• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ROTTWEILER tên Jacqua

Hung.tinhyeu

Active Member
Em này tên Jacqua. Khi gọi tên em nó phải uốn lưỡi ba lần mới phát âm được, nên cứ gọi là " dắt qua " cho nó tiện. Em này cùng đàn với Messi nhà Quang Dũng ở Lê Văn Linh.

duhuonghp

Member
mặt con này nó ngây ngây sáo ý trông ngộ thật con này là ở đàn nào vậy bác hùng

my_lucky

Active Member
Chắc là đàn " J " rồi=))=))=)), bác Hùng dắt con này qua đường cẩn thận không mấy ông mê Rott mà đang tham gia giao thông thì dễ gây va quệt lắm ạ;);)

Linking85

Member
Bé này cũng đẹp nhưng so với Messi thì... Có điều hơi uổng...1 chút chú Hùng nhể:(

rotvietnam

E rott này tai lạ thế bác Hung.TinhYeu ơi, tai cứ vểnh vểnh lên, khéo cắt tai lại dựng như dob ấy chứ. Mà mặt em nó như thế này thì hợp với cắt tai lắm bác ạ ;);)

Bé này cũng đẹp nhưng so với Messi thì... Có điều hơi uổng...1 chút chú Hùng nhể:(
Em nó đẹp mình cứ khen đẹp thôi chứ đừng mang em nó ra so sánh với các em khác tội nghiệp em nó và chủ của em nó, chú Linh chắc cũng hiểu Núi Cao Còn Có Núi Cao Hơn mà.
Anh chưa có hàng chất lượng cao nên cứ nhìn thấy mấy bé chất lượng là lại thèm =))

Linking85

Member
Em nó đẹp mình cứ khen đẹp thôi chứ đừng mang em nó ra so sánh với các em khác tội nghiệp em nó và chủ của em nó, chú Linh chắc cũng hiểu Núi Cao Còn Có Núi Cao Hơn mà.
Anh chưa có hàng chất lượng cao nên cứ nhìn thấy mấy bé chất lượng là lại thèm =))

-Theo e nhớ thì DẮT QUA cùng đàn với Messi. Mà chuyện so sánh cùng đàn là bình thường mà a. Cũng giống như Angel nhà e và Achi nhà a vậy! Mõm Angel dài hơn nhưng khung lại tốt hơn Achi. Đôi khi buồn nhưng Sự thật luôn luôn là sự thật! Phải biết chấp nhận thôi a ạ!
Ps: E ko mang nó ra so sánh với những con khác (ngôn ngữ VN rất phong phú nên a đảm bảo tính chân thực của từ giúp e nhé)?
-Hàng chất lượng cao ai mà chẳng thèm, chẳng muốn. Ko những cá nhân a chưa có mà nhiều người có rồi vẫn muốn có nữa... Đó gọi là lòng tham của loài người. Có điều để đánh giá đc hàng thế nào gọi là chất lượng cao thì ae mình chưa đủ trình. Vậy nên chỉ tạm nhận xét theo con mắt mình thấy và cảm nhận là đẹp hơn hay xấu hơn chút thôi! A hiểu như thế cho đơn giản mà để sống cho thanh thản a nhé?!?

daugagiamem

Vietpet sponsor
Cảm ơn anh HÙNG đã đưa cháu "dắt qua" nhà em lên internet.............Tiện em xin giới thiệu em nó là con trai của UKON và LUSI do lúc còn nhỏ ham cắn lộn nên bị sứt một bên tai......:)):)):)) Bản thân em nó cũng là Út đẹt nhưng được cái tình cảm nên em giữ lại chơi....Hẹn bữa nào đẹp trời em xin up thêm hình em nó sau nhé....

Hung.tinhyeu

Active Member
Cảm ơn anh HÙNG đã đưa cháu "dắt qua" nhà em lên internet.............Tiện em xin giới thiệu em nó là con trai của UKON và LUSI do lúc còn nhỏ ham cắn lộn nên bị sứt một bên tai......:)):)):)) Bản thân em nó cũng là Út đẹt nhưng được cái tình cảm nên em giữ lại chơi....Hẹn bữa nào đẹp trời em xin up thêm hình em nó sau nhé....

daugagiamem

Vietpet sponsor
Cảm ơn anh HÙNG nhé...Hy vọng lần sau có nhiều thời gian đón tiếp anh em mọi miền nhiều hơn lần này.......Tiện đây em xin up mấy hình mới em "dắt qua" nhà em đang tập làm vận động viên bơi lội để tham dự kỳ OLYMPIC sắp tới.......:-*:-*:-*:-* Hy vọng SHOW sắp tới sẽ có SWIMMING CLASS cho em nó dự thi.......

Tien_LaoCai

Em này tên Jacqua. Khi gọi tên em nó phải uốn lưỡi ba lần mới phát âm được, nên cứ gọi là " dắt qua " cho nó tiện. Em này cùng đàn với Messi nhà Quang Dũng ở Lê Văn Linh.
Đẹp thế.E này mấy tháng tuổi rồi anh?

daugagiamem

Vietpet sponsor
Gửi anh chị em vài tấm hình em "tai sứt" nhà em mới lớn.......Cảm ơn ace đã xem hình......