• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott nhà mình nè

mutk1234

Member
hihihi, đợi tới ngày bé 2 tháng lâu quá , nên qua nhà anh Doanh bắt về sớm luôn ^_^. chịu hổng nổi rồi. Về nhà bé hơi quậy , ói vài bãi do say xe , đi thì sàng qua sàng lại giống mấy ông bị gọng kiềng ấy tếu lắm hihi, ngủ thì toàn vào nhà tắm hoặc kiếm chổ nào mát hoặc có nước tí là bay vào nằm và cào cào , nhìn mắc cười ghê ,

mutk1234

Member

bắt đầu khuya rồi cho bé ra ngoài chơi mà khó quá, kéo hoài không chịu ra ngoài ,nhát ghê ^_^.

dungseven

Member
hic hic chó của anh doanh thì ko chê vào đâu được rồi:-bd:-bd:-bd,chúc mừng bạn nhé đã sở hữu một chú rot đẹp một chú đẳng cấp,chúc baby hay ăn chóng lớn>:D<>:D<>:D<

mutk1234

Member
thanks, giờ tập ngủ sớm để sáng dậy sớm cho bé nó ăn , vui ghê ,^_^ , mong bé ăn nhiều và mau lớn ^_^, không biết ai biết chỗ bán đồ giằng co cho dog ở đâu bán không ta, đi mấy tiệm pet shop rồi không thấy ai bán, định mua về cho nó giằng chơi cho vui hihi

em này gần 2 tháng được bao nhiêu kg rồi bác, nhìn tấm ảnh thứ 4 của em nó đẹp thật ,chúc em chóng lớn

luv_rott

Member
chó đẹp ghê , chúc mừng bạn nha ^^ đàn này mình bắt hụt của a Doanh đó ;))

mutk1234

Member
hihi vậy à, mình về cũng chưa cân thử nửa, mà nó cũng nặng lắm, mới về bé hơi ít ăn, toàn uống nước thôi ,ăn chút xíu à, mới đem về dẫn ra ngoài đường hoài không đi , giờ khỏi dẫn cũng chạy theo lon ton nhìn ghét lắm , không biết có nên ra thú y mài móng nó đi 1 ít không, nó đi mà nghe xẹt xẹt gì đó,móng nó có hơi dài quá không,chân phía sau nhìn nó đi y hệt con bull dog ấy, phình phịch đi như không nổi luôn , chạy té lên té xuống như con nít ấy ,

dungseven

Member
thanks, giờ tập ngủ sớm để sáng dậy sớm cho bé nó ăn , vui ghê ,^_^ , mong bé ăn nhiều và mau lớn ^_^, không biết ai biết chỗ bán đồ giằng co cho dog ở đâu bán không ta, đi mấy tiệm pet shop rồi không thấy ai bán, định mua về cho nó giằng chơi cho vui hihi
HIC HIC ko phải mua đâu bạn ơi tự làm đi rẻ lắm, rễ làm lắm, chất lượng nữa mà.đây là những đồ mình tự làm bạn à?bạn có thể tham khảo góp ý kiến---->cho ra những sản phẩm tốt hơn

mutk1234

Member
hay quá ,thanks bạn, sao rot mình nó mau mệt quá , dẫn nó đi được 1 chút là nó chạy vào nhà uống nước liền rồi nằm luôn kế bên thao nước, mình thấy trời cũng đâu nóng đâu mà nó uống nước rồi ôm nước ngủ không tếu ghê

dungseven

Member
hay quá ,thanks bạn, sao rot mình nó mau mệt quá , dẫn nó đi được 1 chút là nó chạy vào nhà uống nước liền rồi nằm luôn kế bên thao nước, mình thấy trời cũng đâu nóng đâu mà nó uống nước rồi ôm nước ngủ không tếu ghê
còn bé mà cứ tập từ từ nghịch thuy tuỳ từng con thui rot nhà mình nghịch như quy sứ đùa chời cả ngày ko thấy chán,chạy nhảy suốt ngày mà...lúc nào cũng chơi được

HOhangbac

Member
Bạn làm như thế thì khác nào hại chó của bạn, bạn cứ ngẫm mà xem, bạn chạy 1 quãng đường dài song thì có uống nước ngay không, bàn phải đợi 1 lúc cơ thể đỡ mệt thì mới uống đúng không?
- chó nhà bạn vẫn còn nhỏ
- chó con chạy thường thở bằng mồm nên rất khô cổ
- không cho uống nước ngay, nếu cho uống ngay chó sẽ bị thở gấp và nhanh bị mất sức
vài ý kiến sơ đẳng mong bạn k để tâm

mutk1234

Member
các bạn cho mình hỏi tí, rot nhà mình nó hay tưới nước rồi nằm vào chỗ đó, nếu nằm hoài có sao không , chắc dạo này trời nóng, mình định làm chuồng cho nó vào sợ nó ngủ trên nước, mà vào chuồng sẽ bị nóng, nếu nóng quá nó có bị gì không, hiện thời nhiệt độ trong nhà mình xem là 34 độ , nếu bỏ vào chuồng cho nó nằm hoài vậy nó có bị bệnh gì hay gì không ,

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
các bạn cho mình hỏi tí, rot nhà mình nó hay tưới nước rồi nằm vào chỗ đó, nếu nằm hoài có sao không , chắc dạo này trời nóng, mình định làm chuồng cho nó vào sợ nó ngủ trên nước, mà vào chuồng sẽ bị nóng, nếu nóng quá nó có bị gì không, hiện thời nhiệt độ trong nhà mình xem là 34 độ , nếu bỏ vào chuồng cho nó nằm hoài vậy nó có bị bệnh gì hay gì không ,
chào bạn mutk1234 ! nếu có điều kiện bạn nên làm chuồng cho nó giống như những chuồng bên anh doanhcauson , bạn kêu anh doanh giới thiệu người làm chuồng cho bạn luôn nhé. nhiệt độ trong nhà bạn 34 độ là hơi cao đấy bạn nên kiếm cách giải nhiệt bớt nhé. thân

mutk1234

Member
uhm, buổi tối mình có để quạt máy cho nó, còn buổi trua thì có ba ở nhà, hơi khó ,chắc mai buổi trua cho no vào nhà nằm, thấy tội nó quá , nó ăn ít nữa , nhưng chỉ có khoang 12h trưa đến 4h là nóng thôi , còn lại cũng mát lắm , nó vẫn vui chơi bình thường khi thấy mình nhưng chơi thì cũng ít ,quậy được 1 lát thì lăn ra nằm kế thao nước , như em bé vậy

kenny001

Member
nhiệt độ cao quá sẽ làm cún khó chịu trở nên biến ăn,nằm nhiều và uống nước nhiều,cũng gây mất sức, còn vấn đề cún con nằm chỗ ẫm ướt thì em nó rất dễ bị viêm da o phần bụng và sẽ xuất hiện những hột mụn mũ. bạn không nên cho cún nẳm chỗ cún tè lên

mutk1234

Member
cám ơn, để mình đặt chuồng gấp, mới chích thuốc bổ cho bé, bác sĩ khám nhiệt độ thì nói bé bị sốt 40,5 độ hix, chích thêm 2 mũi, la om sòm , giẫy dữ quá làm bị chảy máu luôn, mong cho bé mau ăn nhiều vào, ăn ít lắm toàn uống nước thôi ,giờ để quạt máy ngay đó , nó nằm ngay quạt máy ngủ luôn ^_^

dungseven

Member
hihi vậy à, mình về cũng chưa cân thử nửa, mà nó cũng nặng lắm, mới về bé hơi ít ăn, toàn uống nước thôi ,ăn chút xíu à, mới đem về dẫn ra ngoài đường hoài không đi , giờ khỏi dẫn cũng chạy theo lon ton nhìn ghét lắm , không biết có nên ra thú y mài móng nó đi 1 ít không, nó đi mà nghe xẹt xẹt gì đó,móng nó có hơi dài quá không,chân phía sau nhìn nó đi y hệt con bull dog ấy, phình phịch đi như không nổi luôn , chạy té lên té xuống như con nít ấy ,
hic hic rot bé mà chân còn yếu chạy ngã nhìn mới đáng yêu,ở nền đã hoa còn buồn cười nữa không đứng dậy nổi,còn vẫn đề móng của nó,bạn cho chạy ngoài đường nhựa,nền xi măng,cao cấp hơn bạn cho nó ra đống cát đống đất nào đó,đảm bảo cho bạn sẽ đào bới tung toé lên,đỡ phải ra tiệm mất tiền,tiền đó mua trứng vịt lộn cho cún tẩm bổ hic hic.một công 3 việc mà,móng cùn-chó khoẻ-được ăn ngon mà=))=))=))=))=)).các bác ơi,em nói có gì sai đừng cười em nhé,đấy chi là lòi nói kinh nghiệm,thực tế, của riêng cá nhân em thôi nhé.còn học hỏi -anh sonnguyen-anh doanhcauson ...nhièu nhiều:-bd:-bd:-bd:coffee:

mutk1234

Member
hix, nuôi chó con thấy cực khổ quá đi , lo sợ nó bị gì không à, mới nhờ bác sỹ lại tiêm thêm thuốc bổ vitamin C gì đó, chích 1 lần 3 mũi, mà chích 3 ngày luôn , nó la om sòm, nó cứ nằm dưới nước không , để quạt máy rồi mà cũng khều nước mà nằm lên , nó cứ nhợn nhợn giống như muốn ói mà không ói được sau khi uống nước ấy ,mà ăn uống thì vẫn bình thường , không hiểu sao nó nắc cục và nhợn muốn ói hoài, chán ghê , bùn quá. mấy bé này khó nuôi quá, sợ nó ăn bậy bạ nữa, chắc cho nó vô chuồng gắn cái quạt máy nhỏ là xong, hết quậy luôn.