• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott con AMOI của Bác Hùng Trung Yên đã về đến Biên Hòa _ Đồng Nai.

thailand_dog

tôi ko có kinh nhiêm j nhưng may con rot lai co đốm trắng ma các bác khen đep that ma nói đến mấy thằng trẻ con quần quần thủng đ. ma các em nó còn biết rot lai đobeman .mõm dài như bơm mô lô ma các bác tấm tăc khen đep tôi bó tay .

thailand_dog

bác trần huy hoàng pot may ảnh rot con bảo la rot ơ nưốc ngoài thât ra mà nói thì vãn là con rot lai vi sao tôi nói vậy vì mõm dài .tôi thấy mấy thàng trẻ con xóm tôi bảo rốt nưới ngoài la phải có đuôi mà rốt bác hoàng pot lên rot cụt đuôi thế là các bác kém hiêu biết hơn chú em o xóm tôi rồi.thân chào mong đươc học hỏi về loai rot lai đobecman cua các bac.

trangphuong

Active Member
tôi ko có kinh nhiêm j nhưng may con rot lai co đốm trắng ma các bác khen đep that ma nói đến mấy thằng trẻ con quần quần thủng đ. ma các em nó còn biết rot lai đobeman .mõm dài như bơm mô lô ma các bác tấm tăc khen đep tôi bó tay .
Ngôn từ hơi căng.

bác trần huy hoàng pot may ảnh rot con bảo la rot ơ nưốc ngoài thât ra mà nói thì vãn là con rot lai vi sao tôi nói vậy vì mõm dài .tôi thấy mấy thàng trẻ con xóm tôi bảo rốt nưới ngoài la phải có đuôi mà rốt bác hoàng pot lên rot cụt đuôi thế là các bác kém hiêu biết hơn chú em o xóm tôi rồi.thân chào mong đươc học hỏi về loai rot lai đobecman cua các bac.
Sao vẫn mãi cái chủ đề cũ rích thế nhỉ? Chó đẹp là ở tuỳ mắt người, vd chó của tôi là rất sấu với mọi người, nhưng nó lại đẹp nhất trong mắt tôi, bạn huy hoàng cũng nuôi và yêu đơn thuần mà.
Còn bạn Thailad-Dog theo tôi suy đoán thì bạn cũng không hiểu biết nhiều lắm về chó cả mấy câu bạn viết như câu mình đã đánh dấu đấy,rott của bạn Hoàng là rott nội địa vậy hầu như 90% là cắt đuôi từ nhỏ, trừ rott baby của Mạnh KIM MA bác doanh causon- sonnguyen là để đuôi tại các bác ấy nuôi theo tiêu trí thi đấu. Đó là đẳng cấp khác, rott nuôi đơn thuần mà chê bai người ta làm gì, bạn không nói chắc bạn hoàng không biết đâu...

tran huy hoang

Active Member
Cảm ơn Mấy Bác đã quan tâm đến A Bắc nhà Mình,cũng như trangphuong nói Mình chỉ nuôi Rott đơn thuần vì yêu Rott mà thôi,mỗi ngày được thấy Rott vui vẻ vơí Con Trai của Mình là Mình thấy vui rồi.Còn chuyện Bác thailand_Dog nói Rott của Mình lai gì đó thì cứ coi như vơí Bác là lai đi cũng được,nhưng vơí Mình No vẫn là Rott có sao đâu?!?Bác thailand-Dog tranh luận gay gắt quá BQT khóa bài cuả Mình thì buồn lắm đó nha !

hungho.l23456

chúc mừng bác ngoài hiểu về rot ra bác còn có chơi với toàn trẻ con hàng xóm chắc chúng no khoảng 3-4 tuổi đúng ko đúng là cũng bằng tuổi cùng tầm hiiêủ biết nên chơi với nhau là phải chúc mừng bác có những người bạn tốt,em có mấy thằng cháu đan\ng đi nhà trẻ thích kết bạn lắm,hôm nào giới thiệu cho bác chơi cũng nhé,chắc bác thích lắm đây=))=))=))=))

Loch2009

Member
Giống Rott tam thể đẹp tuyệt. Chúc mừng bác. Tên bác đặt cũng ngồ ngộ, y như tiếng dân tộc ý!

hungho.l23456

Giống Rott tam thể đẹp tuyệt. Chúc mừng bác. Tên bác đặt cũng ngồ ngộ, y như tiếng dân tộc ý!
đồng chí này lại nói khoáy nhau rồi,lại thích.......................tiếp à để anh em còn biết:thingking:

black1234

Em thấy Rott ở Việt nam mình mọi người toàn thích bấm đuôi từ nhỏ nhưng em thấy các cuộc thi ở nước ngoài rott vẫn để đuôi và rất đẹp!

Em thấy Rott ở Việt nam mình mọi người toàn thích bấm đuôi từ nhỏ nhưng em thấy các cuộc thi ở nước ngoài rott vẫn để đuôi và rất đẹp!
Nếu đc quyền lựa chọn mình sẽ không cắt đuôi cún, nhìn Rott có đuôi cũng đâu có tệ lắm, thậm chí lại còn hay nữa ấy chứ. Nếu hình thức của nó hoành tráng một chút còn bốc phét là cún "nhập khẩu nguyên chiếc" được he he. Có lẽ đây cũng là ý kiến hay cho các Bác nuôi Rott, nên tham khảo ý kiến mọi người trước khi cắt đuôi đàn cún con. Có mỗi cái để biểu lộ tình cảm khi chủ đi xa về thì lại đem cắt cụt đi, nhìn nó biểu lộ tình cảm bằng cách ngoáy mông và cái mẩu đuôi cuối cùng còn sót lại trông như cái phao câu vịt. :D Chán chết.

Loch2009

Member
Tạo hóa sinh ra con chó có cái đuôi để biểu lộ tình cảm. Ngày xưa con khỉ cắt đuôi để thành con người, phải chăng đây cũng là sự can thiệp vào sự tiến hóa của các loài động vật.

rottweilerpl

hong roi

Em này của bác đẹp thật đấy . Em này có thêm cả ngực trắng thằn lằn bám cổ rất khôn đấy bạn ạ . Cố gắng chăm sóc em nó cẩn thận nhé . lớn nên chắc khôn và đẹp lắm . Đúng là dòng giống anh em của A Moi có khác .
co vien trang la vut di roi