• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott nhà em trong lúc ngủ bị chẩy dịch ở mũi

48namngu

Member
Rott nhà em được khoảng 3 tháng tuổi,tình trạng sức khỏe vẫn bình thường,mấy ngày hôm nay trong lúc ngủ mũi nó chẩy ra chất dịch nhầy nhầy,có màu vàng+xanh"kiểu dạng đờm"em đã rửa và nhỏ mũi cho nó bằng dung dịch muối,nhưng vẫn không thấy đỡ,xin nhờ các anh có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em xem nó bị bệnh gì và cách điều trị
em xin chân thành cảm ơn...

Hung.tinhyeu

Active Member
Rott nhà em được khoảng 3 tháng tuổi,tình trạng sức khỏe vẫn bình thường,mấy ngày hôm nay trong lúc ngủ mũi nó chẩy ra chất dịch nhầy nhầy,có màu vàng+xanh"kiểu dạng đờm"em đã rửa và nhỏ mũi cho nó bằng dung dịch muối,nhưng vẫn không thấy đỡ,xin nhờ các anh có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em xem nó bị bệnh gì và cách điều trị
em xin chân thành cảm ơn...
Rửa và nhỏ làm sao mà đỡ được bệnh này trong thời gian đang còn sài bẹn, những biểu hiện mà bạn nói là bị viêm đường hô hấp trên rồi, không nhanh điều trị kịp thời sẽ bị chạy xuống phổi.