• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott nhà mình

hanamichi

Member
Chó đẹp Quá ... Nhưng Theo Nhận Xét Chủ Quan Của Em Thì Nếu Chó Của Bác 2 Tuổi Có Vẻ Hơi Nhỏ Phải Không ạ ???

xuandu74

Member
Chó đẹp Quá ... Nhưng Theo Nhận Xét Chủ Quan Của Em Thì Nếu Chó Của Bác 2 Tuổi Có Vẻ Hơi Nhỏ Phải Không ạ ???
Cám ơn bạn, mình cũng không biết 2 tuổi như thế có nhỏ không vì mình cũng mới tham gia nuôi chó thôi bạn à, em nó hiện được 60kg rồi.

Hoang van Nhuan

Rốt của bạn đẹp quá ! nhất là phần đầu và mặt , nhưng mình không biết đó là Rốt cao hay Rốt lùn ? bạn thông cảm vì mình mới nuôi Rôt được mấy tháng thôi cho nên chưa có kinh nghiệm , dầu sao củng xin chúc mừng bạn !!!

luv_rott

Member
phải nói là em này có quả đầu thủ quá tuyệt. tại người nó dầy nên các bác nhìn có cảm giác nó bị ngắn người thôi chứ e đảm bảo nó phải dài khoảng 110cm và cao k dưới 68cm đâu các bác ah

xuandu74

Member
Cám ơm các bạn, Con rott của mình mình mới chỉ cân thôi cũng chư đo xem em nó cao và dài bao nhiêu cả, mình sẽ đo và thông báo sau.

con này là rot LÙN và có cái đầu thật đẹp ....chúc mừng bạn có một chú rot đẹp
cần phải chú ý hơn về vận động cho em nó để có thể duy trì được hình thể như vầy.....chúc bạn thành công...thân

trantien1vn

hehe anh ở chỗ nào ở hải dương vậy ?? chắc hôm anh hải ở phố cựu thành định cho con cái nhà em với con nha anh thì phải vì sau anh ấy cho phối với con nhà anh ấy .

my_lucky

Active Member
Híc, nhìn ngầu quá, đầu thủ to, dáng bệ vệ, 60 cân, chuẩn không phải chỉnh đâu bác ơi.............!

xuandu74

Member
hehe anh ở chỗ nào ở hải dương vậy ?? chắc hôm anh hải ở phố cựu thành định cho con cái nhà em với con nha anh thì phải vì sau anh ấy cho phối với con nhà anh ấy .
Anh ở Chợ Hồ máy sứ, con rott cái em cho phối với con Tô trong nhà anh Hải cũng là của anh mà, anh nuôi 2 con rott đực, đợt vừa rồi công việc bận quá nên anh gửi con Tô ra nhà anh Hải. Nếu hôm nào em rảnh thì vào nhà anh chơi nhé.

xuandu74

Member
Híc, nhìn ngầu quá, đầu thủ to, dáng bệ vệ, 60 cân, chuẩn không phải chỉnh đâu bác ơi.............!
Cám ơn bạn đã có lời khen, mình mới tham gia vào diễn đàn nên kinh nghiệm nuôi cún còn nhiều hạn chế lắm, mong rằng bạn cho ý kiến nhiều hơn nữa nhé.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
bác xuandu74 nuôi rott tốt quá , nhìn em nó rất sung mãn và ấn tượng. ở hải dương phong trào nuôi Rott có mạnh không bác ?

trantien1vn

hihi thế thì anh co 2 chú rôt đực đẹp thật !! con rot cái nhà em thấy bắt đầu có bụng rồi khi nào anh rảnh thì
rủ anh hải vào nhà em chơi nhé anh hải bảo vào nhà em chơi mấy lần nhưng chắc bận quá chưa đi được. khi nào
anh ranh cứ phone em nhé!

xuandu74

Member
bác xuandu74 nuôi rott tốt quá , nhìn em nó rất sung mãn và ấn tượng. ở hải dương phong trào nuôi Rott có mạnh không bác ?
Cám ơn anh Sonnguyen, em mới chơi thôi còn nhiều hạn chế lắm còn phải học tập anh rất nhiều. Ở Hải Dương em mới phát động phong trào nên chưa được mạnh, ở ngoài này chủ yếu là SGD thôi anh Sonnguyen à. Nếu có dịp nhất định sẽ vào trong đó để thăm, giao lưu và chiêm ngưỡng những chú Rott của các anh.

xuandu74

Member
hihi thế thì anh co 2 chú rôt đực đẹp thật !! con rot cái nhà em thấy bắt đầu có bụng rồi khi nào anh rảnh thì
rủ anh hải vào nhà em chơi nhé anh hải bảo vào nhà em chơi mấy lần nhưng chắc bận quá chưa đi được. khi nào
anh ranh cứ phone em nhé!
Vậy chúc mừng em nhé! lúc nào anh với anh Hải vào chơi, mà số ĐT của em bao nhiêu vậy?

xuandu74

Member
Rốt của bạn đẹp quá ! nhất là phần đầu và mặt , nhưng mình không biết đó là Rốt cao hay Rốt lùn ? bạn thông cảm vì mình mới nuôi Rôt được mấy tháng thôi cho nên chưa có kinh nghiệm , dầu sao củng xin chúc mừng bạn !!!
Cám ơn bạn, mình cũng mới nuôi nên cũng không biết nhiều lắm, em nó cao 67cm, dài 108cm và nặng 60kg bạn à.

KimCuong

Active Member
Bác Dự có Rott đẹp quá, giờ mới giới thiệu cho anh em được biết đó hả bác? Đợt nào có điều kiện, bác cho em nó lên Hà Nội tham dự Offline để anh em được ngắm nó nhé!

Anh em chờ tin bác!

xuandu74

Member
Bác Dự có Rott đẹp quá, giờ mới giới thiệu cho anh em được biết đó hả bác? Đợt nào có điều kiện, bác cho em nó lên Hà Nội tham dự Offline để anh em được ngắm nó nhé!

Anh em chờ tin bác!
Cám ơn Kimcuong, anh còn phải học hỏi kinh nghiệm của em nhiều lắm, nhất định hôm nào cho em nó đi off cùng ACE trên đó.