến binh ko đạt chuẩn

[/IMG]

tiếp tục với em bé hơn

[/IMG]

Được rồi - may quá

[/IMG]

nglong

Member
Đeo kiềng tiếp cặp thứ 2, cặp này nở sau vài hôm nên có lẽ là đeo ngon

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Có 1 em nhìn hơi lạ, trứng lạc nên giờ em ko xác định được nguồn gốc, Bác nào thạo cho em tên dòng dõi nhà em nó với. Ảnh em nó đây

[/IMG]

chân rung

[/IMG]

Tiếp

[/IMG]

Các Bác tinh mắt cho em xin ý kiến nhé, đúng là chiến binh thì để em ý tung cánh, nếu ko phải thì để bổ ung dinh dưỡng cho cháu

Con này được, nhìn mũi mỏ đen thui thế kia hi vọng chiến đấu tốt. Theo mình thì nó là con của cặp xitim phía trên nếu trong dịp đó cặp đó cũng sắp đẻ.

nglong

Member
Vài hình ảnh chiến binh nhí

1. Tý vào nồi

[/IMG]

[/IMG]

nghêng ngang

[/IMG]

2. Cao bồi thôn - đang tập tung cánh cùng các đại ca

[/IMG]

thanhhaivs

Member
thái đua của anh thấy có vai ngon, không biết mai mốt có trả thù cho chủ được không thôi ah. :))

nglong

Member
thái đua của anh thấy có vai ngon, không biết mai mốt có trả thù cho chủ được không thôi ah. :))
Hihi
Chủ có thù oán với ai đâu mà cần trả nhỉ
Chơi chẳng qua vì thích và.... hơi cay tý chút thôi
:)):)):)):))