• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rottweiler Specialty Championship Dog Show lần I

Câu lạc bộ những người nuôi chó Rottweiler Sài gòn (Saigon Rottweiler Club) thông báo về ROTTWEILER SPECIALTY CHAMPIONSHIP DOG SHOW Lần I (15/07/2012) như sau:

Các chi tiết khác sẽ được tiếp tục cập nhật với các bạn trong thời gian sớm nhất.

>:D<

daugagiamem

Vietpet sponsor
Ngày đánh dấu lịch sử bước phát triển phong trào ROTTWEILER tại VIỆT NAM sắp tới rồi ......:-*:-*:-*

Tuy phong

Member
Cả chủ lẫn chó cần phải có kế hoạch tập luyện thể lực nghiêm túc để đạt kết quả tốt.

Vòng thi kỳ này sẽ có kích thước khoảng 20m x 30m. Một vòng chạy là 100m.
Nếu Giám khảo yêu cầu chạy thêm 3 - 5 vòng không biết các handler có thở nổi không ?? :(:)((

Cũng nên có kế hoạch chạy tiếp sức: nhiều handler nhưng chỉ dẫn 1 con.

Chó cũng phải được chuẩn bị thể lực thật tốt. :D

_DucPham_

Vietpet sponsor
Ngày đánh dấu lịch sử bước phát triển phong trào ROTTWEILER tại VIỆT NAM sắp tới rồi ......:-*:-*:-*
Mong chờ ngày này từ lâu rồi anh ak,hồi hộp quá.Hải Phòng Team đã lên kế hoạch tập luyện cho các thí sinh và cả người nữa anh ak ^_^.Chúc cho ROTTWEILER SPECIALTY CHAMPIONSHIP DOG SHOW Lần I thành công rực rỡ và mở ra 1 bước ngoặt mới.Thân

trung2t3c

Active Member
sau bao cố gắng của các ae thành viên CLB, cuối cùng cũng nhìn được cái tên đầy danh giá và đúng nghĩa của cuộc thi này ............

Cả chủ lẫn chó cần phải có kế hoạch tập luyện thể lực nghiêm túc để đạt kết quả tốt.

Vòng thi kỳ này sẽ có kích thước khoảng 20m x 30m. Một vòng chạy là 100m.
Nếu Giám khảo yêu cầu chạy thêm 3 - 5 vòng không biết các handler có thở nổi không ?? :(:)((

Cũng nên có kế hoạch chạy tiếp sức: nhiều handler nhưng chỉ dẫn 1 con.

Chó cũng phải được chuẩn bị thể lực thật tốt. :D
ha ha vậy thì đây là cơ hội của handler nhỏ con...handler nào bụng bự cần phải cố gắng tập thể dục nhiều rồi ka ka

daugagiamem

Vietpet sponsor
Theo thông tin mới nhất có thể một Breeder MALAYSIA ( số 1 hiện nay tại MAILAYSIA) là Mr. OI KENG CHAN sẽ tham dự SHOW lần này......))) Đặc biệt nếu không có gì thay đổi họ sẽ mang theo ARKO BALCK ALLUSION một em vô cùng chất lượng mà một số anh em SRC đã có dịp gặp trực tiếp bên MALAYSIA ,lần đó anh DOANH tay đã bự hơn rất nhiều sau khi phải gồng hết mình để ghì ARKO lại (ARKO ham lao vào ring show quá) .... ;D ;D ;D ...

doanhcauson

Vietpet sponsor
Theo thông tin mới nhất có thể một Breeder MALAYSIA ( số 1 hiện nay tại MAILAYSIA) là Mr. OI KENG CHAN sẽ tham dự SHOW lần này......))) Đặc biệt nếu không có gì thay đổi họ sẽ mang theo ARKO BALCK ALLUSION một em vô cùng chất lượng mà một số anh em SRC đã có dịp gặp trực tiếp bên MALAYSIA ,lần đó anh DOANH tay đã bự hơn rất nhiều sau khi phải gồng hết mình để ghì ARKO lại (ARKO ham lao vào ring show quá) .... ;D ;D ;D ...
Hi An,

Em ARKO BLACK ALLUSION đợt này qua Việt Nam dự thi thì quá ok rồi, anh rất ấn tượng với em này lắm, tính cách tuyệt vời ( very good temperament ) anh mà dắt em này chạy vòng ring chắc lết luôn quá :D:D. Một ứng cử viên rất sáng giá trong cuộc thi lấn này.
@An: Ráng luyện công đi em để còn ra ring chạy với người ta chứ không chạy không nổi giống như bửa ae mình bị đổi chuyến bay ở Thái Lan chạy muốn xĩu luôn =)).

_DucPham_

Vietpet sponsor
Show lần này hứa hẹn đụng độ nhiều đối thủ nặng kí khác từ nước ngoài,a.Doanh và a.An cố gắng luyện công cho Dakar và Pinki nhé.hihi

daugagiamem

Vietpet sponsor
Hi An,

Em ARKO BLACK ALLUSION đợt này qua Việt Nam dự thi thì quá ok rồi, anh rất ấn tượng với em này lắm, tính cách tuyệt vời ( very good temperament ) anh mà dắt em này chạy vòng ring chắc lết luôn quá :D:D. Một ứng cử viên rất sáng giá trong cuộc thi lấn này.
@An: Ráng luyện công đi em để còn ra ring chạy với người ta chứ không chạy không nổi giống như bửa ae mình bị đổi chuyến bay ở Thái Lan chạy muốn xĩu luôn =)).

Từ hôm đổi chuyến bay bên THÁI đó em đã luyện ttapj không ngừng nghỉ và cuối cung thành quả hôm nay "vòng bụng" em đã lên được thêm 5cm nữa rồi anh ơi........=))=))

bevy2002

Member
Hi An,

Thế thì a phải cố gắng tập giữ eo vào thì a dắt e này ko sợ bị lết đâu...hehe. xem thành tích của ARKO thấy ấn tượng lắm, có những ứng cử viên nặng ký như thế này thì mới hào hứng phải ko a ?

Tuy phong

Member
Các anh chị em lưu ý, để tăng tính hào hứng khi tham gi dow show lần này, Ban Tổ chức dự kiến sẽ trao thêm các cúp sau:

Đối với các Rotties sinh tại Việt nam (Viet Nam Bred) đẹp nhất của các class Baby, Puppy và Junior nếu có thi đấu với các Rotties sinh ở nước ngoài (cùng class) vẫn có cơ hội đoạt các cúp:

- Best Viet Nam Bred Baby in Speciality Show.
- Best Viet Nam Bred Puppy in Speciality Show.
- Best Viet Nam Bred Junior in Speciality Show.

Con đực đẹp nhất trong show (sinh tại Việt Nam) sẽ đạt cúp Best Male in Speciality Show
Con cái đẹp nhất trong show (sinh tại Việt Nam) sẽ đạt cúp Best Female in Speciality Show

Tương tự cho Best In Show, sẽ có thêm cúp: Best Viet Nam Bred in Speciality Show.

Hy vọng rằng, với sự nỗ lực tập luyện với tinh thần thể thao của các bạn, sẽ có những con chó sinh ra tại Việt nam ẵm luôn cả 2 cúp trong từng cấp độ dự thi.

Chúc các bạn thành công.

>:D<>:D<>:D<

doanhcauson

Vietpet sponsor
Thế thì a phải cố gắng tập giữ eo vào thì a dắt e này ko sợ bị lết đâu...hehe. xem thành tích của ARKO thấy ấn tượng lắm, có những ứng cử viên nặng ký như thế này thì mới hào hứng phải ko a ?
Hehehe em đang cố giử eo đó anh , lúc trước tuần nhậu với 4-5 người/ lần ,bây giờ giảm xuống còn 2-3 người/ lần kkk.
Kỳ show này sẽ rất hào hứng và sôi động hơn vì có vài em đực nổi tiếng qua VN dự thi, sẽ học hỏi được thêm rất nhiều trong đợt thi kỳ này .

trung2t3c

Active Member
chưa đến thời gian thi mà ko khí đã nóng hừng hừng rồi........máu quá đi thôi .... e xin 1 chân phụ việc nha bác Nghị ... e cũng là thành viên của CLB mình đó :D:D:D:D:D