• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rough Collie___Nelly

tuanson

Member
Lâu ngày em up thêm ảnh của Nelly lên cho anh Yên xem...em nó rất khỏe mạnh...ăn hơn cả hạm đội, cho bao nhiêu là xơi láng hết bấy nhiêu, mỗi tội nhát quá, nghe có tiếng gì lạ lạ là chạy trốn bỏ chủ nó lại...thiệt tình. Mấy tháng trước em có cho em nó đăng ký hình dự thi của tạp chí pet, tuy hông giựt giải nhưng cũng được nhiều người khen xinh. Hôm trước dẫn đi trên đường, Nelly thì mặc áo đầm hồng dừng lại đènn đỏ gặp 1 em chó ta, nó nhìn thấy Nelly y như bị hớp hồn chạy bổ lại Nelly, em í bị chủ mắng cho 1 trận mà mắt vẫn nhìn Nelly đắm đuối làm bọn em 1 phen cười chết. Nelly đẹp gái quá mờ.

CookySaigon

Member
Lâu ngày em up thêm ảnh của Nelly lên cho anh Yên xem...em nó rất khỏe mạnh...ăn hơn cả hạm đội, cho bao nhiêu là xơi láng hết bấy nhiêu, mỗi tội nhát quá, nghe có tiếng gì lạ lạ là chạy trốn bỏ chủ nó lại...thiệt tình. Mấy tháng trước em có cho em nó đăng ký hình dự thi của tạp chí pet, tuy hông giựt giải nhưng cũng được nhiều người khen xinh. Hôm trước dẫn đi trên đường, Nelly thì mặc áo đầm hồng dừng lại đènn đỏ gặp 1 em chó ta, nó nhìn thấy Nelly y như bị hớp hồn chạy bổ lại Nelly, em í bị chủ mắng cho 1 trận mà mắt vẫn nhìn Nelly đắm đuối làm bọn em 1 phen cười chết. Nelly đẹp gái quá mờ.

.........:love struck: Nhớ Nelly ơi là nhớ....tấm đội nón Bưởi ....Ngố quá..:)) :)) ...Cái vụ chó cỏ mà đèo bồng Collie chi cho khổ vậy trời....:thingking: .Vậy chắc cu đực bị hớp hồn đó về nhà chắc là tương tư buồn bã quá ....có khi nào sinh bệnh H5N8 ......hông chời.....:sick: .....
(Cảm ơn TuanSon nhiều nhiều....cập nhật hình em nó thường hơn nhe..=D> )

andyaus155

Active Member
Nelly càng ngày càng xinh. Tính ra Nelly cũng phải được 1 tuổi rưỡi rồi ấy nhỉ? Bạn cho pé đẻ lần nào chưa?

tuanson

Member
Chưa bạn ơi, thiệt tình là mình không rành mấy vụ này. Nhiều lúc cũng muốn có em bé nuôi cho vui nhưng không biết phải chuẩn bị như thế nào cho em nó sinh. haiz, chắc mình phải thỉnh giáo mấy anh em trên này về công đoạn chuẩn bị. Nếu bạn biết hay biết ai rành thì chỉ mình với nhé. Thanks bạn trước.

Chưa bạn ơi, thiệt tình là mình không rành mấy vụ này. Nhiều lúc cũng muốn có em bé nuôi cho vui nhưng không biết phải chuẩn bị như thế nào cho em nó sinh. haiz, chắc mình phải thỉnh giáo mấy anh em trên này về công đoạn chuẩn bị. Nếu bạn biết hay biết ai rành thì chỉ mình với nhé. Thanks bạn trước.

Nelly càng ngày càng xinh. Tính ra Nelly cũng phải được 1 tuổi rưỡi rồi ấy nhỉ? Bạn cho pé đẻ lần nào chưa?

Tuy phong

Member

andyaus155

Active Member
Nelly nhìn y hệt Tony nhà em. Nếu dựa vào tiêu chuẩn kia thì nó chắc chắn là Shetland Sheep Dog rồi vì Tony hiện được 1 năm 2 tháng tuổi, cao khoảng 40cm tính đến gáy và năng xấp xỉ 12kg ^^. Mà Nelly và Tony cùng bố mẹ sinh ra ^^

tuanson

Member
Nelly gần với giống Shetland Sheepdog hơn là Rough Collie, em nên cho Nelly dự dog show kỳ này để sau này có thể làm lý lịch cho nó, con của nó cũng có thể làm gia phả được . :love struck:

Tham khảo tiêu chuẩn Rough Collie ở đây : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=914
Shetland Sheepdog : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=39046&highlight=sheetland+sheepdog

Để ý phần chiều cao và cân nặng . >:D
Được đó anh ơi, em cũng muốn đưa nó đi dự thi nhưng thiệt tình em thiếu cập nhật thông tin quá nên không biết gì. Có gì nhờ anh chỉ em giúp. Em cũng định cho Nelly phối giống đợt sau nên em cũng muốn làm quen thêm nhiều bé Collie hay Shetland trong thành phố, có gì anh giới thiệu hộ em giúp chứ em chẳng biết ai.

tuanson

Member
Nelly nhìn y hệt Tony nhà em. Nếu dựa vào tiêu chuẩn kia thì nó chắc chắn là Shetland Sheep Dog rồi vì Tony hiện được 1 năm 2 tháng tuổi, cao khoảng 40cm tính đến gáy và năng xấp xỉ 12kg ^^. Mà Nelly và Tony cùng bố mẹ sinh ra ^^
Oh hèn chi, mình nhìn con Tony nhà bạn sao mà nó giống Nelly cái mặt ghê, nhìn mặt khờ khờ nhưng Tony có cái bớt màu trắng trên đầu to và đẹp hơn Nelly.

Tuy phong

Member
Được đó anh ơi, em cũng muốn đưa nó đi dự thi nhưng thiệt tình em thiếu cập nhật thông tin quá nên không biết gì. Có gì nhờ anh chỉ em giúp. Em cũng định cho Nelly phối giống đợt sau nên em cũng muốn làm quen thêm nhiều bé Collie hay Shetland trong thành phố, có gì anh giới thiệu hộ em giúp chứ em chẳng biết ai.
Xem : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=62229
Lâu quá ở Tp HCM không thấy anh em nào post shetland sheepdog của mình lên nên anh cũng không biết :D:D:D
Chỉ biết có Ruby của mình nhưng nó không phải là con thuần chủng, nhưng xài tạm cũng ok :love struck::love struck::love struck:

Khi nào lên giống em liên lạc anh hướng dẫn cho !:love struck:

tuanson

Member
Nelly đoạt giải nhì cuộc thi Chó đẹp, chó khôn của hội Sinh Vật Cảnh tp HCM. Tiếc là em í chỉ thua em chó Golden đã được training từ trại ra.

tuanson

Member
Nelly đã đoạt thêm giải nhì cuộc thi quý khuyển của Hội Sinh Vật Cảnh TP HCM. Đây là một sồ hình ảnh trong cuộc thi. Em í được thưởng 1mil cho giải nhì, đáng tiếc là tiền thưởng chưa được quy đổi thành hột vịt lộn :))

andyaus155

Active Member
Nelly càng ngày càng đẹp quá nhỉ. Chúc mừng Nelly đoạt được nhiều giải!

tiếc quá bạn ui, Nelly là mini collie phải chi chồng em ấy cũng là mini collie thì hay nhĩ vì mình thấy trong vd bạn show hình chồng Nelly to gấp 2 lần Nelly, mình nghĩ chồng Nelly là Rough collie, bi giờ đàn cún con chắc có chủ hết rùi heng :D
hy vọng ở miền nam mình càng ngày càng nhìu collie 8->