• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ruby nhà mình <3

bjn1912

be nhà mình 2 tháng tuổi ra mắt moi ng trong clb yêu chó kéo xe :D

E mới về nhà nên còn ít ảnh ae thông cảm . hehe :x .
Với cả mình muốn xin vào clb thì lam ntn có ai hướng dẫn hộ mình với

TaiHong

Member
Bạn tên gì vậy :) tại nhìn cún của bạn quen quen, ko biết đã gặp nhau lần nào chưa :)

bjn1912

mình tên là Tú nhà ở n l bằng . bạn có thể chỉ mình cách tham gia hội đc k

TaiHong

Member
Bạn muốn tham gia theo hình thức nào? Nếu chỉ post bài và khoe ảnh cún thì mọi người tự do như nhau ;) nếu bạn muốn tham gia offline thì sau tượng đài Lênin tất cả các buổi tối mọi người đều đem cún ra chơi tầm 8h30 ( trừ các ngày mưa :) ). Còn nếu muốn đăng kí trở thành thành viên chính thức thì bạn đăng kí tên tuổi,... trong topic danh sách thành viên, sau đó dựa vào việc bạn hoạt động tích cực thành viên clb ( các thành viên chủ chốt ) sẽ xét bạn trở thành thành viên chính thức :D nói chung càng đông càng vui, bạn cứ tham gia clb là trở thành thành viên rồi :)

bjn1912

tât nhiên là mình muôn đky thành viên chính thức r :D vì mình nuôi lâu dài mà . chó nhà mình con mũi thứ 2 tiêm xong mình sẽ cho e ra chơi :X mà bạn cho mình hoi nhà mình k có lồng mà để e nằm đất có sao k ???

TaiHong

Member
Bạn nên để ý đừng để cho bé nằm chỗ ướt là được. Nằm chuồng nhiều cũng ko tốt đâu. Cái nữa là bạn chú ý cho bé vận động nhiều ở sân bê tông hoặc vận động ngoài trời, nếu bạn nuôi trong nhà mà sàn gạch men, không cho cún ra ngoài chân sẽ bị sập, đi như vịt đó :) chữa cái đó mất thời gian lắm nên tốt nhất là để ý từ đầu bạn nhé :)

bjn1912

Bạn nên để ý đừng để cho bé nằm chỗ ướt là được. Nằm chuồng nhiều cũng ko tốt đâu. Cái nữa là bạn chú ý cho bé vận động nhiều ở sân bê tông hoặc vận động ngoài trời, nếu bạn nuôi trong nhà mà sàn gạch men, không cho cún ra ngoài chân sẽ bị sập, đi như vịt đó :) chữa cái đó mất thời gian lắm nên tốt nhất là để ý từ đầu bạn nhé :)
cám ơn bạn . chó mình toàn nuôi sàn không thấy bảo nằm nh bị viêm phổi nên hơi sợ . tối nào mình cũng cho xuônng đường chơi mà

MinhQuan

Member
ah ko. nhưg thứ 7 tuần trc mình có qua xem...:D 2 bác có 1 đàn lúc nhúc đáng yêu lắm..ấn tượng bé này vì kẻ vẽ y hệt bé của bạn mình :D...ah mà bé này được bao nhiêu kg rồi bạn ? mình mới mua 1 bé khoảng 2 tháng 7 ngày, đc có 4kg..hình như hơi còi thì fải...

bjn1912

ah ko. nhưg thứ 7 tuần trc mình có qua xem...:D 2 bác có 1 đàn lúc nhúc đáng yêu lắm..ấn tượng bé này vì kẻ vẽ y hệt bé của bạn mình :D...ah mà bé này được bao nhiêu kg rồi bạn ? mình mới mua 1 bé khoảng 2 tháng 7 ngày, đc có 4kg..hình như hơi còi thì fải...
mình cũng chưa cân bé mới về nhà đc 3 ngày :D con này giống cái nên cũng còi lắm đag phải bồi bổ :d chó bạn bạn cho ngủ ở đâu thế ?

MinhQuan

Member
mình cho nó ngủ trong lồng bạn ah ..lúc thì cho nó ra ngoài nằm ngủ...mấy nhóc cùng đàn bạn bất nghịch lắm..hôm mình đến bọn nó chui hết vào gầm bàn gầm tủ đánh nhau chí chóe mà..haha..ah nhóc mà mình bảo kẻ vẽ giống đây này

bjn1912

mình cho nó ngủ trong lồng bạn ah ..lúc thì cho nó ra ngoài nằm ngủ...mấy nhóc cùng đàn bạn bất nghịch lắm..hôm mình đến bọn nó chui hết vào gầm bàn gầm tủ đánh nhau chí chóe mà..haha..ah nhóc mà mình bảo kẻ vẽ giống đây này
chó nhà bạn ag :)) trông giong thật đấy . hnao cho giao lưu voi cho minh di .

MinhQuan

Member
haha..của thg bạn hàng xóm nhà mình ...nhìn na ná nhau nhỉ :D hnao b ra lenin chơi đi...

bjn1912

haha..của thg bạn hàng xóm nhà mình ...nhìn na ná nhau nhỉ :D hnao b ra lenin chơi đi...
mình toàn ra tập thể dục mà . chó nhà minh vua tiêm mũi 2 phải 10 hôm nua moi ra dc . bạn hay chơi ở chỗ nào thế

kid1989

Active Member
Cháu nhà bác xinh quá :D Nhưng nên cho cháu nó vận động lúc sáng sớm + có nắng bạn nhớ. Nắng sáng sớm sẽ giúp cho cún chuyển hóa từ tiền vitamin D sang vitamin D mà cơ thể hấp thụ được sẽ giúp cho khả năng hấp thụ canxi tốt hơn ===> cún khỏe và sẽ mau lớn hơn.

bjn1912

Cháu nhà bác xinh quá :D Nhưng nên cho cháu nó vận động lúc sáng sớm + có nắng bạn nhớ. Nắng sáng sớm sẽ giúp cho cún chuyển hóa từ tiền vitamin D sang vitamin D mà cơ thể hấp thụ được sẽ giúp cho khả năng hấp thụ canxi tốt hơn ===> cún khỏe và sẽ mau lớn hơn.
cám ơn bạn nh :X bạn cho mình hỏi luôn chó mình tiêm mũi 2 sau 5 ngay định mang đi chơi có đc k